AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Employment : देशात रोजगार वाढले, ऑक्टोबरच्या आकडेवारीने उत्साह भरला, ESIC मध्ये इतक्या लाख नवीन सदस्यांची नोंद

Employment : देशात रोजगार वाढल्याचे आकडेवाडीवरुन समोर आले आहे.

Employment : देशात रोजगार वाढले, ऑक्टोबरच्या आकडेवारीने उत्साह भरला, ESIC मध्ये इतक्या लाख नवीन सदस्यांची नोंद
रोजगाराच्या आघाडीवर सुवार्ताImage Credit source: सोशल मीडिया
| Edited By: Jaywant Patil | Updated on: Jan 03, 2023 | 7:44 PM
Share

नवी दिल्ली : देशात रोजगाराच्या (Employment ) आघाडीवर खूशखबर आली आहे. कर्मचारी राज्य विमा निगमच्या (ESIC) सदस्यांची संख्या मोठ्या प्रमाणात वाढली आहे. या सामाजिक सुरक्षा योजनेतंर्गत ऑक्टोबर महिन्यात जवळपास 11.82 लाख नवीन सदस्यांची (New Members) नोंद झाली आहे. मोठ्या प्रमाणात नवीन सदस्य जोडल्या गेल्याचे केंद्र शासनाने सादर केलेल्या आकडेवारीवरुन सिद्ध झाले आहे. संघटीत क्षेत्रात, मोठ्या प्रमाणात रोजगार वाढल्याचे यावरुन स्पष्ट झाले आहे. राष्ट्रीय सांख्यिकी कार्यालयाने (NSO) ही माहिती दिली.

राष्ट्रीय सांख्यिकी कार्यालयाने याविषयीचा अहवाल सादर केला आहे. त्यामुळे केंद्र सरकारला ही मोठा दिलासा मिळाला आहे. ESIC मध्ये आर्थिक वर्ष 2021-22 मध्ये 1.49 कोटी सदस्य होते. तर आर्थिक वर्ष 2020-21 मध्ये हा आकडा 1.15 कोटी होता. 2019-20 मध्ये ही संख्या 1.51 कोटी तर 2018-19 मध्ये ही संख्या 1.49 कोटी इतकी होती.

एनएसओ नवीन सदस्यांचा हा आकडा तीन संस्थांच्या आधारे जाहीर केला आहे. त्यामध्ये ESIC, कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी संघटना (EPFO) आणि पेन्शन फंड रेग्युलेटरी अँड डेव्हलपमेंट अॅथॉरिटी (PFRDA) यांचा समावेश आहे. या संघटनांच्या डेटा आधारे हा आकडा जाहीर करण्यात आला आहे.

कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी संघटनेने ऑक्टोबर महिन्यात 12.94 लाख नवीन सदस्य जोडले. कामगार मंत्रालयाने याविषयीचा खुलासा केला. त्यानुसार, भारतातील जवळपास 2,282 आस्थापनांनी पहिल्यांदाच नोंदणी केली आहे. भविष्य निर्वाह निधी आणि विविध तरतुदी कायदा, 1952 ची त्यांनी अंमलबजावणी सुरु केली आहे.

ऑक्टोबर,2022 मध्ये अंशधारकांच्या संख्येत वाढ झाली आहे. ईपीएफओच्या तात्पुरत्या वेतनश्रेणीच्या आकडेवारीनुसार, या महिन्यात एकूण 12.94 लाख सदस्य जोडल्या गेले. त्यापैकी 7.28 लाख नवीन सदस्य प्रथमच EPFO ​​चे सदस्य झाले आहेत.

Follow Us
होय मी झुरळ आहे आणि मी झुरळच राहणार; अंजली दमानिया असं का म्हणाल्या?
होय मी झुरळ आहे आणि मी झुरळच राहणार; अंजली दमानिया असं का म्हणाल्या?.
मोठी बातमी! मनोज जरांगे पाटलांचा मराठ्यांसाठी एल्गार, सरकार वारंवार...
मोठी बातमी! मनोज जरांगे पाटलांचा मराठ्यांसाठी एल्गार, सरकार वारंवार....
8 महिने गेले, कुणबी प्रमाणपत्र कुठे? जरांगेंचा सरकारला जळजळीत सवाल
8 महिने गेले, कुणबी प्रमाणपत्र कुठे? जरांगेंचा सरकारला जळजळीत सवाल.
मला लाथ मारून हाकलण्याचा...NCPच्या आणखी एका नेत्याने बोलून दाखवली खंत
मला लाथ मारून हाकलण्याचा...NCPच्या आणखी एका नेत्याने बोलून दाखवली खंत.
परीक्षा रद्द, स्वप्नं उद्ध्वस्त; 3 विद्यार्थ्यांनी उचललं टोकाचं पाऊल
परीक्षा रद्द, स्वप्नं उद्ध्वस्त; 3 विद्यार्थ्यांनी उचललं टोकाचं पाऊल.
मिसिंग लिंकवर मृत्यूचा थरार; बसची वाहनांना जोरदार धडक आणि क्षणार्धात..
मिसिंग लिंकवर मृत्यूचा थरार; बसची वाहनांना जोरदार धडक आणि क्षणार्धात...
राष्ट्रवादीमधील बड्या नेत्याकडून पवारांकडे पार्थ पवार यांची तक्रार
राष्ट्रवादीमधील बड्या नेत्याकडून पवारांकडे पार्थ पवार यांची तक्रार.
पडद्यामागे नेमकं काय घडतंय? राष्ट्र्वादी (SP) च्या पुण्यातील बैठकीबाबत
पडद्यामागे नेमकं काय घडतंय? राष्ट्र्वादी (SP) च्या पुण्यातील बैठकीबाबत.
राष्ट्रवादीत मोठं काहीतरी घडणार? निवडणूक आयोगाला दिलेल्या या पत्रात...
राष्ट्रवादीत मोठं काहीतरी घडणार? निवडणूक आयोगाला दिलेल्या या पत्रात....
ही मशीद नाही मंदिरच! 800 वर्षांपासून सुरु असलेल्या वादावर, उच्च...
ही मशीद नाही मंदिरच! 800 वर्षांपासून सुरु असलेल्या वादावर, उच्च....