AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बीसीसीआयमध्ये नोकरीची सुवर्णसंधी, महत्त्वाच्या पदांसाठी भरती; जाणून घ्या संपूर्ण माहिती

बीसीसीआय हे जगातील श्रीमंत क्रिकेट बोर्डापैकी एक आहे. या बोर्डासोबत काम करण्याची मोठी संधी चालून आली आहे. महत्त्वाच्या पदांसाठी भरती केली जाणार आहे. तुम्ही त्या पदासाठी योग्य उमेदवार आहात का? कसा अर्ज करायचा? वगैरे सर्व डिटेल्स जाणून घ्या

बीसीसीआयमध्ये नोकरीची सुवर्णसंधी, महत्त्वाच्या पदांसाठी भरती; जाणून घ्या संपूर्ण माहिती
बीसीसीआयमध्ये नोकरीची सुवर्णसंधी, महत्त्वाच्या पदांसाठी भरती; जाणून घ्या संपूर्ण माहितीImage Credit source: PTI
| Updated on: Aug 07, 2025 | 7:56 PM
Share

बीसीसीआयच्या श्रीमंती गवगवा संपूर्ण जगभरात आहे. बीसीसीआयच्या अधिपत्याखाली जगातील सर्वात श्रीमंत लीग असलेल्या आयपीएलचं आयोजन केलं जातं. इतकंच काय तर बीसीसीआयची आर्थिक स्थितीही जबरदस्त आहे. त्यामुळे बीसीसीआयबाबत कायमच आकर्षण राहिलं आहे. अनेकांना बीसीसीआयसोबत नोकरी करण्याची इच्छा असते. पण कधी जाहीरात निघेल आणि कधी अर्ज करायचा या विवंचेन अनेक जण असतात. तुम्हीही तसाच विचार करत असाल तर ही बातमी तुमच्या कामाची आहे. कारण बीसीसीआयनं बंगळुरु येथील सेंटर ऑफ एक्सलन्स पदासाठी भरतीची घोषणा केली आहे. या पदांमुळे भारताच्या क्रिकेटच्या कोचिंग स्वरुपात आणि खेळ विज्ञानात बदल करण्यास मदत होणार आहे. यासाठी बीसीसीआयने तीन महत्त्वाच्या पदांसाठी जाहीरात काढली आहे. या भरतीनंतर प्रशिक्षकांना मदत मिळणार आहे. बॅटिंग रेजिडेंट फॅकल्टी, बॉलिंग रेजिडेंट फॅकल्टी आणि खेळ विज्ञान-चिकित्सा या पदासाठी भरती होणार आहे.

कोण करू शकतं अर्ज

रेजिडेंट फॅकल्टी फलंदाज या पदासाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवार हा प्रथम श्रेणी किंवा आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपटू असावा. बीसीसीआय लेव्हल-2 किंवा लेव्हल-3 कोचिंग सर्टिफिकेट असेल तर प्राधान्य मिळेल. किमान पाच वर्षांचा कोचिंग अनुभव असावा. डिजिटल आणि कामगिरी चाचणी साधनांचे ज्ञान असणे आवश्यक आहे.

रेजिडेंट फॅकल्टी गोलंदाज या पदासाठी अर्ज करणआऱ्या उमेदवार हा हा प्रथम श्रेणी किंवा आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपटू असावा. बीसीसीआय लेव्हल-2 किंवा लेव्हल-3 कोचिंग सर्टिफिकेट असेल तर प्राधान्य मिळेल. किमान पाच वर्षांचा कोचिंग अनुभव असावा. यासाठीही डिजिटल आणि कामगिरी चाचणी साधनांचे ज्ञान असणे आवश्यक आहे.

क्रीडा विज्ञान आणि चिकित्सा या पदासाठी क्रीडा विज्ञान किंवा संबंधित विषयात पदव्युत्तर पदवी असावी. त्यांना किमान पाच वर्षांचा अनुभव असावा. खेळातील कामगिरी सुधारण्यासाठी काम करण्याचा अनुभवही महत्त्वाचा असेल. खेळाडू विकास आणि वैद्यकशास्त्राचे चांगले ज्ञान असणे आवश्यक आहे.

