AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

क्रिसगेल, गप्टिलसह 70 खेळाडू कश्मीरमध्ये पोहोचल अन् अचानक आयोजकच झाले गायब! नेमकं काय घडलं?

कश्मीरमध्ये क्रिसगेल, गप्टिलसह 70 खेळाडू दाखल झाले होते. मात्र, अचानक लीगचे आयोजक गायब झाले आहेत. अनेक खेळाडू हॉटेलमध्ये अडकून पडले आहेत. आता नेमकं काय घडलं? जाणून घ्या...

क्रिसगेल, गप्टिलसह 70 खेळाडू कश्मीरमध्ये पोहोचल अन् अचानक आयोजकच झाले गायब! नेमकं काय घडलं?
Chris GayleImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: Nov 03, 2025 | 3:34 PM
Share

काश्मीरमध्ये सुरू असलेल्या इंडियन हेवन प्रीमियर लीग (IHPL)चे आयोजक रात्रीच श्रीनगरहून पळून गेले. त्यामुळे ७० खेळाडू बाकी पैसे न मिळाल्याने हॉटेलमध्ये अडकले आहेत. या लीगमध्ये क्रिस गेलसह अनेक परदेशी खेळाडूंनी भाग घेतला होता. २५ ऑक्टोबरला सुरू झालेली ही लीग ८ नोव्हेंबरपर्यंत चालणार होती.

जम्मू-काश्मीरच्या श्रीनगरमध्ये २५ ऑक्टोबरला इंडियन हेवन प्रीमियर लीग (IHPL) ची सुरुवात झाली होती. यात वेस्ट इंडीजचा माजी खेळाडू क्रिस गेलसह अनेक परदेशी खेळाडूंनी भाग घेतला होता. यावेळी रविवार, २ नोव्हेंबरच्या रात्री या लीगचे आयोजक अचानक सर्वकाही सोडून पळून गेले. यामुळे अनेक परदेशी खेळाडू हॉटेलमध्ये अडकले आहेत. ही लीग ८ नोव्हेंबरपर्यंत चालणार होती, पण आता श्रीनगरचे ऐतिहासिक बख्शी स्टेडियम रिकामे पडले आहे.

पूर्ण प्रकरण काय आहे?

श्रीनगरमध्ये इंडियन हेवन प्रीमियर लीगचे आयोजन २५ ऑक्टोबरला भव्यपणे झाले होते, पण एका रात्रीच ते उद्ध्वस्त झाले. आयोजक कथितरित्या २ नोव्हेंबरच्या रात्री श्रीनगरहून पळून गेले. त्यामुळे सुमारे ७० खेळाडू हॉटेलमध्ये अडकले आहेत, कारण आयोजकांनी कोणत्याही गोष्टीचे पैसे भरले नाहीत. या लीगमध्ये वेस्ट इंडीजचा माजी खेळाडू क्रिस गेल, न्यूझीलंडचे माजी क्रिकेटर जेसी रायडर आणि श्रीलंकेचे तिसारा परेरा यांनी भाग घेतला होता. या लीगचे आयोजन युवा सोसायटीने जम्मू-काश्मीर क्रिकेट असोसिएशनच्या सहकार्याने केले होते. IHPL चे संरक्षक माजी भारतीय क्रिकेटर सुरिंदर खन्ना आहेत.

१ नोव्हेंबरला गेले होते क्रिस गेल

हॉटेलमध्ये अडकलेल्या एका परदेशी अंपायर मेलिसा जुनिपरने सांगितले की आयोजक हॉटेल सोडून पळून गेले आहेत. त्यांनी हॉटेल, खेळाडू आणि अंपायरांना कोणतेही पैसे दिले नाहीत. आम्ही हॉटेलसोबत एक करार केला आहे जेणेकरून खेळाडू घरी जाऊ शकतील. रेसिडेन्सी हॉटेलचे एक वरिष्ठ अधिकारी म्हणाले की युवा सोसायटीने १० दिवस आधी खेळाडूंसाठी सुमारे १५० खोल्या बुक केल्या होत्या.

अधिकाऱ्याने सांगितले की त्यांनी काश्मिरी पर्यटनाला चालना देण्यासाठी क्रिस गेलसारख्या तार्‍यांसोबत भव्य कार्यक्रमाचे आश्वासन दिले होते. रविवारी सकाळी आम्हाला कळले की ते बाकी पैसे भरल्याशिवायच गायब झाले आहेत. क्रिस गेलसह काही खेळाडू शनिवार, १ नोव्हेंबरलाच चेक-आऊट करून गेले होते. लीगमध्ये खेळलेल्या माजी भारतीय ऑलराउंडर परवेज रसूलने सांगितले की काही खेळाडूंना हॉटेलमधून बाहेर पडण्यापासून काही वेळासाठी रोखले गेले होते, जोपर्यंत प्रकरण परदेशी दूतावासांपर्यंत पोहोचले नाही. त्यांनी सांगितले की इंग्लंडमधील एका अंपायरला ब्रिटिश दूतावासाशी संपर्क साधावा लागला.

Follow Us
पुणे महापालिकेची अतिक्रमणांवर कारवाई; रामेश्वरम कॅफेवरही हातोडा
पुणे महापालिकेची अतिक्रमणांवर कारवाई; रामेश्वरम कॅफेवरही हातोडा.
ठरलं! मुंबईत मनसे, ठाकरे गट पुन्हा एकत्र, तणाव संपला, मनसेला मोठं पद
ठरलं! मुंबईत मनसे, ठाकरे गट पुन्हा एकत्र, तणाव संपला, मनसेला मोठं पद.
अमेरिका-इस्रायल-इराण युद्धाचा द्राक्ष निर्यातीवर परिणाम नाही
अमेरिका-इस्रायल-इराण युद्धाचा द्राक्ष निर्यातीवर परिणाम नाही.
युद्धामुळे अडकलेल्या भारतीय नागरिकांना परत आणण्यासाठी उपाययोजना सुरू
युद्धामुळे अडकलेल्या भारतीय नागरिकांना परत आणण्यासाठी उपाययोजना सुरू.
महाविकास आघाडीचा राज्यसभा उमेदवार आज ठरवणार – विजय वडेट्टीवार
महाविकास आघाडीचा राज्यसभा उमेदवार आज ठरवणार – विजय वडेट्टीवार.
दोन्ही राष्ट्रवादीचे विलिनीकरण नाहीच?; नेमकं काय म्हणाले जयंत पाटील?
दोन्ही राष्ट्रवादीचे विलिनीकरण नाहीच?; नेमकं काय म्हणाले जयंत पाटील?.
शरद पवार यांची प्रकृती सुधारली; ब्रीच कँडी रुग्णालयातून डिस्चार्ज
शरद पवार यांची प्रकृती सुधारली; ब्रीच कँडी रुग्णालयातून डिस्चार्ज.
अमेरिका-इराण तणावाचा फटका; जळगावची केळी निर्यात ठप्प, शेतकरी संकटात
अमेरिका-इराण तणावाचा फटका; जळगावची केळी निर्यात ठप्प, शेतकरी संकटात.
ठाकरे बंधूंच्या युतीतील तणावानंतर संजय राऊत 'शिवतीर्थ'वर!
ठाकरे बंधूंच्या युतीतील तणावानंतर संजय राऊत 'शिवतीर्थ'वर!.
...तर शिंदेंचं विमान इराणने पाडलं असतं! रोहित पवारांचा मोठा दावा
...तर शिंदेंचं विमान इराणने पाडलं असतं! रोहित पवारांचा मोठा दावा.