AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद हिरोईन नव्हे तर या हिरोचा होता दिवाना, दुबईतल्या घरी बोलवून…

अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिम आणि बॉलिवूडचे जवळचे नाते होते. दाऊदला बॉलिवूडमधील काही अभिनेत्री आवडायच्या. त्यांच्यासोबत दाऊद रिलेशनशीपमध्ये देखील होता. पण तुम्हाला माहिती आहे का दाऊद इब्राहिम हा एका अभिनेत्याच्या देखील प्रेमात होता.

अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद हिरोईन नव्हे तर या हिरोचा होता दिवाना, दुबईतल्या घरी बोलवून...
Dawood IbrahimImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: Jan 06, 2026 | 7:32 PM
Share

हिंदी सिनेमात एकेकाळी अभिनेते अंडरवर्ल्डच्या भीतीच्या सावलीत जगत होते. अभिनेत्रींच्या अफेअरच्या चर्चा असो किंवा काही मोजक्या कलाकारांची अंडरवर्ल्डशी खास मैत्री, आजही ते किस्से दबक्या आवाजात बॉलिवूडमध्ये सांगितले जातात. असे म्हटले जाते की, दाऊद इब्राहीम आणि हाजी मस्तानसारखे डॉन मोठ्या चित्रपटांत पैसे गुंतवत असत आणि निर्मात्यांवर दबाव टाकत की त्यांनी आपल्या चित्रपटात त्यांना हव्या त्या कलाकारांना घ्यावे.

दाऊद इब्राहीमचे नाव तर कित्येक बॉलिवूड अभिनेत्रींशी जोडले गेले आणि त्यांच्या प्रेमकथा प्रसिद्ध झाल्या. डॉनच्या अभिनेत्रींशी असलेल्या लव्ह लाइफबद्दल लोकांना बरेच काही माहीत आहे, पण तुम्हाला माहीत आहे का की, डॉनला बॉलिवूडचा एक अभिनेता खूप आवडत होता, ज्याला त्याने दुबईतील बंगल्यात विशेष बोलावून चहा पाजला होता, याचा खुलासा त्या अभिनेत्यानेच केला होता.

या अभिनेत्याचा खूप मोठा फॅन होता दाऊद इब्राहीम

लहानपणापासूनच अभिनयाच्या दुनियात पाय रोवणारा आणि अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊदलाही आपला जबरा फॅन बनवणारा हा अभिनेता दुसरा कोणी नसून ऋषी कपूर होते. दिवंगत अभिनेत्याने आपल्या आत्मचरित्रात दाऊदशी संबंधित दोन-तीन किस्से सांगितले होते. आपल्या पुस्तकात बॉबी अभिनेत्याने सांगितले की, १९८८ मध्ये जेव्हा ते दुबईत आशा भोसले आणि आर.डी. बर्मन यांच्या एका कार्यक्रमाला हजेरी लावण्यासाठी गेले होते, तेव्हा तिथे दाऊदशी संबंधित एक व्यक्ती त्यांना भेटली होती.

ऋषी कपूरने पुस्तकात पुढे सांगितले, “एक माणूस माझ्याकडे आला आणि म्हणाला की दाऊद साहेब बोलतील.” त्यानंतर दाऊदने अभिनेत्याला आपल्या दुबईतील घरात येण्याचे आमंत्रण दिले. जेव्हा ऋषी कपूर आपल्या मित्रासोबत पोहोचले, तेव्हा दाऊदने स्वतः त्यांचे स्वागत करून चहा आणि बिस्किट्स ऑफर केले.

ऋषी कपूर जाण्यापूर्वी दाऊदने ही गोष्ट सांगितली होती

ऋषी कपूरने आपल्या पुस्तकात हेही सांगितले की, गप्पा मारल्यानंतर जेव्हा ते जाण्यास निघाले, तेव्हा दाऊद इब्राहीमने त्यांना म्हटले, “तुम्हाला काहीही हवे असेल, पैसे किंवा काहीही, तर मला बिनधास्त फोन करा.” ही तर ऋषी कपूरची डॉनशी पहिली भेट होती. दुसऱ्या भेटीचा उल्लेख करताना त्यांनी लिहिले की, दुसऱ्यांदा ते दाऊदला तेव्हा भेटले जेव्हा नीतू कपूरशी त्यांचे लग्न झाले होते.

