AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

हे कुणासोबतही घडू शकतो… तीन लाख बांगलादेशींना परत पाठवलं; काय आहे भानगड?

मुंबई क्राइम ब्रँचने एका आंतरराष्ट्रीय टोळीचा पर्दाफाश केला आहे. बांगलादेशातील मुस्लीम नागरिक भारतात स्थायिक होण्यासाठी हिंदूंना प्रेमाच्या जाळ्यात अडकवतात. जाणून घ्या.

हे कुणासोबतही घडू शकतो... तीन लाख बांगलादेशींना परत पाठवलं; काय आहे भानगड?
क्राईमImage Credit source: Tv9 Network
| Edited By: | Updated on: Aug 14, 2025 | 2:00 PM
Share

तुम्ही प्रेमाच्या जाळ्यात अडकू शकतात. हे करताना तुम्हाला बांगलादेशी मुस्लीम फसवण्याची शक्यता आहे. कारण, आता अशा प्रकारचा नवा ट्रप आखल्या जात आहे. त्यामुळे बांगलादेशी मुस्लीम भारतात स्थाईक होऊ शकतात. हे कुणासोबतही घडू शकतं, त्यामुळे ही बातमी काळजीपूर्वक वाचा.

बांगलादेशातील मुस्लीम नागरिक भारतात स्थायिक होण्यासाठी हिंदूंना प्रेमाच्या जाळ्यात अडकवतात. मंजू शर्मा ऊर्फ अल्ताफ शेख असे या महिलेचे नाव असून मुंबई गुन्हे शाखेने नुकतीच एका महिलेला अटक केली आहे. ही महिला बांगलादेशातून बेकायदेशीररित्या भारतात दाखल झाली होती. चौकशीदरम्यान तिने वर्षानुवर्ष बनावट भारतीय ओळखपत्रे तयार करून परदेशी नागरिकांना देशातच स्थायिक करण्याचे जाळे उघडकीस आणले आहे.

वाचा: शरीराचे दोन तुकडे, ब्रेस्टच कापून फेकलं, 500 लोकांकडून गुन्हा कबूल, तरीही खुनाचं रहस्य गुलदस्त्यात

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अल्ताफ यांनी सांगितले की, बांगलादेशी नागरिक प्रथम एजंटांच्या माध्यमातून पश्चिम बंगालमध्ये बनावट जन्म दाखले मिळवतात. त्या आधारे आधार कार्ड तयार केले जातात. कागदपत्रे मिळताच या घुसखोरांना भारतातील विविध शहरांमध्ये पाठवले जाते. येथे ते सामान्य लोकांप्रमाणे आपली ओळख लपवून स्थायिक होण्याचा प्रयत्न करतात.

या टोळीच्या विशेष रणनीतीमध्ये लव्ह ट्रॅप लावून लग्न करण्याचाही समावेश असल्याचे सूत्रांनी सांगितले. अल्ताफ शेख यांनी कबूल केले की, महिला घुसखोर प्रामुख्याने हिंदू पुरुषांना लक्ष्य करतात, तर पुरुष घुसखोर हिंदू मुलींशी लग्न करून देशात कायमचे राहू इच्छितात.

मंजू शर्मा – अल्ताफ शेख

अल्ताफ शेख हिनी स्वत: हाच दृष्टिकोन अवलंबला. तिने आधी पश्चिम बंगालमार्गे भारतात प्रवेश केला, बनावट कागदपत्रे तयार केली आणि नंतर मुंबई गाठली आणि एका बारमध्ये पुरुषोत्तमप्रसाद शर्मा यांची भेट घेतली. दोघांमध्ये जवळीक वाढली आणि लवकरच त्यांनी लग्न केले. त्यानंतर मंजू शर्मा या नावाने ती अनेक वर्षे भारतात राहत होती. तिचे आधार कार्डही पुरुषोत्तमने बनावट कागदपत्रांच्या साहाय्याने बनवले होते. मुंबई क्राइम ब्रँचने अल्ताफ आणि तिच्या पतीला 3 ऑगस्ट 2025 रोजी अटक केली होती. या रॅकेटचे मूळ देशातील इतर अनेक राज्यांमध्ये पसरण्याची शक्यता पोलिसांनी व्यक्त केली आहे.

एक हजार बांगलादेशींना परत पाठवले

गेल्या तीन महिन्यांत मुंबई पोलिसांनी सुमारे एक हजार बांगलादेशी नागरिकांना हद्दपार केले असून ही संख्या सातत्याने वाढत आहे. या प्रकरणाचा तपास वेगाने सुरू असून या टोळीशी संबंधित आणखी नावे मिळण्याची पोलिसांना आशा आहे.

रानडुकरांसमुळे तुरीच्या पिकाचे नुकसान, शेतकरी अडचणीत
रानडुकरांसमुळे तुरीच्या पिकाचे नुकसान, शेतकरी अडचणीत.
वानखेडे स्टेडियमवर मेस्सीला पाहण्यासाठी गर्दी; कडक पोलीस बंदोबस्त
वानखेडे स्टेडियमवर मेस्सीला पाहण्यासाठी गर्दी; कडक पोलीस बंदोबस्त.
बिबट्याने डोळ्यासमोरून 4 वर्षांच्या चिमूकल्याला उचलून नेलं!
बिबट्याने डोळ्यासमोरून 4 वर्षांच्या चिमूकल्याला उचलून नेलं!.
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठे बदल? अर्जुन खोतकरांचे महत्त्वाचे विधान
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठे बदल? अर्जुन खोतकरांचे महत्त्वाचे विधान.
मुंबईत महायुतीत शिवसेना 125 जागांसाठी आग्रही? मोठी अपडेट आली समोर
मुंबईत महायुतीत शिवसेना 125 जागांसाठी आग्रही? मोठी अपडेट आली समोर.
मुख्यमंत्री भाजपशिवाय दुसऱ्या पक्षाचा शक्य नाही!मुनगंटीवारांचं वक्तव्य
मुख्यमंत्री भाजपशिवाय दुसऱ्या पक्षाचा शक्य नाही!मुनगंटीवारांचं वक्तव्य.
सरकार फार काही करेल असं वाटत नाही! अंबादास दानवेंची खोचक टीका
सरकार फार काही करेल असं वाटत नाही! अंबादास दानवेंची खोचक टीका.
अधिवेशनात विदर्भावर चर्चा नाही! विरोधकांचा सरकारवर हल्लाबोल
अधिवेशनात विदर्भावर चर्चा नाही! विरोधकांचा सरकारवर हल्लाबोल.
तरुणांना सरकारकडून 6 लाख मिळणार! काय आहे योजना?
तरुणांना सरकारकडून 6 लाख मिळणार! काय आहे योजना?.
कृषी संजीवनी योजना गेमचेंजर ठरली! मुख्यमंत्र्यांची अधिवेशनात माहिती
कृषी संजीवनी योजना गेमचेंजर ठरली! मुख्यमंत्र्यांची अधिवेशनात माहिती.