AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Indian Railway: रेल्वेने प्रवास करण्यापूर्वी गाड्यांचा बदललेला वेळ आणि मार्ग एकदा तपासून घ्या!

भारतीय रेल्वे (Railway): तुमचा ट्रेनने प्रवास करण्याचा प्लॅन असेल किंवा तुम्ही कुठेतरी जाण्यासाठी आरक्षण केले असेल, तर तुमच्यासाठी ही महत्त्वाची बातमी आहे. उद्या काही गाड्या रद्द करण्याचा निर्णय रेल्वेने घेतला आहे.

Indian Railway: रेल्वेने प्रवास करण्यापूर्वी गाड्यांचा बदललेला वेळ आणि मार्ग एकदा तपासून घ्या!
झुक झुक झुक...आली भरती!Image Credit source: Tv9
| Edited By: | Updated on: May 26, 2022 | 12:36 PM
Share

तुमचा उद्या ट्रेनने प्रवास करण्याचा प्लॅन असेल किंवा तुम्ही कुठेतरी जाण्यासाठी आरक्षण (Reservations) केले असेल, तर तुमच्यासाठी ही महत्त्वाची बातमी आहे. उद्या काही गाड्या रद्द करण्याचा निर्णय रेल्वेने घेतला आहे. यासोबतच काही गाड्यांच्या वेळा आणि मार्गातही बदल करण्यात आले आहे. तुम्हालाही तुमचे तिकीट मिळाले असेल, तर त्यापूर्वी एकदा रेल्वेचे टाईमटेबल (Railway timetable) तपासा. प्रवाशांना चांगली सेवा देण्यासाठी भारतीय रेल्वेच्या उत्तर रेल्वे झोनने आता दिल्ली आणि हरियाणातील रेवाडी दरम्यान दररोज अनारक्षित मेल ट्रेन चालवण्याची घोषणा केली आहे. पूर्वी ही ट्रेन आठवड्यातून 6 दिवस चार्टवर जात असे. याशिवाय पूर्व रेल्वेच्या बांदेल, आदिसप्तग्राम आणि मगरा स्थानकांवर तिसरी लाईन टाकण्याचे काम सुरू असून, त्यामुळे येथून जाणाऱ्या काही गाड्यांवर परिणाम होणार आहे. या कामामुळे काही गाड्यांच्या मार्गात बदल (Route change) करण्यात आला आहे, तर काही गाड्यांच्या वेळेतही बदल करण्यात आल्याचे रेल्वेने सांगितले.

या ट्रेनच्या वेळेत बदल

आता दिल्ली जंक्शन – रेवाडी अनारक्षित एक्सप्रेस ट्रेन नंबर – 04283/04990 , दिल्ली जंक्शन – रेवाडी दिल्ली जंक्शन अनारक्षित मेल / एक्सप्रेस आता त्वरित प्रभावाने दररोज धावेल. यापूर्वी ही ट्रेन रविवार वगळता आठवड्यातून सहा दिवस धावत होती. दिल्ली जंक्शन ते रेवाडी दरम्यान धावणाऱ्या या ट्रेनच्या वेळापत्रकात आणि थांब्यामध्ये कोणताही बदल करण्यात आलेला नाही, असे उत्तर रेल्वेने म्हटले आहे. ट्रॅफिक ब्लॉकमुळे पूर्व रेल्वेच्या बांदेल, आदिसप्तग्राम आणि मगरा स्थानकांवर तिसऱ्या लाईनच्या तरतुदीसाठी 27 मे ते 30 मे दरम्यान नॉन इंटरलॉकिंगचे काम केले जाईल. या कामामुळे येथून जाणाऱ्या काही गाड्यांवर परिणाम होणार आहे. या गाड्यांच्या मार्गात बदल करण्यात येणार आहे

