AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पेट्रोल पंपांवर वाहन सर्व्हिसिंग सुविधा उपलब्ध होईल, कसे शक्य होणार?

मारुती सुझुकी इंडिया लिमिटेडने (MSIL) इंडियन ऑइल कॉर्पोरेशन लिमिटेड (IOCL) बरोबर भागीदारी केली आहे. यामुळे पेट्रोल पंपांवर वाहनांची सर्व्हिसिंग मिळू शकेल. जाणून घ्या.

पेट्रोल पंपांवर वाहन सर्व्हिसिंग सुविधा उपलब्ध होईल, कसे शक्य होणार?
Car Servicing Free
| Edited By: | Updated on: Jan 13, 2026 | 2:56 PM
Share

आता तुम्हाला पेट्रोल पंपांवर वाहनांची सर्व्हिसिंग मिळू शकणार आहे. मारुती सुझुकी इंडिया लिमिटेडने (MSIL) इंडियन ऑइल कॉर्पोरेशन लिमिटेड (IOCL) बरोबर भागीदारी केली आहे. आज आम्ही तुम्हाला याचविषयीची माहिती अगदी विस्ताराने देणार आहोत, चला तर मग जाणून घेऊया.

देशातील सर्वात मोठी कंपनी मारुती सुझुकी इंडिया लिमिटेड आणि इंडियन ऑइल कॉर्पोरेशन लिमिटेड (IOCL) यांनी संयुक्तपणे एक सुविधा सुरू केली आहे. आता मारुती कंपनीच्या कारची सर्व्हिसिंग फक्त इंडियन ऑईलच्या पेट्रोल पंपांवरच करता येणार आहे.

या भागीदारीमुळे IOCL च्या देशभरात पसरलेल्या पेट्रोल पंपांच्या माध्यमातून मारुती सुझुकीचे सर्व्हिस नेटवर्क आणखी मजबूत होईल. या नवीन फीचरमुळे कारची नियमित तपासणी, किरकोळ दुरुस्ती आणि मोठी सर्व्हिसिंग देखील सहज होईल आणि यामुळे कारची काळजी घेणे आणखी सोयीस्कर होईल. लोक त्यांच्या घराच्या आसपासच्या पेट्रोल पंपांवर जाऊन कारची सर्व्हिसिंग घेऊ शकतील आणि यामुळे वेळ आणि पैशाची बचत होईल.

लोकांसाठी सोयीस्कर

वास्तविक, सध्या अनेक मारुती सुझुकीच्या ग्राहकांसाठी अडचणी वाढतात, जेव्हा त्यांच्या घराभोवती सर्व्हिस स्टेशन नसतात आणि त्यांना त्यांच्या कारची सर्व्हिसिंग करण्यासाठी दूर जावे लागते. आता ते पेट्रोल भरण्यासाठी आयओसीएलच्या पंपावर थांबणार आहेत, परंतु त्यांच्या कारमधील किरकोळ समस्या देखील सोडवू शकतील. 2882 शहरांमध्ये 5780 हून अधिक सर्व्हिस सेंटर्ससह मारुती सुझुकीचे सर्व्हिस नेटवर्क आधीच बरेच मोठे आहे. इंडियन ऑईलसोबतच्या या नवीन भागीदारीमुळे मारुती सुझुकीचे सर्व्हिस नेटवर्क आणखी मजबूत होईल, कारण ग्राहक अधिक ठिकाणी सेवा देऊ शकतील.

दोन्ही कंपन्यांसाठी फायद्याची परिस्थिती

या भागीदारीविषयी बोलताना मारुती सुझुकी इंडिया लिमिटेडचे कार्यकारी अधिकारी (सेवा) राम सुरेश अक्केला म्हणाले, “आमच्या ग्राहकांसाठी कार सर्व्हिसिंग शक्य तितकी सोपी आणि सोयीस्कर करणे हे आमचे ध्येय आहे. IOCL सोबत भागीदारी करून, आम्ही त्यांच्या व्यापक व्याप्तीचा लाभ घेऊ. हे आम्हाला आमच्या विक्रीनंतरची सेवा आमच्या ग्राहकांना वारंवार भेट देणार् या ठिकाणी नेण्याची परवानगी देईल.

