AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

होळी खेळायची आहे परंतू केस खराब होण्याची भीती आहे ? अशी घ्या काळजी

होळीचा सण मोठ्या प्रमाणात साजरा केला जातो. परंतू बाजारात मिळणारे कॅमिकलयुक्त रंगही आपल्या केसांसाठी खुप हानिकारक ठरु शकतात. होळीचा आनंद साजरा करताना या सोप्या आणि प्रभावी टिप्स फॉलो करून तुम्ही होळीच्या रंगांचा मनमुराद आनंद घेऊ शकता आणि केसांचे सौंदर्यही टिकवू शकता!

होळी खेळायची आहे परंतू केस खराब होण्याची भीती आहे ? अशी घ्या काळजी
| Edited By: | Updated on: Mar 04, 2025 | 3:33 PM
Share

भारतात इतर सणांसारखाच होळीचा सण सुद्धा मोठ्या प्रमाणात साजरा केला जातो. होळी हा रंगांचा सण म्हणून ओळखला जातो.मराठी महिन्यानुसार फाल्गून महिन्यातील पौर्णिमेच्या दिवशी येणारा होळी हा सण भारतामध्ये आणि विशेषतः उत्तर भारतामध्ये उत्सहाने साजरा केला जातो. आजच्या कॅमिकलयुक्य जगात खूप वस्तू या भेसळयूक्त असतात व शरीरासाठी घातक ठरतात. होळीला बाजारात मिळणारे कॅमिकलयुक्त रंगही आपल्या केसांसाठी खुप हानिकारक ठरु शकतात. या कॅमिकलयुक्य रंगांनी होळी खेळल्यास केस मोठ्या प्रमाणात डॅमेज होऊ शकतात. एक दिवसाची मज्जा आणि केसांना मोठी सजा.

तस तर मुल होळीच्या दिवशी हेअर केअर करतात परंतू केस हा मुलींचा जिव्हाळ्याचा विषय असतो त्यांना केस मजबूत, सूंदर, मुलायम हवी असतात म्हणून ते खूप महागड्या गोष्टी करत असतात आणि होळी मुळे केसांवर परीणाम होऊ शकतो पण जर तूम्हालाही तूमचे केस डॅमेज होण्यापासून वाचवायचे आहेत त्यांना तूटण्यापासून वाचवायचे आहे आणि मनसोक्त होळी खेळायची आहे तर हे काही घरगुती, सोपे उपाय नक्की करुन पाहा.

होळी खेळताना केस सूरक्षीत ठेवण्यासाठी ३ खास टीप्स

१. होळी खेळताना केस मोकळी ठेवण टाळा चित्रपट, मालीका व सोशीयल मिडीयावरुन प्रेरीत होऊन अनेक जण वीडीओ, व्लॅाग, फोटोच्या नादात केस मोकळी सोडुन होळी खेळतात परंतू यामुळे रंग केसात खालवार शिरतो व केस अधीक प्रमाणात खराब होतात. त्यामुळे केस मोकळी ठेवण्या ऐवजी केसांची घट्ट वेणी किंवा अंबडा घातलेला चांगला. शक्य असल्यास केस टोपी किंवा स्कार्फ ने ढाकून होळी खेळा

२. होळी खेळण्यापूर्वी केसांना तेल लावा केस कोरडे असले की रंग घट्ट पणे केसात बसतो त्यामुळे होळी खेळण्याच्या काही तास आधी केसाला बदाम अथवा खोबरेल तेल लावा, ज्यांनी रंग मुळांपर्यंत पहोचणार नाही व रंग निघायला प्रॅाब्लेम होणार नाही.

३. होळी खेळण्याच्या आधी केसांवर लेअर तयार करा. होळी खेळण्याच्या आधल्यावर रात्री केसांना कंडीशनर लाऊन धुआ आणि त्यावर सिरम लावा यामुळे केस अधीक मुलायम होतील, केसांवर एक लेअर बनायला मदत होईल व रंग केसात खोलवर चिटकू देणार नाही.