अर्ज कसा कराल

वरील तिन्ही पदांसाठी अर्ज करण्यासाठी अवघे काही दिवस आहेत. अर्ज करण्याची शेवटची तारीख 20 ऑगस्ट सायंकाळी 5वाजेपर्यंत आहे. विशेष म्हणजे ही पदे निवासी असून बंगळुरूसाठी आहेत. उमेदवारांची निवड मुलाखतीद्वारे केली जाणार आहे. सर्व पदांसाठी वय ६० वर्षांपेक्षा कमी असावे, अशी अट आहे. बीसीसीआयच्या अधिकृत वेबसाइटवर या संदर्भातील जाहीरात असून त्यावर अर्ज करता येईल.

Follow Us
पुण्यात वंचित बहुजन आघाडीची काळी दिवाळी! चटणी-भाकरी खाऊन सरकारचा...
पुण्यात वंचित बहुजन आघाडीची काळी दिवाळी! चटणी-भाकरी खाऊन सरकारचा निषेध, शेतकऱ्यांसाठी अनुदानाची मागणी
सिलसिला बैठकांचा निर्णय विलीनीकरणाचा? पार्थ पवारांची पुन्हा एकदा...
NCP Merger : सिलसिला बैठकांचा निर्णय विलीनीकरणाचा? पार्थ पवारांची पुन्हा एकदा सिल्व्हर ओकवर बैठक
दोन्ही शिवसेना एकत्र... विलीनीकरणाच्या चर्चांबाबत ओमराजे निंबाळकर...
Omraje Nimbalkar : दोन्ही शिवसेना एकत्र... विलीनीकरणाच्या चर्चांबाबत ओमराजे निंबाळकरांचं मोठं विधान
पंतप्रधान मोदींवर बोलताना शिंदे गटातील नेत्याची जीभ घसरली; असं काय...
पंतप्रधान मोदींवर बोलताना शिंदे गटातील नेत्याची जीभ घसरली; असं काय म्हणाले?
दिवाळीच्या मंगलपर्वावर परळी वैजनाथ मंदिरात भाविकांची अलोट गर्दी;
दिवाळीच्या मंगलपर्वावर परळी वैजनाथ मंदिरात भाविकांची अलोट गर्दी; हर हर महादेवचा जयघोष!
नक्षलवाद्यांची आर्थिक कंबर मोडली! मोदींनी सांगितली सरकारच्या कठोर...
नक्षलवाद्यांची आर्थिक कंबर मोडली! मोदींनी सांगितली सरकारच्या कठोर निर्णयांची Inside Story
नाशिक TCS प्रकरणात मोठी अपडेट! इम्तियाज जलील, मतीन पटेल यांच्यासह...
नाशिक TCS प्रकरणात मोठी अपडेट! इम्तियाज जलील, मतीन पटेल यांच्यासह 11 जणांविरोधात पुरवणी दोषारोपपत्र दाखल
मोठी बातमी! फळबागा वाचवण्यासाठी फडणवीसांचा मोठा निर्णय; बोअरवेल...
मोठी बातमी! फळबागा वाचवण्यासाठी फडणवीसांचा मोठा निर्णय; बोअरवेल वापरण्याची...
मुख्यमंत्र्यांच्या शेतकरी दिवाळीवर संजय राऊतांचा सवाल; 5000 रुपयांत...
मुख्यमंत्र्यांच्या शेतकरी दिवाळीवर संजय राऊतांचा सवाल; 5000 रुपयांत कशी साजरी होणार दिवाळी?
दुष्काळाने शेतकरी हतबल! जनावरे विकण्याची वेळ, रोहित पवार पाहणीसाठी...
दुष्काळाने शेतकरी हतबल! जनावरे विकण्याची वेळ, रोहित पवार पाहणीसाठी गेले असताना शेतकऱ्यान मांडली व्यथा