AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

ट्रम्प यांचा ‘टॅरिफ बॉम्ब’, 14 देशांवर 40 % पर्यंतचा प्रचंड कर, भारतासंदर्भात काय निर्णय?

Trump New Tariffs: अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी १४ देशांवर नवीन शुल्क जाहीर करताना भारत-अमेरिका व्यापार कराराबद्दलही वक्तव्य केले आहे. तसेच ट्रम्प टॅरिफचे पत्र प्रथम जपान आणि कोरियाला पाठवण्यात आले आहे.

ट्रम्प यांचा 'टॅरिफ बॉम्ब', 14 देशांवर 40 % पर्यंतचा प्रचंड कर, भारतासंदर्भात काय निर्णय?
Jitendra Zavar
Jitendra Zavar | Updated on: Jul 08, 2025 | 7:34 AM
Share

Trump On India-US Trade Deal: अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी जगातील १४ देशांवर टॅरिफ बॉम्ब टाकला आहे. ट्रम्प यांनी स्वाक्षरी केलेले पत्र या देशांना पाठवले आहे. ट्रम्प टॅरिफचे पत्र प्रथम जपान आणि कोरियाला पाठवण्यात आले आहे. त्या देशांवर २५ टक्के टॅरिफ लावण्यात आला आहे. त्याच वेळी म्यानमार, लाओस, दक्षिण आफ्रिका, कझाकस्तान आणि मलेशिया येथून आयात केलेल्या उत्पादनांवर नवीन शुल्क जाहीर करण्यात आले आहे. सर्वाधिक टॅरिफ ४० टक्के म्यानमारवर लावण्यात आले आहे. १ ऑगस्टपासून हा टॅरिफ असणार आहे. दरम्यान, आतापर्यंत भारतावर कोणताही टॅरिफ जाहीर केलेला नाही. उलट ट्रम्प यांनी भारत-अमेरिका व्यापार कराराबद्दल म्हटले आहे की, आम्ही भारतासोबत करार करण्याच्या अगदी जवळ आहोत.

१४ देशांना पत्र पाठवले

डोनाल्ड ट्रम्प यांनी त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्रुथ सोशलवर या नवीन टॅरिफची माहिती दिली. त्यांनी म्हटले की, टॅरिफच्या निर्णयाशी संबंधित अधिकृत पत्रे सर्व देशांच्या नेत्यांना पाठवण्यात आली आहेत. ट्रम्प यांनी याला टॅरिफ पत्रांची एक नवीन लाट म्हटले. तसेच १४ देशांनी अमेरिकेवर टॅरिफ वाढवले तर त्यांच्यावर आणखी टॅरिफ लावण्यात येणार आहे. त्या देशांनी जितके टॅरिफ वाढवले, तितके अतिरिक्त टॅरिफ त्या देशांवर लावण्यात येणार आहे.

रॉयटर्सच्या वृत्तानुसार, अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी १४ देशांवर नवीन शुल्क जाहीर करताना भारत-अमेरिका व्यापार कराराबद्दलही वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की, आम्ही भारतासोबत करार करण्याच्या जवळ आहोत. आम्ही ब्रिटन आणि चीनसोबत करार केला आहे. ट्रम्प यांच्या मते आम्ही ज्या देशांना टॅरिफ पत्रे पाठवली आहेत, त्यांच्यासोबत चर्चा झाली आहे. परंतु त्या देशांसोबत आम्ही करार करू शकलो नाही. म्हणून त्यांना एक पत्र पाठवण्यात आले आहे.

गेल्या आठवड्यात दिले होते संकेत

गेल्या आठवड्यात एअर फोर्स वनमध्ये माध्यमांशी बोलताना ट्रम्प यांनी सांगितले होते की, त्यांनी डझनभर देशांसाठी टॅरिफ लेटरवर स्वाक्षरी केली आहे. तसेच त्या टॅरिफची घोषणा सोमवारी होणार आहे. आता नवीन टॅरिफ १ ऑगस्टपासून लागू होणार आहे.

कोणत्या देशांवर कित टॅरिफ

  • जपान 25%
  • दक्षिण कोरिया 25%
  • म्यानमार 40%
  • लाओस 40%
  • दक्षिण अफ्रिका 30%
  • कजाकिस्तान 25%
  • मलेशिया 25%
  • ट्यूनीशिया 25%
  • इंडोनेशिया 32%
  • बोस्निया 30%
  • बांगलादेश 35%
  • सर्बिया 35%
  • कंबोडिया 36%
  • थायलँड 36%

Follow Us
बिग बॉस फेम रीलस्टार दिव्या शिंदेला अटक; पोलीस कोठडी सुनावली पण....
Reelstar Divya Shinde : Bigg Boss Marathi : बिग बॉस फेम रीलस्टार दिव्या शिंदेला अटक; पोलीस कोठडी सुनावली पण किती दिवसांची?
राहुल गांधींचं वागणं म्हणजे उथळ पाण्याला....; वाघमारेंचा जोरदार हल्ला
Jyoti Waghmare : राहुल गांधींचं वागणं म्हणजे उथळ पाण्याला....; ज्योती वाघमारेंचा जोरदार हल्लाबोल
नीला विखे पाटलांच्या स्वीडन विजयावरून सुजय विखे आणि लंकेंमध्ये खडाजंगी
Nilesh Lanke Vs Sujay Vikhe : नीला विखे पाटलांच्या स्वीडन विजयावरून सुजय विखे आणि निलेश लंकेंमध्ये राजकीय खडाजंगी
पुण्यात गणेश विसर्जन मिरवणुकीत डीजेवरून पोलिसांना थेट आव्हान
पुण्यात गणेश विसर्जन मिरवणुकीत डीजेवरून पोलिसांना थेट आव्हान
मुंबई विमानतळावर लँड जिहाद? किरीट सोमय्या यांच्या आरोपांमुळे खळबळ
मुंबई विमानतळावर लँड जिहाद? किरीट सोमय्या यांच्या आरोपांमुळे खळबळ; थेट कारवाईची मागणी; आरोप काय?
मुंबईला पाणीपुरवठा करणाऱ्या धरणांमध्ये पुरेसा साठा, तरीही पाणीकपात सुर
मुंबईला पाणीपुरवठा करणाऱ्या धरणांमध्ये पुरेसा साठा, तरीही 10% पाणीकपात सुरू
एसटी प्रवाशांसाठी मोठी बातमी; 1 ऑक्टोबरपासून स्मार्ट कार्ड बंधनकारक...
ST Smart Card Sakti : एसटी प्रवाशांसाठी मोठी बातमी; 1 ऑक्टोबरपासून सवलतीसाठी स्मार्ट कार्ड बंधनकारक, कार्ड नसेल तर...
राज्यात सगळीकडे कोरडा दुष्काळ, या जिल्ह्यात मात्र महापूर....
राज्यात सगळीकडे कोरडा दुष्काळ, या जिल्ह्यात मात्र महापूर, 250 घरं थेट पाण्याखाली; नेमकं काय घडलं?
उत्तर प्रदेशात परतीच्या मान्सूनचा कहर, शेती व रस्ते पाण्याखाली
उत्तर प्रदेशात परतीच्या मान्सूनचा कहर, शेती व रस्ते पाण्याखाली, जनजीवन विस्कळीत
उत्तर प्रदेशात मुसळधार पावसाचा कहर; 48 तासांत 15 बळी, शेकडो कुटुंबांवर
Uttar Pradesh : उत्तर प्रदेशात मुसळधार पावसाचा कहर; 48 तासांत 15 बळी, शेकडो कुटुंबांवर संकट