AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

चमकदार त्वचेसाठी ‘या’ फळाची पाने ठरतील फायदेशीर…. पिंपल्समुक्त व्हाल!

Papaya leaf for glowing skin: चमकदार त्वचा मिळविण्यासाठी, तुम्ही तुमच्या चेहऱ्यावर खूप महागडे प्रोडक्ट्स नाही तर हे पान वापरू शकता. तथापि, तुम्हाला हे पान योग्यरित्या कसे वापरायचे हे माहित असले पाहिजे. जर तुम्ही असे केले तर चेहरा चमकेल.

चमकदार त्वचेसाठी 'या' फळाची पाने ठरतील फायदेशीर.... पिंपल्समुक्त व्हाल!
benefits of using papaya leaf for healthy and glowing skin and healthy lifestyleImage Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Sep 01, 2025 | 1:10 AM
Share

सर्वांनाच चमकदार आणि निस्तेज त्वचा हवी असते. निरोगी त्वचेसाठी योग्य आहार आणि त्वचेची काळजी घेणे महत्त्वाचे असते. चेहऱ्यावर चमक आणण्यासाठी बाजारात जाऊन पैसे वाया घालवण्याची गरज नाही. बहुतेक मध्यमवर्गीय महिला स्वतःवर पैसे खर्च करण्यास कचरतात. त्या संपूर्ण घरासाठी वस्तू खरेदी करतात, परंतु स्वतःवर १० रुपये खर्च करण्यापूर्वी १० वेळा विचार करतात. दुसरीकडे, जेव्हा त्वचेची काळजी आणि संबंधित उत्पादने खरेदी करण्याचा विचार येतो तेव्हा त्या त्यांची किंमत पाहून पुढे जातात. जर त्यांना विचारले गेले की त्यांनी या गोष्टी का खरेदी केल्या नाहीत, तर उत्तर असे येईल की माझ्याकडे बसून या गोष्टी लावण्यासाठी इतका वेळ नाही.

आता हे खरे आहे की नाही, हे फक्त आपल्या प्रिय माता आणि बहिणींनाच माहिती आहे, परंतु हे निश्चितच खरे आहे की एका उत्कृष्ट उपायाच्या मदतीने तुम्ही कमी किमतीतही तुमच्या चेहऱ्यावर चमक आणू शकता. आम्ही तुम्हाला सांगतो की हा उपाय तुमच्या चेहऱ्यावर साचलेली घाण काढून टाकण्यासाठी आणि छिद्रे स्वच्छ करण्यासाठी काम करेल. त्याची खास गोष्ट म्हणजे या उपायात सर्व घरगुती वस्तू वापरल्या जातात.

अशा परिस्थितीत, तुम्ही रासायनिक गोष्टींच्या वापरामुळे होणाऱ्या दुष्परिणामांपासून देखील स्वतःला वाचवू शकता. वेळ नसल्यास, चांगल्या परिणामांसाठी तुम्ही संध्याकाळी किंवा रात्रीचे काम संपल्यानंतर हा उपाय लागू करू शकता. येथे आपण एका सोप्या आणि किफायतशीर उपायाबद्दल बोलत आहोत, त्याची माहिती आपल्याला इंस्टाग्राम रीलवरून मिळाली. खरंतर, कंटेंट क्रिएटर वैशाली पाटील यांनी त्यांच्या इंस्टाग्राम अकाउंटवर एक व्हिडिओ शेअर केला आहे. यामध्ये त्यांनी दावा केला आहे की चेहरा उजळवण्यासाठी सर्वात महागड्या पानांचा वापर करण्यात आला आहे . तसेच, या उपायाचा वापर केल्याने तुमची त्वचा सूर्यासारखी चमकू लागेल. चला या उपायाबद्दल सविस्तर जाणून घेऊया. ही रेसिपी वापरण्यासाठी, सर्वप्रथम तुम्हाला १ पपईचे पान घ्यावे लागेल. त्यात थोडे बेसन आणि १ चमचा मध घाला. या तिन्ही गोष्टी मिक्सरमध्ये टाका आणि त्याची गुळगुळीत पेस्ट बनवा. दररोज रात्री चेहऱ्यावर लावा आणि पिगमेंटेशन , काळेपणा यासारख्या समस्या टाळा. यानंतर तुमची त्वचा चमकदार होईल आणि तुमचा रंग सूर्यासारखा चमकू लागेल. चला जाणून घेऊया घटकांचे फायदे.

इंटरनेटवर उपलब्ध असलेल्या माहितीनुसार, पपईची पाने आयुर्वेदिक दृष्टीने उत्कृष्ट आहेत. त्यामध्ये असलेले अँटी-ऑक्सिडंट्स आणि एन्झाईम्स त्वचेतील घाण आणि मृत त्वचेच्या पेशी काढून टाकून त्वचा स्वच्छ आणि चमकदार बनवू शकतात. बेसन आणि मध यांचे मिश्रण चेहऱ्यासाठी देखील खूप फायदेशीर आहे. हे मिश्रण त्वचेला हलके एक्सफोलिएट करते, ज्यामुळे त्वचेचा रंग सुधारतो आणि चेहऱ्यावरील अतिरिक्त तेल कमी होते. त्यात असलेले मॉइश्चरायझिंग आणि अँटीबॅक्टेरियल गुणधर्म त्वचेला नैसर्गिकरित्या मऊ, हायड्रेटेड आणि संसर्गमुक्त बनवण्याचे काम करतात.

महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.