AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

हे मी बाळासाहेबांकडून शिकलोय, सुप्रिया सुळेंचं उदाहरण देताना काय म्हणाले राज ठाकरे

मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी महाराष्ट्राच आताचं राजकारण आणि आधीचं राजकारण यावर मोठे भाष्य केले आहे. राज ठाकरे यांनी आदित्य ठाकरे यांना का पाठिंबा दिला होता. ते देखील सांगितलं. यावेळी त्यांनी बाळासाहेबांची शिकवण काय आहे हे देखील सांगितलं.

हे मी बाळासाहेबांकडून शिकलोय, सुप्रिया सुळेंचं उदाहरण देताना काय म्हणाले राज ठाकरे
shailesh musale
shailesh musale | Updated on: Oct 30, 2024 | 5:45 PM
Share

मनसेकडून अमित ठाकरे हे माहीम मतदारसंघातून निवडणूक लढवत आहेत. राज ठाकरे यांनी एका हिंदी वृत्तवाहिणी सोबत बोलताना महाराष्ट्रातील राजकारणावर मोठे वक्तव्य केले आहे. राज ठाकरे म्हणाले की, ‘मी कोणासोबत कॉम्परमाईज करतोय. मी तुम्हाला एक गोष्ट सांगतो. मी जसा विचार करतो. मला वाटतं समोरच्याने पण तसा विचार ठेवायला पाहिजे. नसेल तर मग मी काही करु शकत नाही. पाच वर्षापूर्वी जेव्हा माझा भाचा आदित्य ठाकरे उभा होता. तिथे माझे ३८-३९ हजार मतं होतं. तिथे मी ठरवलं होतं की तो पहिल्यांदा लढत आहे म्हणून मी उमेदवार देणार नाही. तेव्हा मी गुड जेश्चर म्हणून ते केलं होतं. यासाठी मी कोणासोबत चर्चा केली नव्हती. मी आज उमेदवार नाही दिला तर तुम्ही भविष्यात उमेदवार नाही देणार अशी कोणाशी चर्चा केली नव्हती.’

पुढे ते म्हणाले की, एकनाथ शिंदे असो किंवा देवेंद्र फडणवीस असो यांच्यासोबत माझे अनेक वर्षांपासून संबंध आहे. माझा मुलगा जर उभा राहतोय तर त्यांना गुड जेश्चर म्हणून उमेदवार उभा करायचा नसेल तर करु नये पण उभा करायचा असेल तर करावा. मी कोणाकडे कॉम्प्रमाईज करायला गेलो नाही. अमितने ठरवलं आहे की, निवडणूक लढवायची आहे तर आज कोणी बोलले की मी उमेदवार नाही देणार. पण पाच वर्षानंतर तर देणारच आहे. मग आजच लढावे.

‘मी राजकारणा शिवाय कौटुंबिक संबंध देखील ठेवतो. इतरांना पण ते ठेवायला हवे. ही गोष्ट माझ्याकडे बाळासाहेबांकडून आली आहे. शरद पवार यांची मुलगी जेव्हा पहिल्यांदा निवडणूक लढवत होती. तेव्हा बाळासाहेबांनी तिला मतदान करायला सांगितले होते. कारण त्या पहिल्यांदा खासदार म्हणून जाणार होत्या. तेव्हा बाळासाहेबांनी शरद पवारांकडे काही मागितलं नव्हतं.’

‘काँग्रेसचं सरकार होतं. तेव्हा प्रतिभा पाटील या पहिल्यांदा राष्ट्रपती होणार होत्या. तेव्हा बाळासाहेबांनी पाठिंबा दिला होता. राजकारणात काही चांगल्या गोष्टी असल्या पाहिजे. मी माझ्या परिवाराबद्दल बोलू शकतो. इतरांच्या परिवाराबाबत मी कसं बोलेल. ते जसं विचार करतात तसा मी विचार करावा असं म्हणाल तर का मी तसं करु.’ असं ही राज ठाकरे म्हणाले.

Follow Us
आमच्या वहिनी आहेत ना’ या अभियानांतर्गत राष्ट्रवादीचा मास्टर प्लॅन...
आमच्या वहिनी आहेत ना’ या अभियानांतर्गत राष्ट्रवादीचा मास्टर प्लॅन; रणनीतीकार प्रशांत किशोर यांच्या नेतृत्त्वात...
शिवसेना कुणाची हे तर... आजच सुनावणी पार पडली अन् शिंदे गटातील महिला...
शिवसेना कुणाची हे तर... आजच सुनावणी पार पडली अन् शिंदे गटातील महिला नेत्याचं मोठं विधान
दिशा सालियान प्रकरणात आदित्य ठाकरेंनी मांडली भूमिका, स्वतः ट्वीट...
दिशा सालियान प्रकरणात आदित्य ठाकरेंनी मांडली भूमिका, स्वतः ट्वीटद्वारे केला खुलासा!
माझा मुंबईत जाऊनच जीव निघालाा तर... जरांगे पाटलांची प्रतिक्रिया...
माझा मुंबईत जाऊनच जीव निघालाा तर...  आंदोलनाविषयी मनोज जरांगे पाटलांची मोठी प्रतिक्रिया!
त्यांच्यांतील लोकंच म्हणातात, जरांगे आंदोलनस्थळी... छगन भुजबळ नेमकं...
त्यांच्यांतील लोकंच म्हणातात, जरांगे आंदोलनस्थळी... छगन भुजबळ नेमकं काय म्हणाले?
बीड पाटोदा रस्त्यावर मराठा आंदोलकांचा रास्ता रोको; चलो मुंबईचा नारा...
बीड पाटोदा रस्त्यावर मराठा आंदोलकांचा रास्ता रोको; चलो मुंबईचा नारा...
मनोज जरांगे पाटलांची प्रकृती खालावली, डॉक्टरांनी दिली महत्त्वाची...
मनोज जरांगे पाटलांची प्रकृती खालावली, डॉक्टरांनी दिली महत्त्वाची माहिती
बिमारी का बहाना है, तुम्हे मुंबई... गुणरत्न सदावर्तेंनची जरांगेंवर...
बिमारी का बहाना है, तुम्हे मुंबई... गुणरत्न सदावर्तेंनची मनोज जरांगेंवर अजब कविता
...तरच राष्ट्रवादीचं विलिनीकरण शक्य; त्या एका अटीबाबत रोहित पवारांची..
...तरच राष्ट्रवादीचं विलिनीकरण शक्य; त्या एका अटीबाबत रोहित पवारांची मोठी प्रतिक्रिया
PM मोदींच्या सेवायात्रेत महाराष्ट्र महत्त्वाचा भाग! कृष्णराज महाडीक...
PM मोदींच्या सेवायात्रेत महाराष्ट्र महत्त्वाचा भाग! कृष्णराज महाडीक यांनी सांगितला भाजपचा खास प्लॅन