शेतकऱ्यांच्या प्रश्नांवर तातडीने चर्चा करा! विजय वडेट्टीवार यांची मागणी
महाराष्ट्र अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात आमदार विजय वडेट्टीवार यांनी शेतकऱ्यांच्या गंभीर प्रश्नांवर तातडीने चर्चा करण्याची मागणी केली आहे. गेल्या वर्षापासून शेतकरी संकटात असून, त्यांना कोणतीही मदत मिळाली नाही. बोनस, धान खरेदीचे पैसे थकीत आहेत, त्यामुळे सरकारने शेतकऱ्यांच्या पाठीशी उभे राहावे, असे वडेट्टीवार म्हणाले.
महाराष्ट्र विधानमंडळाच्या अर्थसंकल्पीय अधिवेशनादरम्यान, आमदार विजय वडेट्टीवार यांनी राज्यातील शेतकऱ्यांच्या गंभीर स्थितीवर तातडीने चर्चा करण्याची मागणी केली आहे. वडेट्टीवार यांनी सभागृहाचे कामकाज थांबवून शेतकऱ्यांच्या प्रश्नांना प्राधान्य देण्याचे आवाहन केले.
गेल्या वर्षापासून शेतकरी मोठ्या आर्थिक संकटात सापडले आहेत, असे त्यांनी नमूद केले. कोकण, विदर्भ आणि मराठवाड्यात मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले असले तरी शेतकऱ्यांना अद्याप कोणतीही मदत मिळालेली नाही. गेल्या वर्षीचा बोनस मिळालेला नाही आणि २०२५ च्या हंगामातील धान खरेदीचे पैसेही शेतकऱ्यांना मिळालेले नाहीत, असे वडेट्टीवार यांनी सांगितले. यामुळे शेतकरी कर्जबाजारी झाले असून त्यांना पुढील हंगामाची तयारी करणे कठीण झाले आहे. सरकारने शेतकऱ्यांच्या पाठीशी उभे राहून ठोस मदत द्यावी आणि आपली भूमिका स्पष्ट करावी, अशी विनंती त्यांनी केली. याचवेळी, विधानमंडळातील कामकाजाच्या ट्रॅकिंगसाठी डिजिटल प्लॅटफॉर्म तयार करण्याच्या कार्यवाहीची माहितीही देण्यात आली.
Published on: Feb 24, 2026 01:15 PM
विनोद तावडे यांचे भेटीगाठींचे सत्र सुरुच; प्रभारी म्हणून नियुक्ती...
दिल्ली सत्यनिकेतनमध्ये पाच मजली इमारत अचानक कोसळली, अनेकजण अडकल्याची..
संजय शिरसाट यांना दहीहंडी उत्सवादरम्यान अचानकच मराठा आंदोलकांचा सवाल,
शिंदे गटातील नेत्यावर गंभीर आरोप; आक्षेपार्ह शिवगाळ प्रकरणी थेट...
