AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Hair Care Tips : केस तुटण्याची समस्या दूर करण्यासाठी ‘हे’ 5 घरगुती उपाय नक्की करा!

केस गळणे किंवा तुटणे ही एक सामान्य समस्या आहे. खराब जीवनशैली आणि चुकीची आहार पध्दती यामुळे अनेकदा ही समस्या भेडसावते. या व्यतिरिक्त, पोषक तत्वांचा अभाव, जास्त ताण आणि आजार ही या समस्येची कारणे असू शकतात. केस गळतीची समस्या दूर करण्यासाठी काही खास उपाय पाहा.

Hair Care Tips : केस तुटण्याची समस्या दूर करण्यासाठी 'हे' 5 घरगुती उपाय नक्की करा!
केस तुटण्याची समस्या
| Edited By: | Updated on: Aug 21, 2021 | 11:02 AM
Share

मुंबई : केस गळणे किंवा तुटणे ही एक सामान्य समस्या आहे. खराब जीवनशैली आणि चुकीची आहार पध्दती यामुळे अनेकदा ही समस्या भेडसावते. या व्यतिरिक्त, पोषक तत्वांचा अभाव, जास्त ताण आणि आजार ही या समस्येची कारणे असू शकतात. आपण विविध नैसर्गिक उपायांद्वारे या समस्येपासून मुक्त होऊ शकता. (Take these measures to eliminate the problem of breaking hair)

खोबरेल तेल – एका भांड्यात थोडे खोबरेल तेल घ्या. त्याने तुमच्या टाळूवर मसाज करा आणि केसांच्या लांबीवर देखील लावा. 2-3 तास ​​सोडा. त्यानंतर सौम्य शैम्पूने धुवा. केस तुटण्यापासून रोखण्यासाठी हा खास उपाय आहे. आठवड्यातून एकदा तरी याचा वापर केला पाहिजे.

केळी आणि ऑलिव्ह ऑईल – एक पिकलेली केळी मॅश करा आणि ते एका भांड्यात ठेवा. मॅश केलेल्या केळ्यात 2-3 चमचे ऑलिव्ह ऑईल मिसळा आणि हे दोन्ही मिसळून हेअर मास्क तयार करा. त्यानंतर याची चांगली पेस्ट तयार करा. टाळूसह संपूर्ण केसांना ही पेस्ट लावा. 30-40 मिनिटांसाठी मास्क काढा. त्यानंतर सौम्य शैम्पूने केस धुवा.

अॅव्होकॅडो हेअर मास्क – केस तुटण्यावर उपचार करण्याचा हा सर्वात सोपा मार्ग आहे. एक पिकलेला अॅव्होकॅडो घ्या आणि अर्धा कापून घ्या. बिया आणि साल काढून टाका आणि अॅव्होकॅडोला काट्याने मॅश करा. आता आपले केस थोडे ओले करा आणि मॅश केलेला अॅव्होकॅडो संपूर्ण केस आणि टाळूवर लावा. यामुळे केस तुटण्याची समस्या दूर होण्यास मदत मिळेल.

अंडी आणि एरंडेल तेल – एक अंडे एका वाडग्यात ठेवा. ते चांगले फेटून घ्या आणि नंतर त्यात दोन चमचे एरंडेल तेल घाला. ते एकत्र मिसळा. हे हेअर मास्क संपूर्ण टाळू आणि केसांवर लावा आणि काही मिनिटांसाठी स्वच्छ बोटांनी टाळूला मसाज करा. शैम्पू आणि थंड पाण्याने धुण्यापूर्वी 30-40 मिनिटे टाळूवर हा हेअर मास्क राहूद्या. हा उपाय आठ दिवसातून दोनदा करा.

कांद्याचा रस लावा – मध्यम आकाराचा कांदा सोलून त्याचे लहान तुकडे करा. कांद्याची मऊ प्युरी बनवण्यासाठी त्यांना ब्लेंडरमध्ये फिरून घ्या. कांद्याची प्युरी काढा आणि त्यामधून रस काढा. हा कांद्याचा रस आपल्या संपूर्ण केसांना लावा. ज्यामुळे आपले केस सुंदर आणि चमकदार दिसण्यास मदत होईल.

(टीप : कोणत्याही उपचारांपूर्वी डॉक्टरांचा सल्ला अवश्य घ्यावा.)

संबंधित बातम्या : 

पायांना सतत दुर्गंध येतोय? मग ‘या’ घरगुती टिप्स ट्राय करा नि समस्येतून मुक्त व्हा!

एकदा उकळवलेले दूध पुन्हा उकळवण्याची चूक करताय? होऊ शकते मोठे नुकसान!

(Take these measures to eliminate the problem of breaking hair)

Follow Us
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान असं का म्हणाले?
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात शिंदेंचं...
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात एकनाथ शिंदेंचं मोठं वक्तव्य
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस- अवधूत गुप्ते
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस... दहीहंडी कार्यक्रमानिमित्त अवधूत गुप्तेंचं भावनिक वक्तव्य;
प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावत...
Mallika SherawAt Magathane Dahihandi | प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावतची हजेरी
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ;
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ; मुंबईतील ही दहीहंडी चर्चेत
हम दो हमारे दो और इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं...
Gulabrao Patil : 'हम दो हमारे दो और... इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं वक्तव्य तुफान चर्चेत
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला;
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला; प्रेक्षकांचं मन जिंकणाऱ्या संवादाची सर्वत्र चर्चा
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची...
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची समिती...
दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर...
MNS Avinash Jadhav Dahi Handi 2026 : दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई, थेट 1,322 कोटी...