AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

उकडलेले अंडे की ऑमलेट? यापैकी कोणते आरोग्यासाठी फायदेशीर? जाणून घ्या

तुम्हाला आम्ही एक खास माहिती सांगणार आहोत. तुम्ही उकडून अंडे खाता की ऑमलेट? तुम्हाला माहिती आहे का की, अंडी प्रथिनांचा चांगला स्रोत आहेत. हे उकडून किंवा ऑमलेट बनवून दोन्ही प्रकारे खाल्ले जाऊ शकते. पण या दोघांपैकी कोणता आरोग्यासाठी चांगला आहे, आज जाणून घेऊया त्याबद्दल.

उकडलेले अंडे की ऑमलेट? यापैकी कोणते आरोग्यासाठी फायदेशीर? जाणून घ्या
| Edited By: | Updated on: Dec 31, 2024 | 6:39 PM
Share

अंडी एक सुपरफूड आहे जो पौष्टिकतेने समृद्ध आहे आणि सर्व वयोगटातील लोकांसाठी फायदेशीर मानला जातो. हे प्रथिने, जीवनसत्त्वे, खनिजे आणि निरोगी चरबी (फॅट) देखील समृद्ध आहे. वजन कमी करण्यापासून ते स्नायू आणि आरोग्य बळकट करण्यापर्यंत अनेक प्रकारे हे फायदेशीर ठरू शकते.

अंडी खाण्याची वेळ येते तेव्हा ते शिजवण्याचे बरेच मार्ग आहेत, जसे की उकडलेले अंडी, तळलेले अंडे किंवा चवदार ऑमलेट. पण सर्वात मोठा प्रश्न असा आहे की, उकडलेले अंडे आणि ऑमलेट मध्ये कोणते आरोग्यदायी आहे? याविषयी पुढे जाणून घेऊया.

आपल्या खाण्याच्या सवयी, फिटनेस ध्येय आणि चव यावर अवलंबून असते. आज या लेखात आम्ही तुम्हाला उकडलेली अंडी आणि ऑमलेट यापैकी कोणते चांगले आहे हे सांगणार आहोत.

उकडलेल्या अंड्याचे फायदे

कमी कॅलरी

उकडलेल्या अंड्यात तेल किंवा तूप वापरले जात नाही, ज्यामुळे कॅलरीज कमी होतात, जे आरोग्यासाठी चांगले आहे.

पोषण

उकडलेल्या अंड्यांमध्ये प्रथिने, व्हिटॅमिन D, B12 आणि निरोगी चरबी असतात. म्हणूनच हा एक चांगला पर्याय आहे.

वजन कमी करण्यासाठी उपयुक्त

कमी कॅलरी आणि जास्त प्रथिने यामुळे उकडलेले अंडे वजन कमी करण्यासाठी फायदेशीर ठरू शकते.

सुपर फास्ट ऑप्शन

हा पर्याय बनवायला खूप सोपा आणि वेगवान आहे. म्हणूनच अनेकांना उकडलेली अंडी खायला आवडतात.

ऑमलेटचे फायदे कोणते?

चविष्ट आणि वैविध्य: अनेकांना ऑमलेट खायला आवडते. अंडी फेटल्यानंतर त्यात मीठ, मिरची आणि मसाले घालावे. टोमॅटो, शिमला मिरची, कांदा आणि पालक यासारख्या भाज्या घालूनही हे बनवता येते. ज्यांना मसालेदार पदार्थ आवडतात त्यांना ऑमलेट खायला आवडतं. उकडलेल्या अंड्यांप्रमाणेच ऑमलेटमध्येही अनेक पोषक घटक असतात.

आरोग्यदायी कोणतं?

वजन कमी करण्यासाठी: जर आपण वजन कमी करण्याचा प्रयत्न करत असाल तर उकडलेले अंडे चांगले आहे कारण त्यात कमी कॅलरी असतात आणि कोणत्याही तेल किंवा लोणीशिवाय तयार असतात.

चवीसाठी: अंड्याची चव वाढवायची असेल तर ऑमलेटची निवड करू शकता. कारण त्यात भाज्या घालून तुम्ही ती आणखी पौष्टिक आणि चवदार बनवू शकता.

