AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

वयाच्या 40 व्या वर्षी करा अशी प्लॅनिंग, व्हा मालामाल

वयाच्या 40 व्या वर्षी अशी प्लॅनिंग करा की तुमचे स्वप्न, तुमचे आरोग्य आणि भविष्यातील खर्च, या सर्व गोष्टींची पुर्तता झाली पाहिजे. याविषयी पुढे वाचा.

वयाच्या 40 व्या वर्षी करा अशी प्लॅनिंग, व्हा मालामाल
Money 40
| Edited By: बापू गायकवाड | Updated on: Sep 12, 2025 | 10:56 PM
Share

वयाच्या 40 व्या वर्षी जबाबदाऱ्या वाढतात आणि एक छोटीशी चूक देखील मोठ्या आर्थिक समस्या निर्माण करू शकते. अशा वेळी योग्य जोखीम व्यवस्थापन खूप महत्वाचे आहे. चला जाणून घेऊया आपण कमाई, आरोग्य आणि भविष्यातील स्वप्नांचे संरक्षण कसे करू शकता.

जेव्हा तुम्ही 40 वर्षांचे असता तेव्हा आयुष्यात अनेक बदल होतात. कामाच्या जबाबदाऱ्या वाढतात, कुटुंबाच्या गरजा वाढतात आणि भविष्याचा विचार करण्यासही वेळ मिळतो. जर या वयात अचानक समस्या उद्भवली तर तुमच्या बचतीवर परिणाम होऊ शकतो. म्हणूनच, आता आपला पैसा आणि कुटुंब सुरक्षित ठेवण्यासाठी विचारपूर्वक पावले उचलणे महत्वाचे आहे.

चला तर मग जाणून घेऊया की आपण आपल्या 40 व्या वर्षात आपले पैसे आणि कुटुंबाचे संरक्षण कसे करू शकता, परंतु त्यापूर्वी जोखीम व्यवस्थापनाबद्दल जाणून घ्या.

जोखीम व्यवस्थापन म्हणजे काय?

जोखीम व्यवस्थापन म्हणजे आपली कमाई, आरोग्य, कर्ज आणि भविष्यावर परिणाम करणारे धोके ओळखणे आणि त्यांचा प्रभाव कमी करण्याची तयारी करणे. हे आपल्याला आपले पैसे आणि कुटुंबाचे संरक्षण करण्यास अनुमती देते.

40 व्या वर्षी जोखीम कशी हाताळायची?

