AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तुम्हाला 30 वर्षांत 1 कोटी रुपयांचा फंड हवा? दरमहा किती गुंतवणूक करावी? समजून घ्या

तुम्ही तुमचे पैसे गुंतवण्याचा पर्याय शोधत असाल जिथे तुम्ही दरमहा थोडी गुंतवणूक करू शकता आणि दीर्घकाळात एक चांगला फंड तयार करू शकता.

तुम्हाला 30 वर्षांत 1 कोटी रुपयांचा फंड हवा? दरमहा किती गुंतवणूक करावी? समजून घ्या
sip Image Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Feb 25, 2026 | 6:23 PM
Share

आज आम्ही तुम्हाला SIP चा एक खास फॉर्म्युला सांगणार आहोत. तुम्ही तुमचे पैसे गुंतवण्याचा पर्याय शोधत असाल जिथे तुम्ही दरमहा थोडी गुंतवणूक करू शकता आणि दीर्घकाळात एक चांगला फंड तयार करू शकता, तर तुम्ही तुमचे पैसे म्युच्युअल फंड SIP मध्ये गुंतवू शकता. म्युच्युअल फंड SIP मध्ये जर तुम्ही दीर्घ काळ गुंतवणूक केली तर तुम्ही खूप चांगला फंड तयार करू शकता.

प्रत्येक व्यक्तीला आपले पैसे गुंतवायचे असतात आणि एक चांगला निधी कमवायचा असतो. यासाठी काही लोक सुरक्षित गुंतवणूक पर्याय निवडतात, तर काही लोक जोखीम घेतात आणि म्युच्युअल फंड किंवा शेअर बाजारात गुंतवणूक करतात. जर तुम्ही तुमचे पैसे गुंतवण्याचा पर्याय शोधत असाल जिथे तुम्ही दरमहा थोडी गुंतवणूक करू शकता आणि दीर्घकाळासाठी एक चांगला फंड तयार करू शकता, तर तुम्ही तुमचे पैसे म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये गुंतवू शकता. म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये जर तुम्ही दीर्घ काळ गुंतवणूक केली तर तुम्ही खूप चांगला फंड तयार करू शकता.

म्युच्युअल फंड SIP मध्ये गुंतवणूक

म्युच्युअल फंड SIP मध्ये तुम्हाला दरमहा एक निश्चित रक्कम गुंतवावी लागते. येथे तुम्ही दीर्घ काळासाठी गुंतवणूक करून कोट्यवधींचा फंड कमवू शकता. मात्र, त्यासाठी संयम आणि शिस्तीने नियमित गुंतवणूक करावी लागते. म्युच्युअल फंड SIP मधील परतावा बाजाराशी जोडलेला असतो परंतु दीर्घकाळापर्यंत, आपण बऱ्याचदा केवळ नफा कमवू शकता. बाजाराच्या हालचालीनुसार परतावा देखील बदलतो, परंतु येथे आपल्याला दीर्घ कालावधीत सरासरी 12 टक्के परतावा मिळतो. हा परतावा जास्त किंवा कमी असू शकतो.

म्युच्युअल फंडाची एसआयपी 30 वर्षात 1 कोटींवर

तुम्हाला म्युच्युअल फंड SIP मध्ये गुंतवणूक करून 30 वर्षांत 1 कोटी रुपयांचा फंड तयार करायचा असेल तर तुम्हाला दरमहा 4000 रुपयांची गुंतवणूक करावी लागेल. अशा प्रकारे तुम्ही 30 वर्षांत एकूण 14.40 लाख रुपयांची गुंतवणूक कराल आणि 12 टक्के दराने तुम्हाला 1.23 कोटी रुपयांचा फंड मिळेल. येथे तुम्हाला 1.08 कोटी रुपयांचा थेट नफा होणार आहे.

म्युच्युअल फंडाच्या SIP ला 20 वर्षात मिळणार 1 कोटी रुपये

तुम्हाला म्युच्युअल फंड SIP मध्ये गुंतवणूक करून 20 वर्षांत 1 कोटी रुपयांचा फंड तयार करायचा असेल तर तुम्हाला दरमहा 11,000 रुपयांची गुंतवणूक करावी लागेल. अशा प्रकारे तुम्ही 20 वर्षात एकूण 26.40 लाख रुपयांची गुंतवणूक कराल आणि 12 टक्के दराने तुम्हाला 1.01 कोटी रुपयांचा फंड मिळेल. येथे तुम्हाला 74.78 लाख रुपयांचा थेट फायदा होणार आहे.

SIP गुंतवणुकीत 1 लाख फंड तयार करा, ‘हा’ फॉर्म्युला जाणून घ्या——————- (URL)

——————- ——————–

मुंबई महापालिका 36 हजार कोटींच्या ठेवी मोडणार!
मुंबई महापालिका 36 हजार कोटींच्या ठेवी मोडणार!.
महिला डब्यात चढणाऱ्या तरुणीला केस ओढून बाहेर काढलं! लोकलमधील प्रकार
महिला डब्यात चढणाऱ्या तरुणीला केस ओढून बाहेर काढलं! लोकलमधील प्रकार.
गर्भलिंगचाचणीच्या प्रश्नावरून आव्हाडांनी सभागृहात मांडला प्रस्ताव
गर्भलिंगचाचणीच्या प्रश्नावरून आव्हाडांनी सभागृहात मांडला प्रस्ताव.
कर्ज फेडण्यासाठी शेतकऱ्यांनी किडन्या विकल्या! वडेट्टीवारांचा मोठा दावा
कर्ज फेडण्यासाठी शेतकऱ्यांनी किडन्या विकल्या! वडेट्टीवारांचा मोठा दावा.
एफआयआर करण्यापासून आम्हाला का थांबवलं? रोहित पवारांचा सवाल
एफआयआर करण्यापासून आम्हाला का थांबवलं? रोहित पवारांचा सवाल.
रोहित पवार मरीन लाईन्स पोलीस स्थानकात दाखल; काय घडलं?
रोहित पवार मरीन लाईन्स पोलीस स्थानकात दाखल; काय घडलं?.
कांद्याचे भाव घसरले! आक्रमक शेतकऱ्यांनी लिलाव बंद पाडले
कांद्याचे भाव घसरले! आक्रमक शेतकऱ्यांनी लिलाव बंद पाडले.
महाराष्ट्रातील राज्यसभेच्या 7 जागांसाठी 16 मार्चला मतदान होणार
महाराष्ट्रातील राज्यसभेच्या 7 जागांसाठी 16 मार्चला मतदान होणार.
नायडूंना पदावर राहण्याचा अधिकार नाही! रोहित पवारांची टीका
नायडूंना पदावर राहण्याचा अधिकार नाही! रोहित पवारांची टीका.
दादर स्टेशनवरील 'चालता-फिरता इंडिकेटर'! प्रवाशांसाठी निस्वार्थ सेवा
दादर स्टेशनवरील 'चालता-फिरता इंडिकेटर'! प्रवाशांसाठी निस्वार्थ सेवा.