AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

नात्यातील गोडवा हरवलाय? मग वास्तुशास्त्रातील हे वास्तु नियम नक्की लक्षात ठेवा, नात्याला एक नवा नूर येईल!

बेडरूममधील रंग तुमच्या नात्यांवर परिणाम करातात. बेडरूममधील रंग तुमच्या नातेसंबंधात आणि घरात आनंद आणि समृद्धीचे वातावरण निर्माण करू शकता. बेडरूमसाठी रंगांशी संबंधित कोणत्या गोष्टींची विशेष काळजी घेतली पाहिजे हे जाणून घ्या.

नात्यातील गोडवा हरवलाय? मग वास्तुशास्त्रातील हे वास्तु नियम नक्की लक्षात ठेवा, नात्याला एक नवा नूर येईल!
bedroom
| Updated on: Mar 12, 2022 | 11:19 AM
Share

मुंबई : दिवसभराच्या धकाधकीनंतर प्रत्येक व्यक्तीला वाटते की, रात्री बेडवर (Bed) पडल्यावर शांत झोप लागावी. ही इच्छा पूर्ण करण्यासाठी लोक सहसा आपली बेडरूम चांगली बनवण्याचा प्रयत्न करतात, पण तुम्हाला माहित आहे का की शांत झोपेसाठी फक्त चांगला बेडच नाही तर वास्तुनुसार (Vastushashtra) तुमची बेडरूम देखील खूप महत्त्वाची आहे. जर तुमच्या बेडरूममध्ये वास्तुदोष असेल तर त्यातून निर्माण होणारी नकारात्मक ऊर्जा तुमच्या शांत झोपेवरच नाही तर वैवाहिक जीवनावरही परिणाम करते. काही वेळा पती-पत्नीमध्ये परस्पर समन्वय असूनही भांडणे सुरू होतात किंवा अनेकदा त्यांच्यात तणावाचे वातावरण निर्माण होते. यामागे वास्तुदोषही असू शकतो , जो दूर केला नाही तर नातं तुटू किंवा संपुष्टात येऊ शकतं . एखादी व्यक्ती आपल्या समस्या कुटुंबासमोर ठेवते, परंतु जर कुटुंबातच काही चांगले होत नसेल तर यापेक्षा वाईट काहीही असू शकत नाही. या वास्तुदोषांमुळे (Vastudosh) नात्यातील समस्यांसोबतच आर्थिक समस्याही आयुष्यात निर्माण होतात. वास्तविक, वास्तु आणि ज्योतिष शास्त्रानुसार घर आणि त्यात ठेवलेल्या वस्तू व्यवस्थित करणे खूप शुभ मानले जाते. आज आपण बेडरुममधील रंगचे महत्त्व जाणून घेणार आहोत.

लाल रंगवू नका असे म्हटले जाते की बेडरूममध्ये अशी कोणतीही वस्तू ठेवू नये, जी लाल रंगाची असेल. यामध्ये खोलीतील दिवा, नाईट बल्ब आणि खोलीत केलेला रंग यांचा समावेश आहे. खोलीत लाल रंग मिळाल्याने राग आणि आक्रमकता वाढते आणि याच कारणामुळे बेडरूममध्ये लाल रंगाचा वापर न करण्याचा सल्ला दिला जातो. जर तुम्हाला बेडरूममध्ये नाईट बल्ब वापरायचा असेल तर त्याचा रंग निळा निवडा.

प्रकाशित बेडरूम हा घराचा एक महत्त्वाचा भाग आहे, इथेही असा रंग करावा, ज्यामुळे मनाला शांती मिळेल. अनेक वेळा लोक त्यांच्या फर्निचरनुसार बेडरूमचा रंग निवडतात, परंतु वास्तूनुसार ते हानिकारक ठरू शकतात. बेडरूममध्ये नेहमी हलके रंग वापरावेत. यामुळे नकारात्मक ऊर्जा दूर राहून सकारात्मक वातावरण राहते. बेडरूममध्ये तुम्ही हलका हिरवा, गुलाबी किंवा हलका निळा रंग मिळवू शकता.

