AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Vastu Tips: तुमच्यासुद्धा घरामध्ये सारखी भांडणं होतात का? वास्तूच्या ‘या’ नियमांचे पालन नक्की करा

Vastu Tips For Home: जर तुमच्या घरात कुटुंबातील सदस्यांमध्ये मतभेद असतील किंवा दररोज भांडणे होत असतील तर याचे एक कारण वास्तु दोष असू शकते.

Vastu Tips: तुमच्यासुद्धा घरामध्ये सारखी भांडणं होतात का? वास्तूच्या 'या' नियमांचे पालन नक्की करा
Image Credit source: गुगल
| Edited By: | Updated on: Apr 18, 2025 | 2:22 PM
Share

वास्तूशास्त्रामध्ये असे अनेक नियम सांगितले आहेत ज्यांचे पालन केल्यामुळे घरामध्ये सुख, शांती आणि समृद्धी नांदण्यासाठी अनेक उपाय केले जातात. वास्तूशास्त्राच्या नियमांचे पालन केल्यामुळे तुमच्या घरामध्ये सकारात्मकता राहाते त्यासोबतच वास्तूदोषाच्या समस्या निघून जातात. घरात चांगले वास्तू असण्यासाठी स्वच्छता असणे गरजेचे असते. ज्या घरात वास्तु दोष असतात, तिथे नकारात्मकता आणि अशांतता कायम राहते. अशा ठिकाणी लोकांमध्ये भांडणे होत राहतात. जर तुमच्या घरात कुटुंबातील सदस्यांमध्ये कलह असेल किंवा दररोज भांडणे होत असतील तर त्याचे एक कारण वास्तु दोष असू शकते.

अशा परिस्थितीत, जर तुम्हालाही वास्तुदोष दुरुस्त करायचा असेल आणि रोजच्या भांडणांपासून मुक्ती मिळवायची असेल, तर तुम्ही काही वास्तु उपायांचा अवलंब करू शकता, जेणेकरून घरात सुख-शांती राहील. अनेकदा वास्तूशास्त्राच्या नियमांचे पालन नाही केले जात. अशामुळे तुमच्या घरामध्ये वास्तूदोष निर्माण होतो. वास्तूदोषामुळे तुमच्या महत्त्वाच्या कामामध्ये अडथळे निर्माण होतात. घरात सुख शांती नांदण्यासाठी काय उपाय करावे जाणून घ्या.

ईशान्य कोपरा हा एक असा ठिकाण आहे जो देव-देवतांचे निवासस्थान मानला जातो. घरात, ईशान्य कोपरा ही उत्तर आणि पूर्व दिशांच्या मध्ये असलेली दिशा असते. घरात वास्तुशी संबंधित समस्या टाळण्यासाठी, ही दिशा स्वच्छ ठेवणे खूप महत्वाचे आहे. या ठिकाणी शौचालय, कचरा आणि बूट आणि चप्पल यासारख्या वस्तू ठेवाव्यात. पूजास्थळ बनवण्यासाठी ही दिशा सर्वोत्तम आहे. हे ठिकाण स्वच्छ ठेवल्याने घराचा वास्तु सुधारू शकतो आणि घरात आनंद आणि शांती येऊ शकते. जर तुमच्या घरात दररोज भांडणे आणि तणाव होत असतील तर त्याचे एक कारण तुमच्या घरात असलेल्या नकारात्मक ऊर्जा असू शकतात. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला तुमच्या घरातून नकारात्मकता दूर करायची असेल तर तुम्ही काही ज्योतिषीय उपाय करू शकता. यासाठी, तुमच्या घराच्या प्रत्येक कोपऱ्यात थोडेसे सैंधव मीठ ठेवा आणि दर महिन्याला ते बदला. या उपायाचा अवलंब केल्याने घरात नेहमीच सकारात्मकता राहते आणि कुटुंबात शांतीचे वातावरण राहते. वास्तुशास्त्रानुसार, भगवान बुद्धांची मूर्ती खूप शुभ आहे. घराच्या ईशान्य कोपऱ्यात बुद्धाची मूर्ती स्थापित केल्याने सकारात्मकता येते. घरात असलेल्या बुद्धाच्या मूर्तीच्या प्रभावामुळे लोकांमध्ये सुसंवाद निर्माण होतो आणि सुख-समृद्धी येते.

घराच्या मुख्य प्रवेशद्वाराचा घराच्या वास्तुशास्त्रावर मोठा प्रभाव पडतो. घराच्या मुख्य प्रवेशद्वारावर घाण नसावी. जर असे झाले तर देवी लक्ष्मी कोपते. घराचे मुख्य प्रवेशद्वार नेहमी कमानी आणि बंदनवारांनी सजवले पाहिजे. घराचे सुंदर आणि स्वच्छ प्रवेशद्वार पाहून देवी लक्ष्मी देखील प्रसन्न होते आणि त्या घरात प्रवेश करते. तुमच्या घरातील सदस्यांमध्ये प्रेम वाढवण्यासाठी एकमेकांना वेळ द्या आणि छोट्या छोट्या वेकेशन्सवर जावा.

Follow Us
अजितदादांच्या अपघाताला 2 महिने झाले तरी उद्याप न्याय मिळाला नाही
अजितदादांच्या अपघाताला 2 महिने झाले तरी उद्याप न्याय मिळाला नाही.
बुलढाण्यात इंधन टंचाई; एकाच पंपावर गर्दी, अफवांमुळे तुटवडा वाढला?
बुलढाण्यात इंधन टंचाई; एकाच पंपावर गर्दी, अफवांमुळे तुटवडा वाढला?.
ठाकरेंच्या काळात पाणी दिलं हा आरोप दिशाभूल करणारा
ठाकरेंच्या काळात पाणी दिलं हा आरोप दिशाभूल करणारा.
पेट्रोल-डिझेल दरवाढीबाबत फडणवीसांचं मोठं विधान
पेट्रोल-डिझेल दरवाढीबाबत फडणवीसांचं मोठं विधान.
लॉकडाऊन लागणार नाही, अफवा पसरवणाऱ्यांवर कठोर कारवाई करणार - CM फडणवीस
लॉकडाऊन लागणार नाही, अफवा पसरवणाऱ्यांवर कठोर कारवाई करणार - CM फडणवीस.
छत्रपती संभाजीनगर महापालिकेत सभागृहात गोंधळ; ठाकरेंच्या नगरसेवकांना...
छत्रपती संभाजीनगर महापालिकेत सभागृहात गोंधळ; ठाकरेंच्या नगरसेवकांना....
बुलढाणा चांदी बाजारात मंदी; LPGच्या तुटवड्यामुळे दागिन्यांचे काम ठप्प
बुलढाणा चांदी बाजारात मंदी; LPGच्या तुटवड्यामुळे दागिन्यांचे काम ठप्प.
राजकारण संपल्यानंतर काय करणार? पंकजा मुंडे यांचं मोठं विधान काय?
राजकारण संपल्यानंतर काय करणार? पंकजा मुंडे यांचं मोठं विधान काय?.
सुप्रिया सुळेंच्या त्या वक्तव्यावर काँग्रेसची टीका; फडणवीस यांच्या....
सुप्रिया सुळेंच्या त्या वक्तव्यावर काँग्रेसची टीका; फडणवीस यांच्या.....
पुन्हा लॉकडाऊन?केंद्रीय पेट्रोलियम मंत्री हरदीप सिंग पुरींचं ट्विट काय
पुन्हा लॉकडाऊन?केंद्रीय पेट्रोलियम मंत्री हरदीप सिंग पुरींचं ट्विट काय.