AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Janmashtami 2021 Recipes : मधुमेही रुग्णांचा गोपालकाला ‘गोड’ होणार; पाहा 5 खास पदार्थ!

कोणताही भारतीय सण कधीही गोड पदार्थांशिवाय पूर्ण होत नाही. आज देशभरात जन्माष्टमीचा सण मोठ्या थाटामाटात साजरा होत आहे. या सणादरम्यान, लोक घरी गोड पदार्थ तयार करतात. मधुमेहाच्या रूग्णांसाठी गोड पदार्थ जास्त वापर हानिकारक ठरू शकतो.

Janmashtami 2021 Recipes : मधुमेही रुग्णांचा गोपालकाला 'गोड' होणार; पाहा 5 खास पदार्थ!
आहार
| Edited By: | Updated on: Aug 30, 2021 | 3:53 PM
Share

मुंबई : कोणताही भारतीय सण कधीही गोड पदार्थांशिवाय पूर्ण होत नाही. आज देशभरात जन्माष्टमीचा सण मोठ्या थाटामाटात साजरा होत आहे. या सणादरम्यान, लोक घरी गोड पदार्थ तयार करतात. मधुमेहाच्या रूग्णांसाठी गोड पदार्थ जास्त वापर हानिकारक ठरू शकतो. अशा परिस्थितीत, काही निरोगी गोड पदार्थांचे सेवन केले जाऊ शकते. स्वादिष्ट असण्याबरोबरच ते रक्तातील साखरेवर नियंत्रण ठेवतात. (Here are 5 special sweets for diabetics)

सत्तू लाडू – नॉनस्टिक पॅनमध्ये थोडे सत्तू घ्या. 2-3 चमचे देसी तूप घालून मध्यम आचेवर काही मिनिटे हलवा. नंतर प्रमाणानुसार पाणी घाला आणि थोडे ओलसर करा. चव आणि सुगंध वाढवण्यासाठी साखर मुक्त स्वीटनर आणि वेलची पावडर घाला. आता त्याचे लाडू तयार करा. त्यांना खाण्यापूर्वी थंड होऊ द्या आणि खा.

पनीर खीर – नॉन -स्टिक पॅनमध्ये मध्यम आचेवर दूध गरम करा आणि उकळी येऊ द्या. ते हलवून ठेवा. वेलची पावडर आणि ग्राउंड ड्रायफ्रूट्स सोबत शुगर फ्री स्वीटनर घाला. पनीर चुरा करून पॅनमध्ये ठेवा. चांगले मिक्स करावे. ते थंड होऊ द्या आणि नंतर फ्रीजमध्ये ठेवा. तुमची पनीर खीर तयार आहे.

शुगरफ्री श्रीखंड – एका भांड्यात दूध काढा. थोडे केशर मिक्स करा आणि काही काळ सोडा. एका भांड्यात दही आणि वेलची पूड घाला. चांगले मिक्स करा. आता त्यात शुगर फ्री स्वीटनर घाला, पुन्हा मिसळा. ते फ्रिजमध्ये ठेवा आणि त्याचा आनंद घ्या.

नारळ बर्फी – नारळ किसून घ्या. एक नॉन स्टिक पॅनमध्ये 2-3 चमचे तूप घाला. त्यात वेलची पावडरसह साखर मुक्त स्वीटनर घाला. ओलसर करण्यासाठी त्यात थोडे पाणी घाला. ते थोडे थंड होऊ द्या आणि नंतर ते प्लेटवर ठेवा, जे आधीच ग्रीस केलेले आहे. काही काळ फ्रीजमध्ये ठेवा आणि बर्फीच्या आकारात कापून घ्या.

सफरचंद रबरी नियमित रबरी प्रमाणे, नॉन-स्टिक पॅनमध्ये दूध उकळा. किसलेले सफरचंद घालून चांगले मिक्स करावे. उकळी आली की ढवळत राहा. त्यात वेलची पावडर आणि शुगर फ्री स्वीटनर घाला. ते चांगले मिसळा आणि थंड होऊ द्या. रेफ्रिजरेट करा आणि ते सर्व्ह करण्यासाठी तयार आहे.

संबंधित बातम्या : 

Weight Loss Drinks | स्लिम-ट्रिम दिसण्याची इच्छाय? मग, झोपण्यापूर्वी प्या ‘हे’ हेल्दी ड्रिंक्स!

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

(Here are 5 special sweets for diabetics)

दादांच्या NCPतून पुण्यातील गुन्हेगारी पार्श्वभूमीच्या उमेदवारांना संधी
दादांच्या NCPतून पुण्यातील गुन्हेगारी पार्श्वभूमीच्या उमेदवारांना संधी.
भाजपच्या माजी आमदारांसमोर माजी नगरसेविकेचा गोंधळ, नेमकं घडलं काय?
भाजपच्या माजी आमदारांसमोर माजी नगरसेविकेचा गोंधळ, नेमकं घडलं काय?.
महायुती तुटताच शिंदेंच्या शिवसेनेत तुफान जल्लोष, कार्यकर्त्यांनी थेट..
महायुती तुटताच शिंदेंच्या शिवसेनेत तुफान जल्लोष, कार्यकर्त्यांनी थेट...
मातोश्रीच्या अंगणात बंडखोरी, ठाकरे सेनेतून राजीनामा सत्र अन् अपक्ष...
मातोश्रीच्या अंगणात बंडखोरी, ठाकरे सेनेतून राजीनामा सत्र अन् अपक्ष....
ठाकरेंची सेना मनसेच्या पाठीत खंजीर खुपसणार, कुणी केला मोठा दावा?
ठाकरेंची सेना मनसेच्या पाठीत खंजीर खुपसणार, कुणी केला मोठा दावा?.
ठाकरे सेनेच्या कार्यकर्त्यांचा संताप अनावर, पक्षाचं बॅनरचं फाडलं अन्..
ठाकरे सेनेच्या कार्यकर्त्यांचा संताप अनावर, पक्षाचं बॅनरचं फाडलं अन्...
संभाजीनगरात मोठा ड्रामा, तिकीट नाकराल्यानं भाजप कार्यकर्ते संतप्त
संभाजीनगरात मोठा ड्रामा, तिकीट नाकराल्यानं भाजप कार्यकर्ते संतप्त.
मंदा म्हात्रे संतापल्या, मुलाच्या AB फॉर्मवरून गणेश नाईकांना चॅलेंज
मंदा म्हात्रे संतापल्या, मुलाच्या AB फॉर्मवरून गणेश नाईकांना चॅलेंज.
राज्यातील 'या' 12 महापालिकांमध्ये शिवसेना-भाजप युती तुटली
राज्यातील 'या' 12 महापालिकांमध्ये शिवसेना-भाजप युती तुटली.
मनसेला पहिला मोठा धक्का, भांडुपमध्ये अनिशा माजगावकर अपक्ष लढणार
मनसेला पहिला मोठा धक्का, भांडुपमध्ये अनिशा माजगावकर अपक्ष लढणार.