पडद्याचा रंग बेडरुममध्ये लावायच्या पडद्यांचा रंगही नात्यासाठी खूप महत्त्वाचा मानला जातो. या पडद्यांचा रंगही हलका असावा, असे म्हणतात. बेडरूमसाठी तुम्ही पांढरे, केशरी, मलई किंवा पिवळे पडदे निवडू शकता. असे मानले जाते की पडद्याचा रंग देखील बेडरूममध्ये सकारात्मकता आणतो आणि यामुळे पती-पत्नीमध्ये गोडवा देखील राहतो, त्यामुळे येथे फक्त हलक्या रंगाचे पडदे लावा.

बेडरुम आणि बेड कुठे असावे लाख इच्छा करूनही योग्य वेळी झोप येत नसेल किंवा वारंवार झोपमोड होत असेल, तर तुम्ही तुमच्या बेडरूमच्या आणि बेडच्या दिशेकडे लक्ष द्या. वास्तूनुसार तुमच्या बेडरूमची ईशान्य दिशा नेहमी रिकामी असावी आणि तुमचा पलंग नेहमी दक्षिण-पश्चिम दिशेला असावा. जर आपण आपल्या पलंगाच्या डोक्याबद्दल बोललो तर ते नेहमी दक्षिणेकडे ठेवण्याचा प्रयत्न करा.

(येथे दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धा आणि लोकश्रद्धेवर आधारित आहे, याला कोणताही शास्त्रीय पुरावा नाही. सर्वसामान्यांची आवड लक्षात घेऊन ती येथे सादर केली आहे.)

संबंधीत बातम्या :

12 march 2022 Panchang | 12 मार्च 2022, शनिवारचे पंचांग, ​​शुभ मुहूर्त आणि राहुकाळ

Chanakya Niti| गगनात उंच भरारी घ्यायची आहे ? , यश हवंय मग या 5 गोष्टींपासून चार हात लांबच राहा

सावधान ! यावेळी पौर्णिमेला येत आहे भद्रकाळ, सर्व शुभकार्य अताच थांबवा, जाणून घ्या भद्रकाळाची आख्यायिका

Follow Us
अशोक खरातची पत्नी कल्पना खरातलाही अटक होण्याची शक्यता
अशोक खरातची पत्नी कल्पना खरातलाही अटक होण्याची शक्यता.
परभणी जिल्ह्यात अवकाळी पावसाचा फटका;आंबा, चिकू व ज्वारी पिकांचे नुकसान
परभणी जिल्ह्यात अवकाळी पावसाचा फटका;आंबा, चिकू व ज्वारी पिकांचे नुकसान.
अशोक खरातची एसआयटीकडून चौकशी सुरू; चार मोबाईल नंबर वापरत असल्याचे उघड
अशोक खरातची एसआयटीकडून चौकशी सुरू; चार मोबाईल नंबर वापरत असल्याचे उघड.
दातांच्या आरोग्याबाबत जनजागृती करण्यासाठी TV9 Network चा विशेष उपक्रम
दातांच्या आरोग्याबाबत जनजागृती करण्यासाठी TV9 Network चा विशेष उपक्रम.
मुंबई महापालिकेच्या आयुक्तपदी अश्विनी भिडे यांची नियुक्ती
मुंबई महापालिकेच्या आयुक्तपदी अश्विनी भिडे यांची नियुक्ती.
रुपाली ठोंबरे यांचा रुपाली चाकणकरांना सूचक इशारा; आणखी काय म्हणाल्या?
रुपाली ठोंबरे यांचा रुपाली चाकणकरांना सूचक इशारा; आणखी काय म्हणाल्या?.
देशात इंधनाचा तुटवडा नाही, युद्धजन्य परिस्थितीचाही परिणाम नाही.....
देशात इंधनाचा तुटवडा नाही, युद्धजन्य परिस्थितीचाही परिणाम नाही......
खरातच्या मुलीला फ्लॅट भेट, चौकशीसाठी चाकणकरांना का बोलावले नाही?
खरातच्या मुलीला फ्लॅट भेट, चौकशीसाठी चाकणकरांना का बोलावले नाही?.
अस्मानी संकटाचा कहर... शेतकऱ्यांच्या डोळ्यात अश्रू अन् हुंदके...
अस्मानी संकटाचा कहर... शेतकऱ्यांच्या डोळ्यात अश्रू अन् हुंदके....
अशोक खरातच्या मुलीच्या लग्न पत्रिकेत सत्ताधारी- विरोधकांची नावं
अशोक खरातच्या मुलीच्या लग्न पत्रिकेत सत्ताधारी- विरोधकांची नावं.