AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Ranji trophy 2022: मध्य प्रदेश क्रिकेटच्या इतिहासातील आजचा सर्वात मोठा दिवस, 72 वर्षांचा दुष्काळ संपणार?

Ranji trophy 2022 : आजचा दिवस मध्य प्रदेश क्रिकेटच्या इतिहासातील सर्वात मोठा दिवस आहे. आज 26 जून रोजी मध्य प्रदेशचा संघ असा चमत्कार करणार आहे जो आजपर्यंत या राज्याच्या संघाने यापूर्वी कधीही केला नव्हता. असाच इतिहास रचला जाईल.

Ranji trophy 2022: मध्य प्रदेश क्रिकेटच्या इतिहासातील आजचा सर्वात मोठा दिवस, 72 वर्षांचा दुष्काळ संपणार?
72 वर्षांचा दुष्काळ संपणार?Image Credit source: social
| Updated on: Jun 26, 2022 | 10:56 AM
Share

मुंबई : मध्य प्रदेशचा संघ (Madhya Pradesh team) 1950 पासून रणजी करंडक (Ranji Trophy) खेळत आहे. मात्र, आजपर्यंत संघाला हे विजेतेपद मिळवता आलेले नाही. 1998-99 हंगामात मध्य प्रदेश चॅम्पियन होण्याच्या जवळ होता. परंतु पहिल्या डावात आघाडी घेतल्यानंतरही दुसऱ्या डावात कोसळला आणि सामना गमावल्यानंतर उपविजेता ठरला. तेव्हापासून आणि याआधी कधीही संघ अंतिम सामना खेळलेला नाही. पण, 72 वर्षांनंतर मध्य प्रदेश संघाला रणजी चॅम्पियन बनण्याची संधी आहे. रणजी ट्रॉफी 2021-22 चा (Ranji trophy 2022) अंतिम सामना बेंगळुरू येथील एम चिन्नास्वामी स्टेडियमवर खेळवला जात आहे. आज हा सामन्याचा शेवटचा दिवस आहे आणि हा दिवस मध्य प्रदेश क्रिकेटच्या इतिहासातील सर्वात मोठा आणि ऐतिहासिक दिवस ठरू शकतो. मध्य प्रदेशचा संघ पहिल्यांदाच रणजी चॅम्पियन बनू शकतो. या सामन्याचा निकाल लागण्याची शक्यता खूपच कमी आहे, परंतु तरीही मध्य प्रदेशचा संघ चॅम्पियन असेल.

रणजी ट्रॉफीचे नियम असा आहेत की जर सामना अनिर्णित राहिला तर पहिल्या डावात आघाडी घेणाऱ्या संघाला साखळी सामन्यात एक गुण अधिक मिळतो. तर पहिल्या डावात आघाडीवर असलेला संघ प्लेऑफमध्ये पोहोचतो. पुढे जाण्याची संधी मिळते. त्याच वेळी, अंतिम सामना अनिर्णित राहिला तर जो संघ पहिल्या डावाच्या आधारे आघाडी घेतो. तो संघ विजेता घोषित केला जातो. मध्य प्रदेशातही तेच होईल.

सध्याच्या वेळेबद्दल बोलायचं झालं तर मध्य प्रदेशचा संघ पहिल्या डावाच्या आधारे 162 धावांची आघाडी घेत होता. त्याचवेळी, चार दिवसांचा खेळ संपल्यानंतर मुंबईनं पहिल्या डावात 374 धावांवर सर्वबाद झाल्यानंतर 22 षटकांत 2 गडी गमावून दुसऱ्या डावात 113 धावा केल्या. मुंबई अजूनही 49 धावांनी पिछाडीवर आहे. वेगवान धावा करत मध्यप्रदेशसमोर टार्गेट ठेवून खासदार संघाला ऑलआऊट केले तरच मुंबईला हा सामना जिंकता येईल. शेवटच्या दिवशी एकूण 90 षटके खेळली जाणार असून यामध्ये मुंबईची 49 धावांची आघाडी संपुष्टात आणणे आणि नंतर मध्य प्रदेशसमोर लक्ष्य ठेवणे आणि नंतर खासदार संघाला लवकर बाद करणे शक्य होणार नाही. अशा परिस्थितीत एक गोष्ट आरशासारखी स्पष्टपणे दिसत आहे की सामना अनिर्णित होताच मध्य प्रदेशचा संघ रणजी करंडक 2022 चा चॅम्पियन बनेल आणि मध्य प्रदेशच्या इतिहासात प्रथमच संघ जिंकेल.

Follow Us
ठाकरेंना विधानपरिषद हवी असेल तर...नरेश म्हस्केंच्या त्या विधानाने...
ठाकरेंना विधानपरिषद हवी असेल तर...नरेश म्हस्केंच्या त्या विधानाने....
महाराष्ट्राचे नवे राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांचा शपथविधी
महाराष्ट्राचे नवे राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांचा शपथविधी.
आखाती युद्धाचा भारतावर परिणाम; देशात ESMA कायदा लागू
आखाती युद्धाचा भारतावर परिणाम; देशात ESMA कायदा लागू.
मुंबईनंतर आता ठाण्यातही इलेक्ट्रिक डबल डेकर बस धावणार
मुंबईनंतर आता ठाण्यातही इलेक्ट्रिक डबल डेकर बस धावणार.
पुण्यातील हॉटेलमध्ये सिलेंडरचा तुटवडा, चुलीवर स्वयंपाक करण्याची वेळ
पुण्यातील हॉटेलमध्ये सिलेंडरचा तुटवडा, चुलीवर स्वयंपाक करण्याची वेळ.
उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांचे विधानसभेत महिला दिनानिमित्त निवेदन
उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांचे विधानसभेत महिला दिनानिमित्त निवेदन.
मुंबईत घरी परतल्यावर सूर्यकुमार यादवचं जल्लोषात स्वागत
मुंबईत घरी परतल्यावर सूर्यकुमार यादवचं जल्लोषात स्वागत.
अन् अरे संसार संसार म्हणताना सुनेत्रा पवारांचा आवाज झाला जड
अन् अरे संसार संसार म्हणताना सुनेत्रा पवारांचा आवाज झाला जड.
युद्धामुळे भाजीपाला निर्यातीवर परिणाम, दर घसरले, शेतकरी चिंतेत
युद्धामुळे भाजीपाला निर्यातीवर परिणाम, दर घसरले, शेतकरी चिंतेत.
पुरवठा-समतोल वितरण नियंत्रणासाठी जीवनावश्यक वस्तू कायदा लागू
पुरवठा-समतोल वितरण नियंत्रणासाठी जीवनावश्यक वस्तू कायदा लागू.