AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मारुती-टाटा तयार, Hyundai Creta नव्या अवतारात येत आहे, मायलेजही दमदार

भारतातील लोकप्रिय एसयूव्हींपैकी एक, ह्युंदाई क्रेटा लवकरच पूर्णपणे नवीन अवतारात येत आहे. आता ते पूर्वीपेक्षा मोठे आणि रुंद असेल. त्याचबरोबर त्याला अधिक मायलेजही मिळेल.

मारुती-टाटा तयार, Hyundai Creta नव्या अवतारात येत आहे, मायलेजही दमदार
| Edited By: | Updated on: Jan 31, 2026 | 5:35 PM
Share

भारतातील सर्वाधिक विकल्या जाणाऱ्या कारपैकी एक ह्युंदाई क्रेटा एसयूव्ही आता नवीन अवतारात लाँच होणार आहे. तिसऱ्या जनरेशनमधील ह्युंदाई क्रेटा अखेर चाचणीच्या टप्प्यात पोहोचली आहे आणि मीडिया रिपोर्टमध्ये दक्षिण कोरियातील प्रतिमा समोर आल्या आहेत, तथापि, चाचणी दरम्यान दिसणारी कार कव्हरने झाकलेली होती. दावा केला जात आहे की, नवीन ह्युंदाई क्रेटा पुढील वर्षी लाँच केली जाईल. गंमत म्हणजे हे सध्याच्या मॉडेलपेक्षा थोडे मोठे असेल आणि त्याचा लूक शार्प असेल. विशेष म्हणजे क्रेटामध्ये नवीन सेल्टोसारखे बदल पाहायला मिळतील. नवीन जनरेशन Kia Seltos प्रमाणेच, याची लांबी आणि रुंदी वाढली आहे. यात पुढे झुकणारी विंडस्क्रीन, सरळ पवित्रा, 18 इंचाचे टायर, रूफ स्पॉयलर आणि पुढील आणि मागील बाजूस एक लहान ओव्हरहॅंग देखील असेल, असा दावा केला जात आहे. नवीन क्रेटामध्ये थोडा लांब व्हीलबेस देखील असू शकतो, जो केबिनला पूर्वीपेक्षा चांगली जागा देईल.

इंजिन पर्याय

यांत्रिकदृष्ट्या, नवीन ह्युंदाई क्रेटा 2027 मध्ये जास्त बदल अपेक्षित नाही. सध्याच्या मॉडेलमध्ये 1.5-लीटर नॅचरली एस्पिरेटेड पेट्रोल इंजिन (115 बीएचपी), 1.5-लीटर टर्बो पेट्रोल इंजिन (116 बीएचपी) आणि 1.5-लीटर टर्बो डिझेल इंजिन (160 बीएचपी) मिळते. सर्व व्हेरिएंटमध्ये 6-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्स स्टँडर्ड असेल. सीव्हीटी ऑटोमॅटिक केवळ एनए पेट्रोल इंजिनसह उपलब्ध असेल. डिझेल इंजिन टर्बो पेट्रोल इंजिनसह 6-स्पीड ऑटोमॅटिक आणि 7-स्पीड डीसीटी गिअरबॉक्सशी जोडले जाईल.

ह्युंदाई क्रेटा हायब्रिड 2027 मध्ये येणार

नवीन जनरेशन क्रेटाला 2027 मध्ये एक मजबूत हायब्रिड पॉवरट्रेन देखील मिळेल. कंपनी 1.5 लीटर एनए पेट्रोल इंजिनला हायब्रिड तंत्रज्ञानाने सुसज्ज करू शकते. हीच हायब्रिड सिस्टिम किआ सेल्टोसमध्येही देण्यात येणार आहे. हे स्पष्ट आहे की हायब्रिड क्रेटा सध्याच्या पेट्रोल मॉडेल्सपेक्षा जास्त मायलेज देईल.

