AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

वजन कमी करायचं? एकदा जपानी वॉक करून पाहा, जाणून घ्या त्यांचे फायदे

वाढत्या वजनाची समस्या आजकाल एक सामान्य समस्या बनली आहे. वाढते वजन कमी करण्यासाठी लोक विविध तंत्रांचा अवलंब करतात ज्यामुळे त्यांना तंदुरुस्त राहण्यास मदत होते. यासाठी सोशल मिडियावर दररोज अनेक ट्रिक्स व्हायरल होत राहतात. आजकाल जपानी वॉक खूप ट्रेंडिंग आहे. ते कसे करायचे आणि वजन कमी करण्यासाठी ते प्रभावी आहे का ते आपण आजच्या या लेखातून जाणून घेऊयात...

वजन कमी करायचं? एकदा जपानी वॉक करून पाहा, जाणून घ्या त्यांचे फायदे
japanese walk Image Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Jun 01, 2025 | 4:19 PM
Share

सर्वजण दिवसभर कामात इतके व्यस्त असतो की आपण स्वतःची काळजी घेण्यासाठी वेळ काढू शकत नाहीत. यामुळेच लठ्ठपणासह अनेक आजार वेगाने आपल्या शरीरात वाढत असतात. अशा परिस्थितीत अनेकजण सोप्या पण प्रभावी पद्धती शोधत राहतात, ज्या जड व्यायामाशिवाय वजन कमी करण्यास मदत करू शकतात. यासाठी अनेक प्रकारची सूत्रे ट्रेंडिंगमध्ये असल्याचे आपण पाहतोच. अशीच एक पद्धत अलिकडच्या काळात चर्चेत आली आहे, ज्याला जपानी वॉक असे म्हणतात.

जपानी वॉक आजकाल खूप लोकप्रिय होत आहे आणि तज्ञ देखील वजन कमी करण्यासाठी हा वॉक प्रभावी मानत आहेत. ही एक सामान्य चाल नाही, तर जपानमध्ये वर्षानुवर्षे अवलंबली जाणारी एक खास तंत्र आहे. तर आज या लेखात आपण जाणून घेऊया जपानी वॉक म्हणजे काय? ते कसे करावे आणि ते केल्याने वजन कमी होण्यास खरोखर मदत होऊ शकते का?

जपानी वॉक म्हणजे काय?

जपानी वॉक ही एक विशेष प्रकारची चालण्याची पद्धत आहे जी जपानमधील लोक पाळतात. यामध्ये प्रथम तुम्हाला काही वेळ वेगाने चालावे लागेल आणि नंतर हळूहळू चालावे लागेल, त्यानंतर काही वेळ धावावे लागेल. या चालण्यात, मध्ये इंटरवल घेतले जाते. म्हणून या चालण्याला इंटरवल वॉक असेही म्हणतात. हे दिवसातून फक्त 30 मिनिटे करावे लागेल. आता ते कसे करायचे ते जाणून घेऊयात.

जपानी वॉक कशी केली जाते?

जपानी किंवा इंटरवल वॉक खूप सोपे आहे. जेव्हा तुम्ही फिरायला जाता तेव्हा प्रथम सामान्य वेगाने 2-3 मिनिटे हळू चालावे जेणेकरून शरीर उबदार होईल. त्यानंतर, 1मिनिट वेगाने चाला, जणू काही तुम्ही प्रयत्न करत आहात पण धावत नाही आहात. यानंतर पुन्हा 2 मिनिटे हळू चालत जा जेणेकरून शरीराला विश्रांती मिळेल. अशाप्रकारे आलटून पालटून जलद आणि हळू चालत राहा. तुम्ही हे 20 ते 30 मिनिटे करू शकता. आता त्याचे फायदे काय आहेत ते जाणून घ्या.

जपानी वॉकचे फायदे

वजन कमी करण्यासाठी हे वॉक प्रभावी आहे परंतु चांगले परिणाम मिळविण्यासाठी तुम्हाला ते नियमितपणे करावे लागेल. यासोबतच संतुलित आहार आणि पुरेशी झोप घ्या. जर तुम्ही हे सर्व नियमितपणे केले तर तुम्हाला अपेक्षित परिणाम मिळू शकेल. याशिवाय ते पोटाची चरबी देखील कमी करते. अनेक संशोधनात असे आढळून आले आहे की जपानी वॉकमुळे तणाव कमी होतो, ज्यामुळे झोपेची गुणवत्ता सुधारते. एकंदरीत हे वॉक केवळ वजन कमी करण्यासाठीच नाही तर तुमच्या एकूण आरोग्यासाठी देखील फायदेशीर आहे.

( डिस्क्लेमर : या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
सुनेत्रा पवार यांचा दिल्ली दौरा; NDAच्या महत्त्वाच्या नेत्यांना भेटणार
सुनेत्रा पवार यांचा दिल्ली दौरा; NDAच्या महत्त्वाच्या नेत्यांना भेटणार.
झिरवाळ प्रकरणावर अदिती तटकरे यांचे स्पष्टीकरण
झिरवाळ प्रकरणावर अदिती तटकरे यांचे स्पष्टीकरण.
हायवेवर हिंदी फलक! मनसेचा पारा चढला, तर होणार खळखट्याक...
हायवेवर हिंदी फलक! मनसेचा पारा चढला, तर होणार खळखट्याक....
अवकाळीचा शेतीला फटका, लाखोंचे नुकसान, शेतकरी हवालदिल
अवकाळीचा शेतीला फटका, लाखोंचे नुकसान, शेतकरी हवालदिल.
दख्खनचा राजा ज्योतिबा मंदिराच्या कळसावर गुलाल आणि खोबऱ्याची उधळण
दख्खनचा राजा ज्योतिबा मंदिराच्या कळसावर गुलाल आणि खोबऱ्याची उधळण.
व्हायरल व्हिडीओमुळे मंत्री नरहरी झिरवळ मंत्रिमंडळ बैठकीत अनुपस्थित?
व्हायरल व्हिडीओमुळे मंत्री नरहरी झिरवळ मंत्रिमंडळ बैठकीत अनुपस्थित?.
आता 14 दिवस सुटका नाहीच... भोंदूबाबा अशोक खरातला न्यायालयीन कोठडी
आता 14 दिवस सुटका नाहीच... भोंदूबाबा अशोक खरातला न्यायालयीन कोठडी.
अखेर भाजपने पत्ते खोलले, राहुरीसाठी या नेत्याला दिली उमेदवारी
अखेर भाजपने पत्ते खोलले, राहुरीसाठी या नेत्याला दिली उमेदवारी.
सर्वात आधी निषेध एकनाथ शिंदे यांचा केला पाहिजे... राऊत असं का म्हणाले?
सर्वात आधी निषेध एकनाथ शिंदे यांचा केला पाहिजे... राऊत असं का म्हणाले?.
ताराराणींबाबत वादग्रस्त वक्तव्यावरून संताप; राऊतांचा जैन मुनींवर निशाण
ताराराणींबाबत वादग्रस्त वक्तव्यावरून संताप; राऊतांचा जैन मुनींवर निशाण.