खरे तर लग्नानंतर हे जोडपे दुबईतील एका मॉलमध्ये फिरत होते, तिथे त्यांची डॉनशी गाठ पडली. या भेटीत दाऊदने ऋषी कपूरला काही खरेदी करून देण्याचा आग्रह केला, पण अभिनेत्याने काहीही घेण्यास सरळ नकार दिला. इतकेच नव्हे तर दोघांनी नंबरही आदालाबदली केले, पण फक्त दाऊदनेच ऋषी कपूरला आपला नंबर दिला. त्या वेळी फोन उपलब्ध नसल्यामुळे अभिनेत्याने नंबर दिला नाही.

राज कपूरच्या निधनानंतरही केला होता फोन

ऋषी कपूरने सांगितले की, १९८८ मध्ये जेव्हा त्यांचे वडील राज कपूरचे निधन झाले, त्या वेळीही खूप प्रेमाने दाऊद इब्राहीमने फोन करून त्यांचा आणि कुटुंबाचा हालहवाल विचारले होते. या पुस्तकात त्यांनी स्पष्ट केले की, जेव्हा ते १९८८ आणि १९८९ मध्ये त्यांना भेटले, तेव्हा ते खूप सभ्य पद्धतीने भेटले होते. मात्र, त्यांनाही हे समजले नाही की अचानक दाऊदने भारतावर हल्ला का केला. ऋषी कपूरने सांगितले की, त्या दोन भेटींनंतर ते कधीही त्यांना भेटले नाहीत.

Follow Us
उद्धव ठाकरेंचं पश्चिम बंगाल निवडणूकीबाबत मोठं विधान
उद्धव ठाकरेंचं पश्चिम बंगाल निवडणूकीबाबत मोठं विधान.
जिथे जास्त बोली लागते तिथे नेते जातात, उद्धव ठाकरेंच मोठं विधान
जिथे जास्त बोली लागते तिथे नेते जातात, उद्धव ठाकरेंच मोठं विधान.
पहलगाम हल्ल्यातील शहीद आदिल शहाच्या कुटुंबासाठी उभारलं नवं घर
पहलगाम हल्ल्यातील शहीद आदिल शहाच्या कुटुंबासाठी उभारलं नवं घर.
पश्चिम बंगालच्या निवडणुकीपूर्वीच ममता बॅनर्जी यांना मोठा धक्का, नेमकं
पश्चिम बंगालच्या निवडणुकीपूर्वीच ममता बॅनर्जी यांना मोठा धक्का, नेमकं.
महिला आरक्षणावरून राजकारण तापलं; खोटं कितीही बोललं तरी सत्य कायम राहतं
महिला आरक्षणावरून राजकारण तापलं; खोटं कितीही बोललं तरी सत्य कायम राहतं.
खरातच्या गुन्ह्यांचा अंतच नाही! नाशिकच्या सिन्नरमध्ये 15वा गुन्हा दाखल
खरातच्या गुन्ह्यांचा अंतच नाही! नाशिकच्या सिन्नरमध्ये 15वा गुन्हा दाखल.
सुळे यांचा थेट सरकारला सवाल, विधेयक मंजूर, मग अंमलबजावणी का नाही?
सुळे यांचा थेट सरकारला सवाल, विधेयक मंजूर, मग अंमलबजावणी का नाही?.
महिला आरक्षण विधेयकावरून राजकीय घमासान; मुख्यमंत्री फडणवीसांचे आव्हान
महिला आरक्षण विधेयकावरून राजकीय घमासान; मुख्यमंत्री फडणवीसांचे आव्हान.
भाजपवाले काय म्हणतात ते त्यांनाही कळत नाही, ही जप्त केलेल्या ड्रग्सची
भाजपवाले काय म्हणतात ते त्यांनाही कळत नाही, ही जप्त केलेल्या ड्रग्सची.
स्वत:च्या जीवावर जिंकतो, आमदाराचं एकनाथ शिंदेंना आव्हान!
स्वत:च्या जीवावर जिंकतो, आमदाराचं एकनाथ शिंदेंना आव्हान!.