AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Welcome To Hell, सैनिकांना शवपेटीतच परत पाठवले जाईल; इराणने उचलले मोठे पाऊल, काय घडलं?

इराणच्या दैनिक वृत्तपत्राने, "नरकात आपले स्वागत आहे," असे लिहून, शवपेट्यांमध्ये येणाऱ्या सैनिकांसह अमेरिकेच्या संभाव्य भू-आक्रमणाचा इशारा दिला आहे. अमेरिका मध्य-पूर्वेत १०,००० अतिरिक्त सैन्य तैनात करणार आहे.

Welcome To Hell, सैनिकांना शवपेटीतच परत पाठवले जाईल; इराणने उचलले मोठे पाऊल, काय घडलं?
Iran and AmericaImage Credit source: Social Media
| Updated on: Mar 29, 2026 | 9:18 AM
Share

अमेरिका आणि इस्त्रायलने इराणविरोधात सुरु केलेल्या युद्धाला जवळपास 30 दिवस झाले आहेत. कोणताही देश माघारा घेण्यास तयार नाही. इराण देखील अमेरिका आणि इस्त्रायलवर प्राणघातक हल्ले करताना दिसत आहे. अमेरिकेने3500 जास्त सैनिक तैनात केले आहेत. यूएस सेंट्रल कमांडने (CENTCOM) पुष्टी केली आहे की, आधुनिक युद्धनौका यूएसएस त्रिपोली सुमारे 2,500 मरीन सैनिकांना घेऊन तिच्या निर्धारित कार्यक्षेत्रात दाखल झाली आहे. त्यानंतर आता इराणने यावर प्रतिक्रिया दिली. त्यांची प्रतिक्रिया ही संपूर्ण जगाचे लक्ष वेधून घेताना दिसत आहे.

 नेमकं काय घडलं?

नुकताच इराणचे इंग्रजी दैनिक ‘तेहरान टाइम्स’च्या पहिल्या पानावर आज “नरकात आपले स्वागत आहे” या शीर्षकाने अमेरिकेला खुली चेतावनी देण्यात आली आहे. त्यात म्हटले आहे की, इराणच्या भूमीवर पाऊल ठेवणारा कोणताही अमेरिकी सैनिक “शवपेटीतच परत जाईल.” ही धमकी अशा वेळी आली आहे जेव्हा अमेरिकी मीडियाने शुक्रवारी वृत्त दिले की, संयुक्त राज्य अमेरिका मध्य पूर्वात १०,००० अतिरिक्त सैनिकांच्या तैनात करण्याचा विचार करत आहे. असे म्हटले जात आहे की, अमेरिका इराणमध्ये जमीनीवरील युद्धाची तयारी सुरु आहे.

अमेरिकी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी वारंवार दावा केला असला तरी की तेहरान संघर्ष संपवण्यासाठी अमेरिकेशी शांतता चर्चेत गुंतले आहे, तरीही ही संभाव्य तैनात केलेले सैनिक इराणसाठी अमेरिकी सेनेची मोठी उपस्थिती ठरेल. वॉल स्ट्रीट जर्नलनुसार, अतिरिक्त सैनिकांचा उद्देश ट्रम्पला मध्य पूर्वेत विविध सैन्य पर्याय उपलब्ध करून देणे हा आहे. हे २८ फेब्रुवारीपासून इराणवर अमेरिकी-इज्रायल हल्ल्यांनंतर सुरू झालेल्या युद्धाच्या पार्श्वभूमीवर आहे. हे अतिरिक्त सैनिक आधीच क्षेत्रात पाठवलेल्या हजारो पैराट्रूपर्स आणि मरीन्ससोबत सामील होतील.

इराणच्या एका अधिकाऱ्याने बुधवारी म्हटले की, अमेरिकेच्या कोणत्याही जमीनी आक्रमणाला उत्तर देण्यासाठी तेहरान यमनमधील आपल्या हूती सहयोगींना सक्रिय करेल. हूतींना लाल सागरातील जहाजांवर पुन्हा हल्ले सुरू करण्याचे निर्देश दिले जातील, ज्यामुळे युद्धात एक नवा मोर्चा उघडेल, असे त्या अधिकाऱ्याने सांगितले. ट्रम्प सातत्याने म्हणत आहेत की, इराणविरुद्धच्या युद्धात जमीनी सैनिक पाठवण्याचा त्यांचा कोणताही हेतू नाही. मात्र, हे अतिरिक्त अमेरिकी सैनिक नेमके कुठे तैनात केले जातील हे अद्याप स्पष्ट नाही.

वॉल स्ट्रीट जर्नलने रिपोर्ट केला आहे की, त्यांना संभवतः इराण आणि खार्ग बेटाच्या जवळ तैनात केले जाईल. हे बेट इराणी किनाऱ्यापासून थोड्या अंतरावर असलेले इराणचे महत्त्वाचे तेल निर्यात केंद्र आहे.

Follow Us
मुख्यमंत्र्यांनी PUC संपलेली बाईक चालवली? वर्षा गायकवडांच्या संतप्त...
मुख्यमंत्र्यांनी PUC संपलेली बाईक चालवली? वर्षा गायकवडांच्या संतप्त....
मोदींच्या आवाहनावर पवारांचा मोठा सवाल; म्हणाले, निर्णय घेण्यासाठी.....
मोदींच्या आवाहनावर पवारांचा मोठा सवाल; म्हणाले, निर्णय घेण्यासाठी......
आर्थिक आणीबाणी टाळायची असेल तर...मोदींच्या काटकसरीच्या आवाहनानंतर शरद
आर्थिक आणीबाणी टाळायची असेल तर...मोदींच्या काटकसरीच्या आवाहनानंतर शरद.
विश्वास नाही बसणार! तरूणीनेच केलं भयंकर कांड, स्वतःचेच आक्षेपार्ह...
विश्वास नाही बसणार! तरूणीनेच केलं भयंकर कांड, स्वतःचेच आक्षेपार्ह....
गडकरी बसमध्ये, पण मागे 40 गाड्यांचा ताफा; पेट्रोल बचतीचा संदेश की.....
गडकरी बसमध्ये, पण मागे 40 गाड्यांचा ताफा; पेट्रोल बचतीचा संदेश की......
मोठा राडा! घरोघरी जाऊन केल्या जाणाऱ्या कथित धर्मांतरणाचा कट उधळला,
मोठा राडा! घरोघरी जाऊन केल्या जाणाऱ्या कथित धर्मांतरणाचा कट उधळला,.
लग्न होऊन फक्त 20 दिवस, उष्माघाताने नवविवाहितेचा दुर्दैवी मृत्यू
लग्न होऊन फक्त 20 दिवस, उष्माघाताने नवविवाहितेचा दुर्दैवी मृत्यू.
मोदींच्या बचत मिशनला राज्याचा प्रतिसाद; फडणवीसांकडून काटकसरीचे आदेश...
मोदींच्या बचत मिशनला राज्याचा प्रतिसाद; फडणवीसांकडून काटकसरीचे आदेश....
मृतदेहाला पेटीत तरी ठेवा... अडीच महिन्याच्या नातीचा मृतदेह मांडीवर...
मृतदेहाला पेटीत तरी ठेवा... अडीच महिन्याच्या नातीचा मृतदेह मांडीवर....
10 दिवसांच्या सस्पेन्सनंतर नाव फाइनल! कोण आहे केरळमच्या मुख्यमंत्री...
10 दिवसांच्या सस्पेन्सनंतर नाव फाइनल! कोण आहे केरळमच्या मुख्यमंत्री....