  • जोखीम ओळखा: सर्व प्रथम, आपल्या आयुष्यातील कोणत्या गोष्टी आपल्या आर्थिक परिस्थितीस हानी पोहोचवू शकतात याचा विचार करा, जसे की आजारपण, कमाई कमी होणे किंवा वाढलेले कर्ज.
  • पैशाचा बफर ठेवा: कमीतकमी 6 महिन्यांच्या खर्चासाठी पैसे वाचवा जेणेकरून अचानक त्रास झाल्यास आपण आरामात विचारपूर्वक पावले उचलू शकाल.
  • आपली कमाई सुरक्षित ठेवा: जर तुमची कमाई थांबली तर कुटुंबाचे आयुष्य कसे चालेल? यासाठी दीर्घकालीन जीवन विमा घ्या, जो तुमच्या कमाईचा आधार असेल.
  • आरोग्य विमा नक्की घ्या : हा आजार अचानक येतो आणि उपचार महाग होतात. म्हणूनच, चांगल्या आरोग्य विम्यासह स्वत: चे आणि आपल्या कुटुंबाचे संरक्षण करा जेणेकरून वैद्यकीय खर्चामुळे आपली बचत खराब होणार नाही.
  • तुमची मोठी स्वप्ने बचतीपासून वेगळी ठेवा: घर खरेदी करणे, मुलांचे शिक्षण, सेवानिवृत्ती – या मोठ्या उद्दिष्टांसाठी स्वतंत्रपणे बचत करा आणि स्वप्ने सत्यात उतरण्यासाठी नियमित गुंतवणूक करा.
  • तुमच्या कर्जावर नियंत्रण ठेवा: कर्जाकडे काळजीपूर्वक लक्ष द्या – किती थकबाकी आहे, व्याज दर काय आहे आणि कधी फेडायचे आहे. महागडे कर्ज लवकर काढून टाकण्याचा प्रयत्न करा.
  • दरवर्षी रिव्ह्यू करा: जीवन बदलते. म्हणून दरवर्षी आपला विमा, गुंतवणूक आणि कागदपत्रे अद्यतनित करा जेणेकरून आपले संरक्षण कायम राहील.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
टायगर श्रॉफ प्रकरणातील सुनावणीला सुरुवात; पोलिसांनी मागितली....
Tiger Shroff : टायगर श्रॉफ प्रकरणातील सुनावणीला सुरुवात; पोलिसांनी मागितली 14 दिवसांची कोठडी
दसरा मेळावा की कॉमेडी सर्कस? नवनाथ बन यांची ठाकरे- राऊतांवर बोचरी टीका
Navnath Ban on Uddhav Thackeray : दसरा मेळावा की कॉमेडी सर्कस? नवनाथ बन यांची उद्धव ठाकरे-संजय राऊतांवर बोचरी टीका, पुढे म्हणाले...
उद्धव ठाकरे, एकनाथ शिंदे आणि मनोज जरांगे यांचे मेळावे म्हणजे...
Gunratna Sadavarte : उद्धव ठाकरे, एकनाथ शिंदे आणि मनोज जरांगे यांचे मेळावे म्हणजे...; गुणरत्न सदावर्तेंचा जोरदार हल्लाबोल
सुमन पाटलांची निवडणुकीतून माघार, पडद्यामागे नेमकं काय घडलं?
Sangli Bank Election : सुमन पाटलांची निवडणुकीतून माघार, सांगलीच्या राजकारणात चर्चांना उधाण; पडद्यामागे नेमकं काय घडलं?
मला कोपऱ्यात टाकलं, कोणी आयोजन केलंय? दसरा मेळाव्यात शिंदे आयोजकांवर..
Eknath Shinde : मला कोपऱ्यात टाकलं, कोणी आयोजन केलंय? दसरा मेळाव्यात एकनाथ शिंदे आयोजकांवर संतापले; नेमकं काय घडलं?
जिओच्या आयपीओला अवघ्या 100 मिनिटांत तुफान प्रतिसाद; गुंतवणूकदारांनी...
Jio IPO : जिओच्या आयपीओला अवघ्या 100 मिनिटांत तुफान प्रतिसाद; गुंतवणूकदारांनी काय लक्षात ठेवावं?
एमएच-सीईटी परीक्षा रद्द झाली की डिसेंबरमध्ये होणार? CET सेलने अफवांवर
MHT-CET Exam Update : एमएच-सीईटी परीक्षा रद्द झाली की डिसेंबरमध्ये होणार? CET सेलने अफवांवर दिलं मोठं स्पष्टीकरण
मोदी-अदानींवरील डॉक्युमेंटरी व्हायरल; साबिर भाटियासह 29 X अकाउंट...
PM Modi Documentry : मोदी-अदानींवरील डॉक्युमेंटरी व्हायरल; साबिर भाटिया यांच्यासह 29 X अकाउंटधारकांना थेट...
मुख्यमंत्री फडणवीस, शिंदे, सुनेत्रा पवार दिल्लीत; द्रौपदी मुर्मूंची...
Delhi : मुख्यमंत्री फडणवीस, शिंदे आणि सुनेत्रा पवार दिल्लीत; राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मूंची घेणार भेट, कारण काय?
प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणात मोठी घडामोड; राजेंद्र शिंदे पाचव्यांदा....
Pradeep Purnekar Case : प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणात मोठी घडामोड; राजेंद्र शिंदे पाचव्यांदा चौकशीसाठी हजर, तपासात काय उघड होणार?