घरगुती हेअर मास्क लावा

होळीनंतर जर केस कोरडे फ्रीजी झाली तर. घरगुती “हेअर मास्क” लावने उत्तम ठरेल.होळी नंतर केस आधीच डॅमेज झालाली असतात त्यामुळे होळी नंतर केस धुताना कधीही नैसर्गीक पद्धतीने केस धुने चांगले.

असा बनवा घरगुती हेअर मास्क १. एक पिकलेले केळे मॅश करुन त्यात दोन चमचे दही मिसळा २. मिश्रन केसांना लावा. १०-१५ मी. साठी लाऊन ठेवा ३. मग केस कोमट पाण्याने धून टाका (केस धूताना त्यात शिकेकाई मिसळेली ऊत्तम राहिल )

होळी हा आनंदाचा सण आहे, पण त्याच्या धामधुमीत आपण आपल्या केसांची काळजी घ्या, होळी खेळण्याच्या वेळेस, आधी आणि नंतर योग्य ती काळजी घ्या, केसांना घट्ट बांधा, सौम्य शॅम्पू व घरगुती हेअर मास्कचा वापर करा.तर मग, या वर्षी होळीच्या धम्मालसोबत केसांची योग्य काळजी घेण्याचेही नक्की लक्षात ठेवा!

मेस्सीच्या स्वागतासाठी मुंबईत वांद्रे सी लिंकवर आकर्षक रोषणाई
मेस्सीच्या स्वागतासाठी मुंबईत वांद्रे सी लिंकवर आकर्षक रोषणाई.
मुंबईत बेपत्ता मुलांची संख्या वाढली, राज ठाकरेंचा सावल
मुंबईत बेपत्ता मुलांची संख्या वाढली, राज ठाकरेंचा सावल.
शरद पवारांना भारतरत्न देण्याची मागणी, सदावर्ते, पडळकरांनी उडवली खिल्ली
शरद पवारांना भारतरत्न देण्याची मागणी, सदावर्ते, पडळकरांनी उडवली खिल्ली.
42 हजार मिळतात म्हणून पीएचडी? दादांच PhD शिष्यवृत्तीवरचं वक्तव्य वादात
42 हजार मिळतात म्हणून पीएचडी? दादांच PhD शिष्यवृत्तीवरचं वक्तव्य वादात.
पार्थ पवार घोटाळा प्रकरणी अधिकाऱ्यांवर ठपका, त्यांनी का रोखलं नाही?
पार्थ पवार घोटाळा प्रकरणी अधिकाऱ्यांवर ठपका, त्यांनी का रोखलं नाही?.
पार्थ पवार काही छोटं बाळ... जमीन गैरव्यवहार प्रकरणी दमानियांची टीका
पार्थ पवार काही छोटं बाळ... जमीन गैरव्यवहार प्रकरणी दमानियांची टीका.
परबांचं विधानसभेत पेनड्राईव्ह बॉम्ब, 'त्या' अधिकाऱ्यांवर कारवाई होणार?
परबांचं विधानसभेत पेनड्राईव्ह बॉम्ब, 'त्या' अधिकाऱ्यांवर कारवाई होणार?.
रस्त्यावरच्या मुलांची DNA टेस्ट करा, राज ठाकरेंचं थेट फडणवीसांना पत्र
रस्त्यावरच्या मुलांची DNA टेस्ट करा, राज ठाकरेंचं थेट फडणवीसांना पत्र.
आवास योजनेतल्या इमारतींना अधिकाऱ्यांची नाव, संभाजीनगर महापालिकेचा फतवा
आवास योजनेतल्या इमारतींना अधिकाऱ्यांची नाव, संभाजीनगर महापालिकेचा फतवा.
तरुणांचं हिंसक आंदोलन, अधिवेशनावर जाणारा लोटांगण मोर्चा पोलिसानी रोखला
तरुणांचं हिंसक आंदोलन, अधिवेशनावर जाणारा लोटांगण मोर्चा पोलिसानी रोखला.