इंडियन ऑईल कॉर्पोरेशन लिमिटेडचे संचालक सौमित्र पी. श्रीवास्तव म्हणाले, “इंडियन ऑइल आपल्या इंधन केंद्रांवर मूल्यवर्धित सेवांद्वारे ग्राहकांचा अनुभव सुधारण्यासाठी वचनबद्ध आहे. भारतभरात 41,000 हून अधिक इंधन केंद्रांच्या नेटवर्कसह, आम्ही आवश्यक सेवा ग्राहकांच्या जवळ आणण्यासाठी चांगल्या स्थितीत आहोत. ही भागीदारी केवळ ग्राहकांसाठीच सोयीस्कर नाही, तर दोन्ही कंपन्यांसाठीही फायदेशीर आहे.

Follow Us
लाडकी बहिणींची चिंताच मिटली, शिंदेंनी दिली Good News, योजनेबाबत मोठी
लाडकी बहिणींची चिंताच मिटली, शिंदेंनी दिली Good News, योजनेबाबत मोठी.
मोठी अपडेट! मुंबईतील नेस्को ड्रग्स प्रकरणी आणखी एकाची धरपकड, अटकेचं का
मोठी अपडेट! मुंबईतील नेस्को ड्रग्स प्रकरणी आणखी एकाची धरपकड, अटकेचं का.
धक्कादायक! सहा महिन्यात 34 आदिवासी मुली बेपत्ता, भाजप नेत्याचे खळबळजनक
धक्कादायक! सहा महिन्यात 34 आदिवासी मुली बेपत्ता, भाजप नेत्याचे खळबळजनक.
अक्षय तृतीयानिमित्त सिद्धिविनायकमध्ये बाप्पाच्या दागिन्यांच्या लिलाव,
अक्षय तृतीयानिमित्त सिद्धिविनायकमध्ये बाप्पाच्या दागिन्यांच्या लिलाव,.
अक्षय तृतीयेच्या मुहूर्तावर बाप्पाच्या दर्शनासाठी भाविकांचे डोळे आतुर,
अक्षय तृतीयेच्या मुहूर्तावर बाप्पाच्या दर्शनासाठी भाविकांचे डोळे आतुर,.
महिला आरक्षणावरुन दमानियांनी सत्ताधारी पक्षाला घेरलं, थेट फडवीसांना वि
महिला आरक्षणावरुन दमानियांनी सत्ताधारी पक्षाला घेरलं, थेट फडवीसांना वि.
राऊतांच्या वक्तव्यावर संजय शिरसाटांची जोरदार टीका; थेट म्हणाले, 'दुसऱ्
राऊतांच्या वक्तव्यावर संजय शिरसाटांची जोरदार टीका; थेट म्हणाले, 'दुसऱ्.
मोठी बातमी! भोंदू खरातचा मोबाईल डेटा रिकव्हर, नेमकं काय आलं समोर?
मोठी बातमी! भोंदू खरातचा मोबाईल डेटा रिकव्हर, नेमकं काय आलं समोर?.
महापौर रितू तावडेंकडून काँग्रेसचा निषेध, काळी साडी नेसून सभेत येणार
महापौर रितू तावडेंकडून काँग्रेसचा निषेध, काळी साडी नेसून सभेत येणार.
काँग्रेसशिवाय देशाला योग्य नेतृत्व कोणी करूच शकत नाही; संजय राऊतांनी भ
काँग्रेसशिवाय देशाला योग्य नेतृत्व कोणी करूच शकत नाही; संजय राऊतांनी भ.