Maharashtra Election 2026 :  नागपुरात भाजपनं काँग्रेसचं ऑफिस पेटवलं? नेमकं घडलं काय? आरोप काय?

Maharashtra Election 2026 : नागपुरात भाजपनं काँग्रेसचं ऑफिस पेटवलं? नेमकं घडलं काय? आरोप काय?

Harshada Shinkar | Updated on: Jan 15, 2026 | 11:10 AM

नागपूरमध्ये काँग्रेसच्या कार्यालयाला आग लावण्यात आल्याचा गंभीर आरोप करण्यात आला आहे. प्रभाग 31 मधील काँग्रेस उमेदवार शिवानी जाधव यांच्या कार्यालयाला लक्ष्य करण्यात आले. काँग्रेसच्या नेत्यांनी या घटनेमागे भाजप कार्यकर्त्यांचा हात असल्याचा दावा केला असून, याबाबत काँग्रेसचे मत आहे की भाजप कार्यकर्त्यांनीच हे कृत्य केले आहे.

नागपूरमध्ये स्थानिक राजकारण तापले असताना एका गंभीर घटनेने खळबळ उडाली आहे. प्रभाग 31 मधील काँग्रेस उमेदवार शिवानी जाधव यांच्या कार्यालयाला आग लावण्यात आल्याचा आरोप काँग्रेस पक्षाने केला आहे. ही घटना नागपूरमध्ये घडल्याने निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर राजकीय वातावरण अधिकच तणावपूर्ण झाले आहे. काँग्रेसच्या नेत्यांनी या कार्यालयाला आग लावण्यामागे भारतीय जनता पक्षाच्या (भाजप) कार्यकर्त्यांचा हात असल्याचा थेट आरोप केला आहे.

काँग्रेसचे म्हणणे आहे की, भाजप कार्यकर्त्यांनी जाणीवपूर्वक हे कृत्य केले असून, यामागे राजकीय द्वेष असल्याचा संशय व्यक्त केला जात आहे. काँग्रेसने या घटनेची सखोल चौकशी करण्याची आणि दोषींवर कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली आहे. सध्या या आरोपांची सत्यता पडताळली जात असून, पोलिसांकडून तपास सुरू आहे. अशा प्रकारच्या घटनांमुळे निवडणुकीच्या काळात शांतता आणि लोकशाही मूल्यांचे जतन करण्यावर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. महाराष्ट्रभर स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका आणि एकूणच राजकीय घडामोडी वेगाने सुरू असताना, नागपुरातील या घटनेने एक नवा वाद निर्माण केला आहे. या प्रकरणाचे पुढील अपडेट्स आणि तपासाचे निष्कर्ष अद्याप समोर आलेले नाहीत.

Published on: Jan 15, 2026 11:10 AM