AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

दिवाळीत होंडा अ‍ॅक्टिव्हा खरेदी करा, ऑफर्स, EMI जाणून घ्या

तुमचा या दिवाळीत स्कूटर खरेदी करण्याचा प्लॅन असेल तर ही बातमी नक्की वाचा. होंडा अ‍ॅक्टिव्हाच्या 6G च्या किमतीत घट झाली आहे. जाणून घेऊया.

दिवाळीत होंडा अ‍ॅक्टिव्हा खरेदी करा, ऑफर्स, EMI जाणून घ्या
फाईल फोटो
| Edited By: | Updated on: Oct 15, 2025 | 8:48 PM
Share

तुम्ही या दिवाळीत स्कूटर खरेदी करणार असाल तर ही बातमी नक्की वाचा. जीएसटी कपातीमुळे होंडा अ‍ॅक्टिव्हा 6G च्या किमतीत लक्षणीय घट झाली आहे. जर तुम्ही या दिवाळीत ही स्कूटर खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर तुम्हाला त्याचे फायनान्स डिटेल्स जाणून घेणे महत्वाचे आहे. डाउन पेमेंटवर फायनान्स केल्यास 10,000 रुपयांचा हप्ता किती असेल हे आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत. जाणून घेऊया.

होंडा अ‍ॅक्टिव्हा ही देशातील सर्वात लोकप्रिय आणि सर्वाधिक विकली जाणारी स्कूटर आहे. कंपनीच्या सर्वाधिक विक्री होणाऱ्या स्कूटरमध्ये याची गणना केली जाते. कमी किंमत, जास्त मायलेज आणि उत्कृष्ट फीचर्समुळे ही ग्राहकांची पहिली पसंती आहे.

गावांतून शहरांपर्यंत त्याची विक्री मोठ्या प्रमाणात होते. अलीकडेच जीएसटी कमी केल्यामुळे त्याची किंमत कमी झाली आहे. जर तुम्ही या दिवाळीत ही स्कूटर खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर तुम्हाला त्याचे फायनान्स डिटेल्स जाणून घेणे महत्वाचे आहे. या स्कूटरच्या खरेदीवर दहा हजार रुपयांच्या डाउन पेमेंटचा हप्ता किती असेल ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

काही काळापूर्वी सरकारने 350 सीसीच्या बाईक आणि स्कूटरवरील कर कमी केला होता. सरकारने 350 सीसीपर्यंतच्या दुचाकीवरील कर 28 टक्क्यांवरून 18 टक्क्यांपर्यंत कमी केला होता. कर कमी झाल्याने दुचाकींच्या किमती कमी झाल्या. होंडा अ‍ॅक्टिव्हा देखील याच सीरिजमध्ये येते, त्यामुळे ही स्कूटर स्वस्तही झाली आहे. सध्या दिल्लीत होंडा अ‍ॅक्टिव्हा 6G ची एक्स शोरूम किंमत 74,369 हजार रुपयांपासून सुरू होते आणि 87,693 रुपयांपर्यंत जाते.

Honda Activa 6G चार व्हेरिएंटमध्ये येते, ज्याची एक्स-शोरूम किंमत आम्ही तुम्हाला आत्ताच सांगितली आहे. एसटीडी या नावाने येणाऱ्या या स्कूटरच्या बेस व्हेरिएंटची फायनान्स डिटेल्स आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत. याची एक्स शोरूम किंमत 74,369 रुपये आहे. यानंतर रोड टॅक्स (RTO) साठी 6,450 रुपये, विम्यासाठी 6,773 रुपये आणि इतर खर्चासाठी 2,090 रुपये जोडले जातील. सर्व खर्च जोडल्यानंतर स्कूटरची ऑन-रोड किंमत 89,682 रुपये होईल.

तुम्ही 10,000 रुपयांचे डाउन पेमेंट करून ही स्कूटर खरेदी केली तर उर्वरित 79,682 रुपयांवर तुम्हाला बँकेकडून कर्ज घ्यावे लागेल. आपला हप्ता किती दिला जाईल हे व्याज किती काळ आकारले गेले आहे आणि व्याजाचा दर किती आहे यावर अवलंबून आहे. समजा तुम्ही पाच वर्षांसाठी 10 टक्के व्याजदराने 79,682 रुपयांचे कर्ज घेतले तर तुमचा मासिक हप्ता 1,693 रुपये असेल. हा हप्ता पाच वर्षांपर्यंत चालेल आणि अशा प्रकारे तुम्ही बँकेला व्याज म्हणून 21,898 रुपये द्याल. यामुळे तुमच्या स्कूटरची एकूण किंमत 1,11,580 रुपये होईल.

Follow Us
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान असं का म्हणाले?
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात शिंदेंचं...
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात एकनाथ शिंदेंचं मोठं वक्तव्य
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस- अवधूत गुप्ते
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस... दहीहंडी कार्यक्रमानिमित्त अवधूत गुप्तेंचं भावनिक वक्तव्य;
प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावत...
Mallika SherawAt Magathane Dahihandi | प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावतची हजेरी
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ;
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ; मुंबईतील ही दहीहंडी चर्चेत
हम दो हमारे दो और इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं...
Gulabrao Patil : 'हम दो हमारे दो और... इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं वक्तव्य तुफान चर्चेत
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला;
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला; प्रेक्षकांचं मन जिंकणाऱ्या संवादाची सर्वत्र चर्चा
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची...
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची समिती...
दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर...
MNS Avinash Jadhav Dahi Handi 2026 : दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई, थेट 1,322 कोटी...