AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बजाज ऑटोने लाँच केल्या 2 नव्या बाईक, किंमत, फीचर्स जाणून घ्या

बजाजने दोन नवीन बाईक भारतीय बाजारात लाँच केल्या आहेत. हे अपडेट्स म्हणजे डोमिनार 400 आणि डोमिनार 250. या दोन्ही बाईकने नव्या युगानुसार अनेक अपडेट्स केले आहेत. चला तर मग जाणून घेऊया.

बजाज ऑटोने लाँच केल्या 2 नव्या बाईक, किंमत, फीचर्स जाणून घ्या
bajaj
Updated on: Jul 05, 2025 | 6:55 PM
Share

तुम्हाला बाईक खरेदी करायचीये का? असं असेल तर ही बातमी नक्की वाचा. कारण, आज आम्ही तुमच्या बजेटवाल्या बाईक्सची माहिती घेऊ आलो आहोत. बजाजने दोन नवीन बाईक भारतीय बाजारात लाँच केल्या आहेत. या दोन्ही बाईक्सचे फीचर्स, किंमती जाणून घ्या

बजाज ऑटोने 2025 डोमिनार 400 आणि डोमिनार 250 भारतात लाँच केले आहेत. या बाइक्समध्ये अनेक नवीन फीचर्स जोडण्यात आले आहेत. 2025 डोमिनार 250 ची एक्स शोरूम किंमत 1.92 लाख रुपये आणि 2025 डोमिनार 400 ची एक्स शोरूम किंमत 2.39 लाख रुपये आहे. या दोन्ही बाइक्समध्ये आता नवीन रायडिंग मोड, नवीन डिजिटल मीटर आणि फॅक्टरी फिटेड अ‍ॅक्सेसरीज मिळणार आहेत.

डिझाइनमध्ये फारसा बदल झालेला नाही, परंतु डोमिनार 400 मध्ये आता इलेक्ट्रॉनिक थ्रॉटल बॉडीद्वारे राइड-बाय-वायर तंत्रज्ञान देण्यात आले आहे, जे रोड, पाऊस, स्पोर्ट आणि ऑफ-रोड सह 4 राइड मोड प्रदान करते. तर डोमिनार 250 मध्ये आता चार एबीएस राइड मोड्स देण्यात आले आहेत, जे मेकॅनिकल थ्रॉटल बॉडीवर आधारित आहेत. हेच तंत्रज्ञान नुकतेच बजाज पल्सर 250 मध्येही दिसले.

नवीन काय आहे?

आता दोन्ही बाइक्समध्ये बॉन्डेड डिजिटल इंस्ट्रूमेंट कंसोल मिळेल, ज्यात स्पीडो फ्लॅप देखील आहे. यामुळे स्क्रीनवर माहिती स्पष्ट दिसेल आणि पाऊस आणि सूर्यप्रकाशावर परिणाम होणार नाही. लांब प्रवासादरम्यान हातांना अधिक आराम मिळावा यासाठी हँडलबारडिझाइनमध्येही बदल करण्यात आला आहे. नवीन तंत्रज्ञानावर सहज नियंत्रण ठेवता यावे यासाठी नवीन स्विचगिअर (बटन सिस्टीम) बसविण्यात आली आहे. यासोबतच कंपनीने जीपीएस माउंट कॅरिअर्स सारख्या कारखान्याशी जोडलेल्या काही अ‍ॅक्सेसरीजचाही समावेश केला आहे.

लाँचिंगवर काय बोली लागली होती?

बजाज ऑटोचे मोटारसायकल बिझनेस युनिटचे अध्यक्ष सारंग कानडे म्हणाले, डोमिनार ही केवळ बाईक नसून तो एक अनुभव आहे. पुस्तकांना जमत नाही असा अनुभव प्रवासातून येतो. त्यामुळे आत्मविश्वास, विचार आणि वृत्ती वाढते. 2025 च्या डोमिनार रेंजसह, आम्ही भारतातील क्रीडा पर्यटन संस्कृतीला आणखी पुढे नेत आहोत. हे केवळ अपडेट नाही, तर रस्ता जो थांबत नाही त्याचा आहे असा संदेश आहे. नवी बजाज डोमिनार रेंज त्यांच्यासाठी आहे ज्यांना लांब पल्ल्याचा प्रवास, साहस आणि आरामदायक अनुभव हवा आहे. नवीन तंत्रज्ञान, राइड मोड आणि अ‍ॅक्सेसरीजमुळे ही बाईक आता अधिकच पॉवरफुल झाली आहे.

ना हनी, ना ट्रॅप..; हनीट्रॅपवर मुख्यमंत्री फडणवीसांची मोठी प्रतिक्रिया
ना हनी, ना ट्रॅप..; हनीट्रॅपवर मुख्यमंत्री फडणवीसांची मोठी प्रतिक्रिया.
सगळे आमदार माजले... फडणवीसांनी भर सभागृहात कोणाला फटकारलं?
सगळे आमदार माजले... फडणवीसांनी भर सभागृहात कोणाला फटकारलं?.
बदनापूर तालुक्यात अतिवृष्टी सदृश्य पाऊस; शेतांना आलं तळ्याचे स्वरूप
बदनापूर तालुक्यात अतिवृष्टी सदृश्य पाऊस; शेतांना आलं तळ्याचे स्वरूप.
मुलीला गलिच्छ शिव्या, आव्हाडांच्या पत्नीनं सांगितलं संपूर्ण प्रकरण
मुलीला गलिच्छ शिव्या, आव्हाडांच्या पत्नीनं सांगितलं संपूर्ण प्रकरण.
आव्हाडांना धमकी, काय म्हणाले शशिकांत शिंदे
आव्हाडांना धमकी, काय म्हणाले शशिकांत शिंदे.
हल्ल्यासाठी गुंड विधानभवनात आणले; वडेट्टीवारांचा खळबळजनक दावा
हल्ल्यासाठी गुंड विधानभवनात आणले; वडेट्टीवारांचा खळबळजनक दावा.
..तो आमदार खुणावतो अन् मारहाण सुरू होते, आव्हाडांचा रोख नेमका कोणावर?
..तो आमदार खुणावतो अन् मारहाण सुरू होते, आव्हाडांचा रोख नेमका कोणावर?.
भास्कर जाधवांना हातवारे करणं भोवलं, विधान भवनाच्या पायऱ्यांवर लोटांगण
भास्कर जाधवांना हातवारे करणं भोवलं, विधान भवनाच्या पायऱ्यांवर लोटांगण.
Padalkar : तुम्हाला जमत नसेल तर मी बोलत नाही, पडळकर भरसभागृहात भडकले
Padalkar : तुम्हाला जमत नसेल तर मी बोलत नाही, पडळकर भरसभागृहात भडकले.
एकनाथ शिंदेंची मोठी प्रतिक्रिया, 'विधान भवनाचं पावित्र्य ...'
एकनाथ शिंदेंची मोठी प्रतिक्रिया, 'विधान भवनाचं पावित्र्य ...'.