AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

या 4 ठिकाणी खर्च केलेला पैसा दुप्पट होऊन तुमच्याकडे येईल, कसे ते घ्या जाणून

आयुष्यात पैसा असणं फार महत्त्वाचं आहे. अनेकांकडे गडगंज पैसा असतो, पण तो पैसा खर्च कुठे आणि कसा करायचा हे फार कमी लोकांना माहिती असतं... आचार्य चाणक्य हे एक महान अर्थशास्त्रज्ञ देखील होते. त्यांनी पैसा कुठे खर्च करायचा हे देखील सांगितले आहे.

या 4 ठिकाणी खर्च केलेला पैसा दुप्पट होऊन तुमच्याकडे येईल, कसे ते घ्या जाणून
| Updated on: Sep 26, 2025 | 3:21 PM
Share

आजच्या काळत वावरण्यासाठी उत्तम मार्गदर्शन हवे. आचार्य चाणक्य यांनी आयुष्य सोपं करणारे अनेक मार्ग सांगितले आहेत. सांगायचे झाले तर, आचार्य चाणक्य हे एक महान विचारवंत, राजनयिक आणि अर्थशास्त्रज्ञ होते. त्यांनी चाणक्य नीति नावाचे पुस्तक लिहिले, ज्यामध्ये त्यांनी राजनयिकतेबद्दल अनेक गोष्टींवर चर्चा केली. जसे की युद्धात राजाची रणनीती काय असावी? शत्रू आणि मित्र कसे ओळखावेत? जीवनात कोणापासून सावध राहावे? आणि कोणावर विश्वास ठेवावा? चाणक्य यांनी त्यांच्या पुस्तकात अशा गोष्टींवर चर्चा केली आहे.

चाणक्य यांनी चार गोष्टी सांगितल्या आहेत, ज्यामध्ये असे म्हटले आहे की जर तुम्ही तुमचे पैसे योग्य ठिकाणी गुंतवले तर तुम्हाला निश्चितच दुप्पट परतावा मिळेल. चाणक्य नेमके काय म्हणाले ते जाणून घेऊया.

मुलांचे शिक्षण – चाणक्य म्हणतात की मुले तुमच्या वृद्धापकाळाचा आधार आहेत आणि ते तुमच्या वृद्धापकाळात तुमची काळजी घेतील. म्हणून, मुलांना चांगले शिक्षण आणि संस्कार देणे हे आपले कर्तव्य आहे.

जर मुले चांगली शिक्षित असतील तर त्यांना चांगल्या नोकऱ्या मिळतील आणि ते तुमची चांगली काळजी घेऊ शकतील. तुम्हाला म्हातारपणी काम करावे लागणार नाही. म्हणून एक गोष्ट लक्षात ठेवा: मुलांच्या शिक्षणावर खर्च केलेला पैसा कधीही वाया जात नाही, तो तुम्हाला दुप्पट परतावा देतो.

गरजूंना मदत करा – चाणक्य म्हणतात की गरजूंना मदत करावी, कारण अशी व्यक्ती तुमची दयाळूपणा कधीही विसरणार नाही आणि ती नक्कीच परतफेड करेल. जेव्हा तुम्ही संकटात असाल तेव्हा ती व्यक्ती तुमच्या मदतीला येईल.

समाजसेवा – चाणक्य म्हणतात की जे सक्षम आहेत त्यांनी निश्चितच समाजसेवा करावी, समाजाला दान करावे आणि पैसे खर्च करावेत. यामुळे तुम्हाला शांती मिळते, पैसा योग्य गोष्टींवर खर्च होतो आणि तुमची कीर्ती वाढते, जी पैशापेक्षाही मौल्यवान आहे.

आजारी लोकांना मदत करा – चाणक्य म्हणतात की ज्यांच्याकडे पैसे आहेत त्यांनी आजारी लोकांनाही मदत करावी, ज्यामुळे तुमच्या मनाला शांती मिळते.

टीप- या लेखात दिलेली माहिती प्राथमिक स्वरूपाची आहे. आम्ही असे कोणतेही दावे करत नाही. कोणताही निर्णय घेण्यापूर्वी तुम्ही तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Follow Us
भाजपच्या मोर्चात राडा करणाऱ्या महिलेविरोधात सदावर्तेची मुलगी मैदानात
भाजपच्या मोर्चात राडा करणाऱ्या महिलेविरोधात सदावर्तेची मुलगी मैदानात.
नको ती मागणी अन्... नाशिक पाठोपाठ मुंबईतही कॉर्पोरेट जिहाद? २०२४ पासून
नको ती मागणी अन्... नाशिक पाठोपाठ मुंबईतही कॉर्पोरेट जिहाद? २०२४ पासून.
जय पवारांकडून स्वत:च्याच उमेदवारीचे संकेत
जय पवारांकडून स्वत:च्याच उमेदवारीचे संकेत.
शरद पवार यांना ब्रीच कँडी रुग्णालयातून डिस्चार्ज, पवारांची प्रकृती....
शरद पवार यांना ब्रीच कँडी रुग्णालयातून डिस्चार्ज, पवारांची प्रकृती.....
गिधाड धमक्या देऊ नका, तुम्ही संप पुकारलात तर आम्हीही रस्त्यावर उतरू...
गिधाड धमक्या देऊ नका, तुम्ही संप पुकारलात तर आम्हीही रस्त्यावर उतरू....
बीड कारागृहातून धक्कादायक माहिती, आणखी एक ऑडिओ क्लिप समोर
बीड कारागृहातून धक्कादायक माहिती, आणखी एक ऑडिओ क्लिप समोर.
गांधी हत्येचं मुनींकडून समर्थन, हर्षवर्धन सपकाळ भयंकर संतापले....
गांधी हत्येचं मुनींकडून समर्थन, हर्षवर्धन सपकाळ भयंकर संतापले.....
सदावर्ते यांच्या मराठी विरोधातील भूमिकेला मनसे कार्यकर्त्यांचा विरोध
सदावर्ते यांच्या मराठी विरोधातील भूमिकेला मनसे कार्यकर्त्यांचा विरोध.
सहानुभूतीची लाट की राजकीय गणित?; पवार कुटुंबातील सदस्याचं विधान चर्चेत
सहानुभूतीची लाट की राजकीय गणित?; पवार कुटुंबातील सदस्याचं विधान चर्चेत.
लिंगपिसाट खरातला घाम फोडणारी बातमी, बडा मासा ईडीच्या जाळ्यात; थेट धाड
लिंगपिसाट खरातला घाम फोडणारी बातमी, बडा मासा ईडीच्या जाळ्यात; थेट धाड.