AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

महिंद्रा नवीन वाहने आणण्याच्या तयारीत, यादीच जाणून घ्या

महिंद्रा अँड महिंद्रा पुढील दोन वर्षांत अनेक नवीन वाहने बाजारात आणणार आहे. यामध्ये अपडेटेड XUV700, इलेक्ट्रिक XUV.E8, BE Rall-E, इलेक्ट्रिक थार आणि इलेक्ट्रिक स्कॉर्पिओचा समावेश आहे.

महिंद्रा नवीन वाहने आणण्याच्या तयारीत, यादीच जाणून घ्या
फाईल फोटो
| Edited By: | Updated on: Oct 29, 2025 | 4:17 PM
Share

महिंद्रा अँड महिंद्रा कंपनी अनेक नवीन वाहनांवर काम करत आहे, जी पुढील दोन वर्षांत लाँच केली जाऊ शकते. कंपनी आयसीई (पेट्रोल/डिझेल), हायब्रिड आणि पूर्णपणे इलेक्ट्रिक पॉवरट्रेनसह अनेक एसयूव्हीवर काम करत आहे. चाचणीदरम्यान ही वाहने रस्त्यावर दिसली आहेत.

या वाहनांमध्ये अपडेटेड XUV700 पासून इलेक्ट्रिक थारपर्यंत अनेक वाहनांची नावे आहेत. महिंद्राने आपली अपडेटेड एक्सयूव्ही 700 ही पहिली कंपनी लाँच केली आहे. ही कार लवकरच बाजारात येऊ शकते. त्याच्या डिझाइनमध्ये अनेक बदल करण्यात आले आहेत. या कारमध्ये चेंज बंपर, थिनर हेडलॅम्प क्लस्टर आणि नवीन अलॉय व्हील्स मिळतील. पाठीवर थोडेसे बदल आणि शरीराचे नवीन रंगही पाहायला मिळतात. बाजूला असलेले फ्लश-फिटिंग दरवाजाचे हँडल (जे दरवाजाच्या आत जातात) अबाधित राहतील.

कारचे केबिन

इंटिरियरमध्ये प्रीमियम टेक्सचर, सुधारित अपहोल्स्ट्री आणि नवीन डॅशबोर्ड फिनिश असेल. सर्वात मोठा बदल ट्रिपल स्क्रीन सेटअप असेल, ज्यामध्ये मोठी इन्फोटेनमेंट स्क्रीन, डिजिटल ड्रायव्हर डिस्प्ले आणि प्रवाश्यांसाठी स्वतंत्र इंटरफेस असेल. इंजिनचे पर्याय पूर्वीसारखेच राहतील अशी अपेक्षा आहे.

XUV700 XUV.e8 चा इलेक्ट्रिक लूक

महिंद्राची नवीन इलेक्ट्रिक कार XUV.e8 लाँच अंतिम चाचणी टप्प्यात आहे आणि पुढील वर्षापर्यंत लाँच केली जाऊ शकते. ही एक्सयूव्ही 700 ची इलेक्ट्रिक व्हर्जन असेल. हे XUV700 सारखेच आकाराचे असेल, परंतु EV असल्याने, त्यात गुळगुळीत फ्रंट फॅसिया, एक बंद ग्रिल आणि ईव्हीची ओळख पटवणारी विशेष एलईडी लाइटिंग मिळेल. इंटिरियर महिंद्राच्या बॉर्न-इलेक्ट्रिक रेंजद्वारे प्रेरित असेल, अधिक कनेक्टेड फीचर्स आणि डिजिटल इंटरफेससह.

महिंद्रा बीई रॅल-ई

महिंद्रा बीई रॅल-ई वर देखील काम करत आहे, जी बीई 6 ची अधिक साहसी-तयार एडिशन आहे. हे चांगले सस्पेंशन आणि मजबूत बाह्य आवरणसह ऑफ-रोड क्षमतेवर अधिक लक्ष केंद्रित करेल. हे बीई 6 सह इलेक्ट्रिक ड्राइव्हट्रेनमधून उर्जा मिळेल. हे साहसी प्रेमींना खूप आवडू शकते

