Maharashtra local Poll : महाराष्ट्रातील ‘स्थानिक’ निवडणुकीच्या मतदानापूर्वीच राजकीय नाट्य अन् बंडखोरी, बघा गजब किस्से
महाराष्ट्रातील आगामी स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुकांपूर्वीच राजकीय वर्तुळात प्रचंड नाट्य आणि बंडखोरी दिसून येत आहे. उमेदवारीवरून पक्षांतर्गत संघर्ष, नेत्यांना घरात कोंडणे, पत्नीने पतीविरोधात प्रचार करणे, युतीमधील पक्षांमध्येच लढत आणि पक्षांतर अशा अनेक अजब घटना घडल्या आहेत. हे सर्व महाराष्ट्राच्या राजकारणातील अभूतपूर्व घडामोडी दर्शवते.
महाराष्ट्राच्या स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुकांचे बिगुल वाजण्यापूर्वीच राज्यातील राजकारणात अनेक नाट्यमय घडामोडी घडत आहेत. एकेकाळी नगरपालिका निवडणुकांत दिसणारी बंडखोरी आणि वाद आता महापालिका निवडणुकांमध्येही उफाळून आले आहेत. धुळे, नाशिक, नागपूर आणि मुंबईसारख्या शहरांमध्ये उमेदवारीवरून पक्षांतर्गत संघर्ष आणि अनपेक्षित राजकारण दिसून आले आहे. धुळ्यात शिंदे सेनेच्या समर्थकांनी त्यांच्याच उमेदवाराला अर्ज मागे घेण्यापासून रोखले, तर नाशिकमध्ये भाजपच्या दोन उमेदवारांमधील वाद हाणामारीपर्यंत पोहोचला.
नागपुरात, भाजपने उमेदवारी नाकारल्याने एका कार्यकर्त्याने बंडखोरी केल्यावर त्याच्या महापौर राहिलेल्या पत्नीने थेट पतीविरोधात प्रचार करण्याची भूमिका घेतली. तसेच, दुसऱ्या एका घटनेत भाजपच्या उमेदवाराला अर्ज मागे घेण्यापासून रोखण्यासाठी समर्थकांनी त्याला घरात कोंडले. मुंबईत युतीतील पक्षांमध्येच लढत लागली आहे, जिथे शिंदे सेनेला मिळालेल्या जागेवर भाजपने आपल्या नेत्याच्या पत्नीचा अर्ज दाखल केला. मनसेच्या अनेक पदाधिकाऱ्यांनी भाजपमध्ये प्रवेश केल्याने पक्षांतराचेही चित्र स्पष्ट झाले आहे. या घटना महाराष्ट्राच्या राजकारणातील वाढत्या तीव्रतेचे आणि अनपेक्षिततेचे दर्शन घडवतात.
स्थानिक निवडणुकीच्या मतदानापूर्वी राजकीय नाट्य बंडखोरी, बघा गजब किस्से
मनसे पदाधिकाऱ्याची हत्या, थेट चाकूनं भोसकलं, भाजप नेत्यावर गंभीर आरोप
मुंबई महापालिका निवडणुकीत चौरंगी लढत, बंडखोरही गेम बिघडवणार?
चौकात ये, कसा जिंकतो बघतेच..नाशकात उमेदवारीवरून भाजपचे नेते आमने-सामने

