AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

devshayani ekadashi 2025 : योगिनी एकादशीनंतर देवशयनी एकादशी व्रत कधी पाळले जाणार? जाणून घ्या शुभ मुहूर्त….

Devshayani Ekadashi 2025 : पंचांगानुसार आषाढ महिन्यातील कृष्ण पक्षातील एकादशी तिथीला योगिनी एकादशी व्रत केले जाते. आषाढ महिन्यातील शुक्ल पक्षातील एकादशीला येणाऱ्या योगिनी एकादशीला देवशयनी एकादशी येते. देवशयनी एकादशी आता केव्हा साजरी होणार हे जाणून घेऊया.

devshayani ekadashi 2025 : योगिनी एकादशीनंतर देवशयनी एकादशी व्रत कधी पाळले जाणार? जाणून घ्या शुभ मुहूर्त....
| Edited By: | Updated on: Jun 22, 2025 | 5:55 PM
Share

हिंदू धर्मामध्ये एकादशीला विशेष महत्त्व दिले जाते. एकादशीच्या दिवशी भगवान विष्णूची पूजा केल्यामुळे तुमच्या जीवनामध्ये सकारात्मकता वाढते आणि तुमच्या महत्त्वाच्या कामांमध्ये प्रगती होण्यास मदत होते. पंचांगानुसार आषाढ महिन्यातील कृष्ण पक्षातील एकादशी तिथीला योगिनी एकादशी व्रत केले जाते. आषाढ महिन्यातील शुक्ल पक्षातील एकादशीला येणाऱ्या योगिनी एकादशीला देवशयनी एकादशी येते. दरवर्षी देवशयनी एकादशीपासून चातुर्मास सुरू होतो. या काळात शुभ आणि मंगल कार्ये वर्ज्य आहेत. देवशयनी एकादशीचे व्रत केल्यास शुभ फळ मिळते, अशी धार्मिक श्रद्धा आहे. देवशयनी एकादशी आता केव्हा साजरी होणार हे जाणून घेऊया.

धार्मिक मान्यतेनुसार, देवशयनी एकादशीच्या दिवशी भगवान विष्णू आणि देवी लक्ष्मीची पूजा केल्याने जीवनात सुख आणि समृद्धी येते. धार्मिक मान्यतेनुसार, तुमच्या घरातील स्वच्छता राखून ठेवल्यामुळे तुमच्या घरातील सकारात्मकता वाढते. असे मानले जाते की देवशयनी एकादशीपासून भगवान विष्णू पुढील चार महिने क्षीरसागरात योग निद्रामध्ये जातात, ज्यामुळे या काळात शुभ आणि मंगल कामे केली जात नाहीत.

वैदिक कॅलेंडरनुसार, आषाढ महिन्याच्या शुक्ल पक्षातील एकादशी तिथी 5 जुलै रोजी संध्याकाळी 6:58 वाजता सुरू होईल. त्याच वेळी, ही तिथी 6 जुलै रोजी रात्री 9:14 वाजता संपेल. अशा परिस्थितीत, 6 जुलै रोजी देवशयनी एकादशी व्रत केले जाईल. या दिवसापासून चातुर्मास देखील सुरू होईल.

देवशयनी एकादशीचा शुभ मुहूर्त

ब्रह्म मुहूर्त – पहाटे 4:08 ते 4:48 पर्यंत. विजय मुहूर्त – दुपारी 2:45 ते 3:40 पर्यंत. संधिप्रकाश वेळ – संध्याकाळी 7:21 ते 7:42 पर्यंत. निशिता मुहूर्त – दुपारी 12:06 ते 12:46 पर्यंत.

देवशयनी एकादशीला ‘या’ गोष्टी लक्षात ठेवा

देवशयनी एकादशीच्या दिवशी तुळशीची पाने तोडू नयेत.

एकादशीला तुळशीची पाने तोडल्याने देवी लक्ष्मी कोपू शकते असे मानले जाते.

याशिवाय देवशयनी एकादशीच्या दिवशी काळे कपडे घालू नयेत.

देवशयनी एकादशीच्या दिवशी घराच्या स्वच्छतेकडे विशेष लक्ष दिले पाहिजे.

Follow Us
अशोक खरात प्रकरणातून सुटण्यासाठी बडे नेत चक्क...
अशोक खरात प्रकरणातून सुटण्यासाठी बडे नेत चक्क....
मोठी बातमी! निदा खानला आसरा देणाऱ्या मतीनच्या घरावर बुलडोझर? घरासह...
मोठी बातमी! निदा खानला आसरा देणाऱ्या मतीनच्या घरावर बुलडोझर? घरासह....
चाकणकरांनी माझ्यावर दबाव टाकला... अशोक खरातचा भांडाफोड करणाऱ्याने सगळं
चाकणकरांनी माझ्यावर दबाव टाकला... अशोक खरातचा भांडाफोड करणाऱ्याने सगळं.
अशोक खरात प्रकरणी रुपाली चाकणकर यांची 2 तासांपासून चौकशी सुरु, शिवनिका
अशोक खरात प्रकरणी रुपाली चाकणकर यांची 2 तासांपासून चौकशी सुरु, शिवनिका.
शिंदेंचा ड्रीम प्रोजेक्ट पूर्ण होण्याच्या मार्गावर, 175 कोटी खर्च
शिंदेंचा ड्रीम प्रोजेक्ट पूर्ण होण्याच्या मार्गावर, 175 कोटी खर्च.
मुख्यमंत्री होताच विजय यांचा मास्टरस्ट्रोक; काही तासांतच घेतला सर्वात
मुख्यमंत्री होताच विजय यांचा मास्टरस्ट्रोक; काही तासांतच घेतला सर्वात.
रुपाली चाकणकर महिला आयोगाच्या अध्यक्ष कशा झाल्या? दमानियांनी मांडले मह
रुपाली चाकणकर महिला आयोगाच्या अध्यक्ष कशा झाल्या? दमानियांनी मांडले मह.
मोठी बातमी! SIT चौकशीला सामोर जाण्याआधी चाकणकर थेट दिवंगत नेते रवींद्र
मोठी बातमी! SIT चौकशीला सामोर जाण्याआधी चाकणकर थेट दिवंगत नेते रवींद्र.
सुप्रिया सुळेंच्या अपघाताच्या बातमीनंतर सुनील मानेंनी व्यक्त केली शंका
सुप्रिया सुळेंच्या अपघाताच्या बातमीनंतर सुनील मानेंनी व्यक्त केली शंका.
थलपती विजय यांनी घेतली मुख्यमंत्री पदाची शपथ, विजयशिवाय मंत्रीपद मिळा
थलपती विजय यांनी घेतली मुख्यमंत्री पदाची शपथ, विजयशिवाय मंत्रीपद मिळा.