व्यायाम करणाऱ्यांसाठी: जर आपण रोज व्यायाम करत असाल किंवा शारीरिकरित्या सक्रिय असाल तर ऑमलेट आपल्यासाठी योग्य असू शकतात कारण त्यामध्ये उर्जा देणारी चरबी (फॅट) असते, जी आपल्याला दिवसभर उर्जावान ठेवते.

प्रत्येक व्यक्तीच्या शरीराच्या गरजेनुसार, प्रत्येक व्यक्तीच्या गरजेनुसार अंडी किंवा ऑमलेट खाणे त्यांच्यासाठी फायदेशीर ठरेल की नाही. त्यामुळे वजन कमी करण्यासाठी किंवा विशिष्ट ध्येयासाठी अंडी खात असाल तर त्याविषयी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा. ते आपल्या गरजेनुसार अंडी खाण्याची योग्य पद्धत आणि वेळेची योग्य माहिती देऊ शकतील.

( डिस्क्लेमर : या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
16.96 लाख शेतकऱ्यांची यादी तयार; बँकांना सरकारचे थेट आदेश
कर्जमाफीत मोठा बदल! 16.96 लाख शेतकऱ्यांची यादी तयार; बँकांना सरकारचे थेट आदेश
84% पेरणी पूर्ण; खताचा तुटवडा नाही! कृषिमंत्र्यांची मोठी गुड न्यूज
Dattatray Bharne | 84% पेरणी पूर्ण; खताचा तुटवडा नाही! कृषिमंत्री दत्ता भरणेंची शेतकऱ्यांना मोठी गुड न्यूज, म्हणाले...
सगळीकडे पाणीच पाणी! हजारो क्युसेकने विसर्ग सुरु, महाराष्ट्रातील...
सगळीकडे पाणीच पाणी! हजारो क्युसेकने विसर्ग सुरु, महाराष्ट्रातील पवित्र नदीचं विक्राळ रुप
अमित शहांच्या पुणे दौऱ्याबाबत मोठी अपडेट समोर; भाजप शहराध्यक्षाचा मोठा
अमित शहांच्या पुणे दौऱ्याबाबत मोठी अपडेट समोर; भाजप शहराध्यक्षाचा मोठा निर्णय
शिंद्यांचा आणि शिक्षणाचा संबंध आहे का?; राऊतांनी सरकारला धारेवर धरलं
Sanjay Raut | शिंद्यांचा आणि शिक्षणाचा काही संबंध आहे का?; संजय राऊतांनी सरकारला धारेवरच धरलं
तटकरे यांनी घेतली मोदींची भेट; पवारांची राष्ट्रवादी NDA मध्ये येणार?
दिल्लीत मोठ्या राजकीय हालचाली! सुनील तटकरे यांनी घेतली पंतप्रधान मोदींची भेट; पवारांची राष्ट्रवादी NDA मध्ये येणार?
शरद पवारांचा गट NDAच्या वाटेवर? थेट अमित शाहांसोबतच... पडद्याआड मोठ्या
शरद पवारांचा गट NDAच्या वाटेवर? थेट अमित शाहांसोबतच... पडद्याआड मोठ्या राजकीय हालचाली!
पंतप्रधानांनी कॅमेरा अँगल नव्हे तर हृदयाचा... -प्रियांका गांधी
पंतप्रधानांनी कॅमेरा अँगल नव्हे तर हृदयाचा... नीट पेपरफुटीवर बोलताना प्रियंका गांधी हे काय बोलून गेल्या?
मंत्री-सचिव सगळेच घामाघुम! शिंदेंच्या आढावा बैठकीत मोठं घडलं? शिक्षण..
मंत्री-सचिव सगळ्यांनाच फुटला घाम! शिंदेंच्या आढावा बैठकीत मोठं घडलं? शिक्षण खातं...
विद्यार्थी दहशतवादी होते का? संसदेत प्रियंका गांधींचा सरकारला थेट सवाल
Priyanka Gandhi | विद्यार्थी दहशतवादी होते का? संसदेत प्रियंका गांधींचा सरकारला थेट सवाल; लाठीचार्जवरून मोदी-शहांकडे मागितलं उत्तर