10 वर्षांपूर्वी आली होती क्रेटा

2015 मध्ये पहिल्यांदा लाँच झालेली ह्युंदाई क्रेटा भारतीय बाजारपेठेतील सर्वात यशस्वी एसयूव्हींपैकी एक आहे. त्याचे डिझाइन, प्रीमियम इंटिरियर, फीचर-पॅक्ड केबिन, मल्टीपल इंजिन-गिअरबॉक्स पर्याय आणि मजबूत रिसेल व्हॅल्यू लोकांना चांगलीच आवडली आहे. क्रेटाला 2020 मध्ये त्याचा पहिला नवीन अवतार मिळाला आणि 2024 मध्ये त्याला एक मोठा फेसलिफ्ट मिळाला. 2024 मध्ये, एसयूव्हीने 10 लाख (1 दशलक्ष) एकूण विक्रीचा टप्पा ओलांडला आणि जुलै 2025 पर्यंत त्याची एकूण विक्री 12 लाख (1.2 दशलक्ष) युनिट्सपेक्षा जास्त झाली.

Follow Us
मुलांसाठी मैदानं ठेवताय कुठे? आदित्य ठाकरेंचा फडणवीसांना थेट सवाल
Aaditya Thackeray on Devendra Fadnavis : मुलांसाठी मैदानं ठेवताय कुठे? आदित्य ठाकरेंचा फडणवीसांना थेट सवाल
लक्ष्मण हाकेंची मागणी: २ सप्टेंबरचा शासन निर्णय तातडीने रद्द करा
ओबीसी नेते लक्ष्मण हाकेंचा इशारा: मागण्या पूर्ण न झाल्यास राजकीय नेत्यांना भेटणार नाही
साखरेची साठेबाजी रोखण्यासाठी सरकारचं मोठं पाऊल
New Sugar Stock Norms : साखरेची साठेबाजी रोखण्यासाठी सरकारचं मोठं पाऊल
पवारांची राष्ट्रवादी-मोदी भेटीवरून वडेट्टीवारांचं विधान
Vijay Wadettiwar: काय शिजतंय ते आम्ही बघतोय, पवारांची राष्ट्रवादी-मोदी भेटीवरून वडेट्टीवारांचं विधान
मदतीसाठी तरुणांनी थेट खासदार ओमराजे निंबाळकरांना लावला फोन
पुणे रेल्वे स्थानकावर 2 तरुणांना टीसीने पकडलं, मदतीसाठी तरुणांनी थेट खासदार ओमराजे निंबाळकरांना लावला फोन
चांदगुडे कुटुंबामागे उरलं फक्त भयाण घर आणि कुटुंबाची वाट पाहणारा शेरू
Sambhajinagar : चांदगुडे कुटुंबामागे उरलं फक्त भयाण घर आणि कुटुंबाची वाट पाहणारा शेरू , 3 दिवसानंतर शेरुची सुटका
चाकण MIDCच्या विकासासाठी शिंदेंची बैठक,ठाकरेंच्या आमदाराची उपस्थिती
चाकण एमआयडीसीच्या विकासासाठी शिंदे-सामंत यांची बैठक, ठाकरेंच्या आमदाराची उपस्थिती
संभाजीनगर: खोट्या अफवा थांबवा,कुणालच्या मावशीची समाजमाध्यमांना विनंती
मृत कुणालच्या मावशीचा कळकळीचा संदेश: सोशल मीडियावर कुटुंबीयांविषयी चुकीची माहिती पसरवू नका
राहुल गांधींचा पुण्यातील कार्यक्रम ‘स्क्रिप्टेड पेड’;दरेकरांची टीक
राहुल गांधींचा पुणे दौरा स्क्रिप्टेड, पेड; प्रवीण दरेकरांची काँग्रेसवर टीका
प्रक्षोभक भाषण करणाऱ्या आमदारांना अटक करा:सुळेंचं लांडगेंना थेट आव्हान
प्रक्षोभक भाषण करणाऱ्या आमदारांना अटक करा: सुप्रिया सुळे यांचं महेश लांडगे यांना थेट आव्हान