AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

घरात हा किटक दिसला की येऊ शकतं मोठं सकंट; ज्योतिषशास्त्र काय सांगतं?

हे फक्त कीटक नाहीत तर ते तुमच्या घरात काही समस्येचे स्पष्ट संकेत असू शकतात. जर हा कीटक वारंवार होत असतील तर त्याकडे दुर्लक्ष करू नका.

घरात हा किटक दिसला की येऊ शकतं मोठं सकंट; ज्योतिषशास्त्र काय सांगतं?
What exactly are the signs of bedbugs in the houseImage Credit source: tv9 marathi
Mayuri Sajerao
Mayuri Sajerao | Updated on: Jun 05, 2025 | 8:16 PM
Share

प्रत्येक व्यक्तीला आपले घर स्वच्छ, शांत आणि सकारात्मक उर्जेने भरलेले असावे असेच वाटते. परंतु कधीकधी, खूप साफसफाई आणि देखभाल करूनही, कीटक घरात येतात. यापैकी एक म्हणजे ढेकूण. ढेकूण केवळ झोपेत अडथळा आणत नाहीत तर शरीराला चावून खाज सुटणे, ऍलर्जी आणि मानसिक ताण देखील निर्माण करतात. ढेकूण गाद्या, बेड आणि भेगांमध्ये, तसेच जास्त करून लाकडी वस्तूंमध्ये झपाट्याने वाढतो. झोपेत आपल्या शरीरातील रक्त शोषून घेतो, ज्यामुळे झोपेत त्रास आणि अस्वस्थता निर्माण होते. सहसा ढेकूण हे घाणीचे परिणाम मानले जातात. ढेकूण अनेक स्वच्छ घरात देखील येतात. हे एक असं लक्षण आहे ज्याकडे दुर्लक्ष करू नये असं ज्योतिषशास्त्रात सांगितलं जातं.

वास्तुशास्त्र आणि ज्योतिषशास्त्रानुसार, ढेकुणांचे वारंवार आगमन काही नकारात्मक ऊर्जा आणि ग्रह दोष दर्शवते. हे सूचित करते की तुमच्या जीवनात किंवा घरात अशी काही शक्ती सक्रिय आहे, जी संतुलन बिघडवत आहे.

ज्योतिषी आणि वास्तुशास्त्रात याबद्दल काय सांगितलं आहे ते पाहुया

वास्तुशास्त्रात ढेकुण होण्याचा अर्थ काय?

वास्तुशास्त्रानुसार, घरात ढेकुण सारख्या नकारात्मक प्राण्यांचे आगमन हे नकारात्मक ऊर्जा, वास्तुदोष किंवा ग्रहांच्या अशुभ प्रभावाचे लक्षण मानले जाते.

1. नकारात्मक उर्जेचे लक्षण जिथे वातावरण जड असते आणि ऊर्जा नकारात्मक असते तिथे बेडबग्स वेगाने वाढतात. जर घरात सतत तणाव, भांडणे, दुःख किंवा आजारपण असेल तर त्याचा घराच्या उर्जेवर परिणाम होतो. अशा वातावरणात बेडबग्स वेगाने वाढतात.

2. दक्षिण दिशेतील दोष जर तुमच्या घराचा दक्षिण भाग घाणेरडा असेल किंवा जड वस्तू तिथे चुकीच्या पद्धतीने ठेवल्या असतील तर ते अग्नितत्त्वाला त्रास देते. अग्नितत्त्वाच्या असंतुलनामुळे घरात कीटकांचा प्रादुर्भाव वाढतो आणि विशेषतः बेडबग्सची पैदास होते. हे पण वाचा-तुम्हीही मोबाईल किंवा टीव्ही पाहताना जेवण करता का? हा वास्तुदोष तुमच्या प्रगतीतील सर्वात मोठा अडथळा बनू शकतो.

3. राहू आणि केतूचा प्रभाव ज्योतिषशास्त्रानुसार, जेव्हा राहू आणि केतूसारखे छाया ग्रह अशुभ घरात बसतात तेव्हा व्यक्तीला लैंगिक आजार, मानसिक अस्वस्थता आणि कीटकांशी संबंधित समस्या येऊ लागतात. घरात अचानक किड्यांचा प्रादुर्भाव होणे हे राहू आणि केतूमुळे होणाऱ्या त्रासाचे लक्षण मानले जाते.

ढेकणांच्या समस्येसाठी ज्योतिष आणि वास्तु उपाय 1. ढेकुणांपासून मुक्त होण्यासाठी कडुलिंब आणि कापूर वापरा . ​​घरात वाळलेल्या कडुलिंबाची पाने आणि कापूरचा धूर नियमितपणे जाळला पाहिजे. यामुळे नकारात्मक ऊर्जा आणि कीटक दोन्ही दूर राहतात.