गाड्यांच्या मार्गात बदल

26 मे ते 28 मे या कालावधीत या गाड्यांच्या मार्गात बदल करण्यात येणार असून, ट्रेन क्रमांक – 13010, योगनगरी ऋषिकेश – हावडा दून एक्स्प्रेस वर्धमान – दनकुनी मार्गे धावणार आहे. ही ट्रेन कामरकुंडू आणि बाली स्टेशनवर थांबेल. ट्रेन क्रमांक-13020, काठगोदाम-हावडा एक्सप्रेस, 26 मे ते 28 मे पर्यंत प्रवास सुरू करणारी, वर्धमान-दानकुनी मार्गे धावेल. या गाड्या कामरकुंडू आणि बाली स्थानकावर थांबतील. या गाड्यांच्या वेळा 27 मे ते 29 मे पर्यंत बदलल्या जातील. ट्रेन क्रमांक 13019, हावडा – काठगोदाम एक्स्प्रेस 09.45 ऐवजी 12.20 वाजता धावेल. या गाड्या कामरकुंडू आणि बाली स्थानकावर थांबतील. ट्रेन क्रमांक-13009, हावडा – योगनगरी दून एक्स्प्रेस, 27 मे ते 29 मे दरम्यान प्रवास सुरू करणारी, रात्री 08.25 ऐवजी 12.10 वाजता धावेल. या गाड्या कामरकुंडू आणि बाली स्थानकावर थांबतील.

Follow Us
कर्ज काढून फटाके वाजवणारा अर्थसंकल्प; ठाकरेंची सरकारवर जोरदार टीका
कर्ज काढून फटाके वाजवणारा अर्थसंकल्प; ठाकरेंची सरकारवर जोरदार टीका.
कर्जमाफीची फडणवीसांकडून घोषणा, कृषीमंत्र्यांनी मानले सरकारचे आभार
कर्जमाफीची फडणवीसांकडून घोषणा, कृषीमंत्र्यांनी मानले सरकारचे आभार.
अर्थसंकल्पात खेळाडूंना जागतिक दर्जाच्या सुविधा; 12 खेळांसाठी....
अर्थसंकल्पात खेळाडूंना जागतिक दर्जाच्या सुविधा; 12 खेळांसाठी.....
अर्थसंकल्पात लाडकी बहीण योजनाबाबत मोठी घोषणा, फडणवीस नेमकं काय म्हणाले
अर्थसंकल्पात लाडकी बहीण योजनाबाबत मोठी घोषणा, फडणवीस नेमकं काय म्हणाले.
नियमित कर्जाची फेड करणाऱ्या शेतकऱ्यांना काय मिळणार?
नियमित कर्जाची फेड करणाऱ्या शेतकऱ्यांना काय मिळणार?.
वडाळा ते गेट-वे ऑफ इंडिया भूमिगत मेट्रो होणार! मुख्यमंत्र्यांची घोषणा
वडाळा ते गेट-वे ऑफ इंडिया भूमिगत मेट्रो होणार! मुख्यमंत्र्यांची घोषणा.
प्रतीक्षा संपली! अखेर शेतकरी कर्जमाफीची घोषणा; काय म्हणाले फडणवीस?
प्रतीक्षा संपली! अखेर शेतकरी कर्जमाफीची घोषणा; काय म्हणाले फडणवीस?.
राज्याच्या बजेटमध्ये 10 महत्वाच्या घोषणा कोणत्या? पाहा व्हिडीओ
राज्याच्या बजेटमध्ये 10 महत्वाच्या घोषणा कोणत्या? पाहा व्हिडीओ.
जब इरादा बना लिया है...; बजेट मांडत असताना फडणवीसांकडून शेरो शायरी
जब इरादा बना लिया है...; बजेट मांडत असताना फडणवीसांकडून शेरो शायरी.
परवडणाऱ्या 10 लाख घरांचा विकास आराखडा तयार करणार
परवडणाऱ्या 10 लाख घरांचा विकास आराखडा तयार करणार.