स्कॉर्पिओ आणि इलेक्ट्रिक थार

अलीकडेच, महिंद्राने थार ईव्ही संकल्पना दर्शविली, जी पाच दरवाजांची इलेक्ट्रिक ऑफ-रोडर असेल. याशिवाय कंपनी इलेक्ट्रिक स्कॉर्पिओवरही काम करत आहे. थार ईव्ही आणि स्कॉर्पिओ ईव्ही दोन्ही महिंद्राच्या नवीन NU_IQ प्लॅटफॉर्मवर आधारित असण्याची अपेक्षा आहे. 2027 पर्यंत प्लॅटफॉर्मचे उत्पादन सुरू होईल आणि त्यावर अनेक प्रीमियम एसयूव्ही बनविल्या जातील. याव्यतिरिक्त, एक कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही (शक्यतो लहान स्कॉर्पिओ एन) देखील चाचणी घेत आहे आणि व्हिजन एक्स संकल्पनेवर आधारित कॉम्पॅक्ट क्रॉसओव्हर देखील लवकरच येण्याची अपेक्षा आहे.

Follow Us
शिवसेना 5 हजार कोटींना विकली! संजय राऊतांचा खळबळजनक दावा
Sanjay Raut | शिवसेना 5 हजार कोटींना विकली! संजय राऊतांचा खळबळजनक दावा; नेमकं काय म्हणाले?
मुंबईच्या 24 वर्षीय बायकरचा दुर्दैवी अंत; नेमकं काय घडलं?
बस्तर सफरीत काळाचा घाला! मुंबईच्या 24 वर्षीय बायकरचा दुर्दैवी अंत; नेमकं काय घडलं?
बनावट सही, बनावट वर्क ऑर्डर अन् कोट्यवधींची फसवणूक! कुंभमेळ्याच्या....
Kumbh Mela | बनावट सही, बनावट वर्क ऑर्डर अन् कोट्यवधींची फसवणूक! कुंभमेळ्याच्या नावाने नेमकं काय घडलं?
झिशान सिद्दीकी यांना पुन्हा जीवे मारण्याची धमकी!
Zeeshan Siddique | झिशान सिद्दीकी यांना पुन्हा जीवे मारण्याची धमकी! थेट मुंबई आयुक्तांना फोन; फडणवीसांनाही दिली माहिती
अभिजीत दीपके अडचणीत? आंदोलनात अल्पवयीन मुलांच्या सहभागावरून तक्रार
Abhijit Dipke | अभिजीत दीपके अडचणीत? आंदोलनात अल्पवयीन मुलांच्या सहभागावरून तक्रार; नेमकं प्रकरण काय?
मुंबईतील 5 आउइटलेट्सवर FDA ची मोठी कारवाई; नेमकं काय आढळलं?
Mumbai | तुकाराम मुंढे यांचा Domino’s ला दणका! मुंबईतील 5 आउइटलेट्सवर FDA ची मोठी कारवाई; नेमकं काय आढळलं?
शिंदे रात्री उशिरा वर्षावर; फडणवीसांसोबत 20 मिनिटं बंद दाराआड चर्चा
Eknath Shinde | एकनाथ शिंदे रात्री उशिरा वर्षावर; फडणवीसांसोबत 20 मिनिटं बंद दाराआड चर्चा, नेमकं काय ठरलं?
आमदारांचं संख्याबळ पाहून शिंदेंना मुख्यमंत्री केलं...
Tv9 Marathi Special Report | फक्त आमदारांचं संख्याबळ पाहून शिंदेंना मुख्यमंत्री केलं; सिब्बल यांचा जोरदार युक्तिवाद, सुप्रीम कोर्टात नेमकं काय घडलं?
पेपरफुटीला लगाम! महाराष्ट्रात परीक्षा पद्धतीत मोठे बदल; फडणवीसांनी...
पेपरफुटीला लगाम! महाराष्ट्रात परीक्षा पद्धतीत मोठे बदल; फडणवीसांनी गठीत केली उच्चस्तरीय समिती
शिवसेना सुनावणी, नीट आंदोलन, राजकीय घडामोडींचा आढावा
महाराष्ट्रातील महत्त्वाच्या बातम्या: शिवसेना सुनावणी, नीट आंदोलन, राजकीय घडामोडींचा आढावा