2. हनुमान चालीसा पाठ करा – राहू-केतूचे दुष्परिणाम शांत करण्यासाठी, दर मंगळवार आणि शनिवारी हनुमान चालीसा पाठ करा. यामुळे घराची ऊर्जा शुद्ध होते.

3. मुख्य प्रवेशद्वारावर समुद्री मीठ घराच्या मुख्य प्रवेशद्वारावर एका भांड्यात समुद्री मीठ ठेवल्याने नकारात्मकता आणि कीटक दूर राहतात. ते दर आठवड्याला बदलले पाहिजे.

4. लाल रंगाचे चादर आणि उशा घाला. बेडबग सहसा गाद्या आणि चादरीत लपतात. वास्तुशास्त्रात विशेषतः असे म्हटले आहे की घाणेरडे किंवा फाटलेले कपडे राहूचा प्रभाव वाढवतात. म्हणून स्वच्छ, हलक्या रंगाचे चादर वापरा आणि वेळोवेळी त्या बदला.

5. घरी नियमित पूजा करा. सकाळी आणि संध्याकाळी तुळशीजवळ दिवा लावा आणि पूजा करा. धूप आणि दिवे सकारात्मक ऊर्जा टिकवून ठेवतात आणि कीटकांचा प्रभाव कमी करतात.

Follow Us
मतदार यादीतील फेरफारवरून उद्धव ठाकरेंनी शिंदे गटावर साधला निशाणा
उद्धव ठाकरेंचा गंभीर आरोप: महाराष्ट्रातून दोन कोटी मतदार वगळले, भविष्यात बनावट मतदारांचा धोका
डीजे परवानगीशिवाय वाजवला, पुण्यातील मंडळाला कोर्टाकडून दोषी ठरवून दंड
पुण्यात जुलूसदरम्यान अनधिकृत डीजे; अल मदिना यंग बॉईज सर्कलला कोर्टाचा दणका
जोरदार पावसामुळे दिल्लीतील प्रमुख मार्गांवर पाणी साचले, वाहतूक मंदावली
दिल्लीत मुसळधार पाऊस: सुब्रतो पार्क परिसरात भीषण वाहतूक कोंडी, जनजीवन विस्कळीत
सोनिया गांधी आत्मचरित्र बिलॉन्गिंग हार्परकॉलिन्स इंडिया प्रकाशित करणार
सोनिया गांधींच्या बिलॉन्गिंग: अ जर्नी ऑफ लव आत्मचरित्राचा मार्ग मोकळा, हार्परकॉलिन्स करणार प्रकाशन
नागपूरनंतर आता सोलापूर आणि संभाजीनगरात डीजे आणि लेझर लाईटवर बंदी
नागपूरनंतर आता सोलापूर आणि छत्रपती संभाजीनगरात डीजे आणि लेझर लाईटवर बंदी
गद्दार कोण आणि... हे जनतेनं दाखवलं, सरनाईकांचा विरोधकांना टोला
Pratap Sarnaik | गद्दार कोण आणि खुद्दार कोण हे जनतेनं दाखवलं, प्रताप सरनाईकांचा विरोधकांना टोला
दम धरा, सगळं होईल, डाव सगळे होतील! मनोज जरांगेंचा भुजबळांना थेट इशारा
दम धरा, सगळं होईल, डाव सगळे होतील! मनोज जरांगेंचा छगन भुजबळांना थेट इशारा
परंपरा म्हणून ढोल-ताशांचा त्रास का सहन करायचा? बापटांचा सवाल
Ravindra Dhangekar Vs Vidyanand Bapat | परंपरा म्हणून ढोल-ताशांचा त्रास का सहन करायचा? विद्यानंद बापटांचा धंगेकरांना थेट सवाल
जरांगे पाटलांना काही झालं तर महाराष्ट्र सरकार जबाबदार! सतेज पाटलांचा..
Satej Patil on Manoj Jarange Protest | जरांगे पाटलांना काही झालं तर महाराष्ट्र सरकार जबाबदार! सतेज पाटलांचा थेट इशारा; मराठा आरक्षणावरून सरकारवर घणाघात
पुण्यात DJच्या आवाजावरून रवींद्र धंगेकर-बापट यांच्यात खडाजंगी
Ravindra Dhangekar Vs Vidyanand Bapat | पुण्यात DJच्या आवाजावरून रवींद्र धंगेकर- विद्यानंद बापट यांच्यात खडाजंगी,  व्हिडीओ बघाच