AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कुंडलीत बुध ग्रह कमकुवत झाल्यामुळे ‘ही’ लक्षणे दिसून येतील….

हिंदू धर्मात बुध ग्रह हा वाणी, व्यवसाय, संवाद आणि बुद्धिमत्तेचा कारक मानला जातो. ज्यांच्या कुंडलीत बुध ग्रह कमकुवत असतो त्यांना कोणत्या समस्यांना तोंड द्यावे लागते? हे टाळण्यासाठी कोणते उपाय आहेत ते जाणून घेऊया.

कुंडलीत बुध ग्रह कमकुवत झाल्यामुळे 'ही' लक्षणे दिसून येतील....
budh grahImage Credit source: Tv9 Bharatvarsh
| Edited By: | Updated on: Jun 09, 2025 | 12:57 AM
Share

ग्रहांचा अधिपती बुध हा बुद्धिमत्ता, वाणी, तर्क, संवाद आणि व्यवसायाचा कारक मानला जातो. बुध हा मिथुन आणि कन्या राशीचा स्वामी आहे. ज्योतिषशास्त्रात असे म्हटले आहे की ज्या लोकांच्या कुंडलीत बुधाची स्थिती मजबूत असते ते त्यांच्या बुद्धिमत्तेच्या आधारे योग्य निर्णय घेऊ शकतात आणि प्रत्येक क्षेत्रात यश मिळवू शकतात. दुसरीकडे, ज्या लोकांच्या कुंडलीत बुधाची स्थिती कमकुवत असते ते योग्य निर्णय घेऊ शकत नाहीत. किंवा त्यांच्या निर्णयांचा त्यांच्यावर नकारात्मक परिणाम होतो. ज्यांच्या कुंडलीत बुध कमकुवत असतो त्यांच्यामध्ये कोणती लक्षणे दिसतात हे तुम्हाला माहिती आहे का?

चुकीचे निर्णय: जेव्हा कुंडलीत बुध ग्रहाची स्थिती वाईट असते तेव्हा व्यक्ती योग्य निर्णय घेऊ शकत नाही. अशा परिस्थितीत तुम्ही चुकीचा निर्णय घेऊ शकता.

कमकुवत स्मरणशक्ती: बुध ग्रहाच्या अशुभ स्थितीत, व्यक्ती गोष्टी विसरण्यास सुरुवात करते आणि कामावर लक्ष केंद्रित करू शकत नाही आणि प्रत्येक काम घाईघाईने किंवा चुकीच्या पद्धतीने करू शकते.

बोलण्यात समस्या: जर एखाद्याचा बुध कमकुवत असेल तर त्याला बोलण्याशी संबंधित समस्या त्रास देऊ लागतात. त्याला बोलण्यात विलंब किंवा अडचण येते.

ताण किंवा चिंता: बुध ग्रहाच्या अशुभ प्रभावामुळे, व्यक्तीला एखाद्या गोष्टीबद्दल ताण किंवा काळजी वाटते.

व्यवसायात नुकसान: जर कुंडलीत बुध ग्रहाची स्थिती योग्य नसेल किंवा कमकुवत असेल, तर व्यवसायाचा कारक असलेल्या बुध ग्रहाची कमकुवत स्थिती व्यवसायात नुकसान करते आणि तुम्हाला वारंवार व्यवसायात नुकसान सहन करावे लागते.

त्वचा आणि नसांशी संबंधित समस्या: अशुभ बुध ग्रहामुळे, एखाद्या व्यक्तीला त्वचेशी संबंधित ऍलर्जी आणि हात आणि पाय सुन्न होणे यासारख्या समस्या येऊ शकतात.

इतरांशी संवाद साधण्यात समस्या: कमकुवत बुध ग्रहाच्या प्रभावामुळे, व्यक्ती आपले विचार इतरांसमोर योग्यरित्या मांडू शकत नाही, त्यामुळे गैरसमज, स्वतःचा दृष्टिकोन न समजणे इत्यादी समस्या उद्भवू लागतात.

शिक्षणात अडथळा: व्यक्तीला अभ्यासात रस कमी होतो आणि विषय समजून घेण्यातही अडचण येते. हे सर्व कुंडलीत बुध ग्रहाच्या कमकुवत स्थितीमुळे घडते.

कुंडलीत बुध ग्रहाचे स्थान मजबूत करण्यासाठी उपाय….

कुंडलीत बुध ग्रहाचे स्थान बळकट करण्यासाठी, बुधवारी बुध ग्रहाचा बीज मंत्र, ओम ब्रम ब्रम ब्रम सह बुधय नम: जप करा. बुधवारी हिरवे कपडे घाला. बुधवारी हिरव्या भाज्या दान करा, गायीला हिरवा चारा किंवा पालक खायला द्या. बुध ग्रहाच्या शुभ परिणामांसाठी, बुधवारी भगवान गणेशाला दुर्वा, पान इत्यादी वस्तू अर्पण करा.

मेस्सीच्या स्वागतासाठी मुंबईत वांद्रे सी लिंकवर आकर्षक रोषणाई
मेस्सीच्या स्वागतासाठी मुंबईत वांद्रे सी लिंकवर आकर्षक रोषणाई.
मुंबईत बेपत्ता मुलांची संख्या वाढली, राज ठाकरेंचा सावल
मुंबईत बेपत्ता मुलांची संख्या वाढली, राज ठाकरेंचा सावल.
शरद पवारांना भारतरत्न देण्याची मागणी, सदावर्ते, पडळकरांनी उडवली खिल्ली
शरद पवारांना भारतरत्न देण्याची मागणी, सदावर्ते, पडळकरांनी उडवली खिल्ली.
42 हजार मिळतात म्हणून पीएचडी? दादांच PhD शिष्यवृत्तीवरचं वक्तव्य वादात
42 हजार मिळतात म्हणून पीएचडी? दादांच PhD शिष्यवृत्तीवरचं वक्तव्य वादात.
पार्थ पवार घोटाळा प्रकरणी अधिकाऱ्यांवर ठपका, त्यांनी का रोखलं नाही?
पार्थ पवार घोटाळा प्रकरणी अधिकाऱ्यांवर ठपका, त्यांनी का रोखलं नाही?.
पार्थ पवार काही छोटं बाळ... जमीन गैरव्यवहार प्रकरणी दमानियांची टीका
पार्थ पवार काही छोटं बाळ... जमीन गैरव्यवहार प्रकरणी दमानियांची टीका.
परबांचं विधानसभेत पेनड्राईव्ह बॉम्ब, 'त्या' अधिकाऱ्यांवर कारवाई होणार?
परबांचं विधानसभेत पेनड्राईव्ह बॉम्ब, 'त्या' अधिकाऱ्यांवर कारवाई होणार?.
रस्त्यावरच्या मुलांची DNA टेस्ट करा, राज ठाकरेंचं थेट फडणवीसांना पत्र
रस्त्यावरच्या मुलांची DNA टेस्ट करा, राज ठाकरेंचं थेट फडणवीसांना पत्र.
आवास योजनेतल्या इमारतींना अधिकाऱ्यांची नाव, संभाजीनगर महापालिकेचा फतवा
आवास योजनेतल्या इमारतींना अधिकाऱ्यांची नाव, संभाजीनगर महापालिकेचा फतवा.
तरुणांचं हिंसक आंदोलन, अधिवेशनावर जाणारा लोटांगण मोर्चा पोलिसानी रोखला
तरुणांचं हिंसक आंदोलन, अधिवेशनावर जाणारा लोटांगण मोर्चा पोलिसानी रोखला.