AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Ravindra Jadeja Captain: रवींद्र जडेजा बनणार टीम इंडियाचा कर्णधार?

इंग्लंड दौऱ्यापूर्वी शुभमन गिलला टीम इंडियाचा कर्णधार बनवण्याचा दावा करण्यात आला होता. परंतु आता रवींद्र जडेजाला टेस्ट संघाचे कर्णधारपद देण्याची मागणी झाली आहे. ही मागणी कोणी केली आणि जडेजा खरंच टीम इंडियाचा कर्णधार होणार का? चला, जाणून घेऊया.

Ravindra Jadeja Captain: रवींद्र जडेजा बनणार टीम इंडियाचा कर्णधार?
Ravindra JadejaImage Credit source: Tv9 Bharatvarsh
| Updated on: May 16, 2025 | 1:51 PM
Share

टीम इंडिया लवकरच इंग्लंड दौऱ्यासाठी रवाना होणार आहे. परंतु त्यापूर्वी रोहित शर्मा आणि विराट कोहली यांनी निवृत्ती घेऊन भारतीय संघाला अडचणीत आणले आहे. सर्वाधिक चर्चा कर्णधारपदावरून होत आहे. जसप्रीत बुमराहकडे अनुभव आहे आणि त्याने ऑस्ट्रेलियातही आपल्या उत्कृष्ट कर्णधारपदाची झलक दाखवली होती. परंतु कामाच्या अतिताणामुळे त्याने नकार दिला. यापूर्वी ऋषभ पंत आणि केएल राहुल यांचीही नावे चर्चेत होती. मात्र, माध्यमांच्या अहवालानुसार, शुभमन गिलला कर्णधारपद देण्याचा दावा करण्यात आला. परंतु आता या शर्यतीत रवींद्र जडेजाचे नावही जोडले गेले आहे. त्याला टेस्ट संघाचे कर्णधारपद देण्याची मागणी झाली आहे. मग ही मागणी पूर्ण होईल आणि जडेजा टीम इंडियाचा कर्णधार बनणार का?

जडेजा बनणार कर्णधार?

रविचंद्रन अश्विन यांनी त्यांच्या ‘ऐश की बात’ या यूट्यूब चॅनलवर टीम इंडियाच्या कर्णधारपदाबाबत, इंग्लंड दौऱ्याबाबत आणि रोहित-विराट यांच्या अनुपस्थितीबाबत चर्चा केली आहे. यावेळी त्यांनी रवींद्र जडेजाला कर्णधार बनवण्याचा सल्ला दिला. अश्विन म्हणाला, “हे विसरू नका की जडेजा संघातील सर्वात अनुभवी खेळाडू आहेत. त्याच्याशी चर्चा व्हायला हवी. जर तुम्हाला एखाद्या नव्या खेळाडूला दोन वर्षे प्रशिक्षण देऊन नंतर त्याला कर्णधार बनवायचे असेल, तर जडेजा हा सर्वोत्तम पर्याय ठरू शकतो. तो दोन वर्षे कर्णधारपद सांभाळू शकतो. याकाळात गिल उपकर्णधार म्हणूनही खेळू शकतो. असे वाटेल की मी वाइल्डकार्ड टाकत आहे.” वाचा: मधुचंद्राच्या रात्रीची तयारी, पत्नी म्हणाली थांब आलेच; मग घेऊन आली दूध, पतीचा बदलला मूड अन्…

अश्विन यांच्या मते, गिल प्रचंड प्रतिभावान आहे. त्याने वेळोवेळी हे दाखवले आहे. परंतु त्याच्याकडे सध्या फारसा अनुभव नाही. त्यांचे म्हणणे आहे की, टीम इंडियाचे कर्णधारपद सांभाळणे हे खूप कठीण काम आहे. कोहलीनंतर गिल चौथ्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना दिसू शकतो. त्याला रोहित शर्माकडून कर्णधारपद मिळाले आहे. अशा परिस्थितीत त्याच्यावर दुहेरी दबाव असेल. शिवाय, इंग्लंडसारख्या परदेशी भूमीवर संघाचे नेतृत्व करणे त्याच्यासाठी नवीन आव्हान निर्माण करू शकते.

अशा वेळी संघातील सर्वात अनुभवी खेळाडू रवींद्र जडेजाचा पुढील दोन वर्षांसाठी कर्णधारपदाच्या भूमिकेसाठी विचार केला जाऊ शकतो. तथापि, अश्विन यांनी आशा व्यक्त केली की, जर गिल इतक्या कमी वयात कर्णधार बनला, तर तो दक्षिण आफ्रिकेचा दिग्गज ग्रेम स्मिथच्या मार्गावर चालेल आणि त्याच्यासारखे यशस्वी होईल. अश्विन यांच्या बोलण्यात दम आहे, परंतु कर्णधारपदाचा निर्णय बोर्डाच्या हातात आहे आणि अहवालानुसार, ते गिल यांनाच नवीन कर्णधार म्हणून पाहत आहेत.

अश्विन यांनी सांगितले कर्णधार निवडण्याची प्रक्रिया

अश्विन यांनी केवळ रवींद्र जडेजाचेच नव्हे, तर ऋषभ पंत, केएल राहुल आणि जसप्रीत बुमराह यांचीही नावे सुचवली. तथापि, त्यांचे मत आहे की बुमराहला जपून ठेवणे गरजेचे आहे. त्यामुळे त्याला सोडून इतर नावांवर विचार केला जावा. त्यांनी बीसीसीआयला कर्णधार निवडण्याची एक नवीन पद्धतही सांगितली. त्यांच्या मते, बोर्डाने तीन-चार संभाव्य नावांची यादी तयार करावी. त्यानंतर सर्वांची मुलाखत घ्यावी. यावेळी त्यांच्याकडून टीम इंडियाबाबत एक सादरीकरण मागवावे, ज्यामध्ये ते त्यांची योजना आणि विचार मांडतील. यामुळे एक यंत्रणा तयार होईल आणि योग्य निर्णय घेण्यास मदत होईल.

वलसाडच्या ‘हापूस’ नामांकनाला कोकणचा कडाडून विरोध थेट...
वलसाडच्या ‘हापूस’ नामांकनाला कोकणचा कडाडून विरोध थेट....
BMC इज नॉट फॅमिली बिझनेस... भाजप नेत्याचा उद्धव ठाकरे यांना खोचक टोला
BMC इज नॉट फॅमिली बिझनेस... भाजप नेत्याचा उद्धव ठाकरे यांना खोचक टोला.
चुनाभट्टी येथे चैत्यभूमीकडे जाणाऱ्या आंबेडकर अनुयायांचा रास्ता रोको
चुनाभट्टी येथे चैत्यभूमीकडे जाणाऱ्या आंबेडकर अनुयायांचा रास्ता रोको.
तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा
तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा.
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी.
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा.
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!.
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?.
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला.
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन.