AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Gen Z चा दुसरा प्रचंड विजय, राहुल गांधींनी आरोप करताच ‘तो’ पोलीस अधिकारी निलंबित; पुन्हा ताकद दिसली

बिहार बंद दरम्यान 25 जुलै 2026 रोजी सिवानमध्ये झालेल्या हिंसाचार आणि एके-47 गोळीबाराच्या प्रकरणात पोलिसांनी मोठी कारवाई केली आहे. पोलीस अधीक्षक पुरण कुमार झा यांच्या निर्देशानुसार, गोळीबार करणाऱ्या कॉन्स्टेबल अभिषेक कुमार पटेल यांनी हवेत गोळीबार केले होते.

Gen Z चा दुसरा प्रचंड विजय, राहुल गांधींनी आरोप करताच 'तो' पोलीस अधिकारी निलंबित; पुन्हा ताकद दिसली
| Updated on: Jul 27, 2026 | 1:00 PM
Share

बिहार बंद दरम्यान 25 जुलै 2026 रोजी सिवानमध्ये झालेल्या हिंसाचार आणि एके-47 गोळीबाराच्या प्रकरणात पोलिसांनी मोठी कारवाई केली आहे. पोलीस अधीक्षक पुरण कुमार झा यांच्या निर्देशानुसार, गोळीबार करणाऱ्या कॉन्स्टेबल अभिषेक कुमार पटेल यांना निलंबित करण्यात आले आहे. या कारवाईमुळे पोलीस विभागात खळबळ उडाली आहे. काही पोलीस अधिकारी या निर्णयावर नाराजी व्यक्त करत असल्याचीही चर्चा आहे. एसपी पुरण कुमार झा यांनी सांगितले की, मुख्यालयाच्या निर्देशानुसार कॉन्स्टेबल अभिषेक कुमार पटेल यांना निलंबित करण्यात आले आहे. या प्रकरणाची विभागीय चौकशी केली जाईल आणि तपास अहवालाच्या आधारे पुढील कारवाई केली जाईल. बिहार बंद दरम्यान सिवानमधील आंदोलनांमुळे परिस्थिती तणावपूर्ण झाली होती. या घटनेनंतर एके-47 गोळीबाराचा व्हिडिओ चर्चेत आला होता. या घटनेची गंभीर दखल घेऊन पोलीस मुख्यालयाने अहवाल मागवला होता. प्राथमिक तपासानंतर, संबंधित कॉन्स्टेबलवर निलंबनाची कारवाई करण्यात आली.

शनिवारी बिहार बंददरम्यान शहरातील कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडल्यावर जमावाला नियंत्रणात आणण्यासाठी पोलिसांना हवेत गोळीबार करावा लागला होता. शहर पोलीस ठाणे आणि मुफस्सिल पोलीस ठाण्यात दाखल केलेल्या एफआयआरमध्ये पोलीस अधिकाऱ्यांनी संपूर्ण घटनेचे वर्णन केले आहे. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, आंदोलकांनी जेपी चौक आणि आजूबाजूच्या परिसरात मोठा गोंधळ घातला. दगडफेक आणि तोडफोडीदरम्यान पोलिसांवर हल्ला झाला, ज्यात अनेक अधिकारी जखमी झाले. परिस्थिती नियंत्रणात आणण्यासाठी पोलिसांनी प्रथम अश्रुधुराच्या नळकांड्या फेकल्या, परंतु जमावाने ऐकण्यास नकार दिल्याने त्यांना हवेत गोळीबार करावा लागला. शहर पोलीस ठाण्यात तैनात असलेले पोलीस उपनिरीक्षक प्रशांत कुमार यांनी दाखल केलेल्या एफआयआरमध्ये म्हटले आहे की, कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्यासाठी त्यांना जेपी चौकात तैनात करण्यात आले होते. दरम्यान, मोठ्या संख्येने आंदोलक चौकात पोहोचले आणि त्यांनी घोषणाबाजी व तोडफोड सुरू केली. पोलिसांच्या माहितीनुसार, आंदोलकांच्या हल्ल्यात अनेक पोलीस जखमी झाले.

परिस्थिती अधिकाधिक तणावपूर्ण होत होती. जमावाला नियंत्रणात आणण्यासाठी पोलिसांनी अश्रुधुराच्या नळकांड्या फेकल्या, परंतु आंदोलकांनी माघार घेतली नाही आणि दगडफेक व तोडफोड सुरूच ठेवली. पोलीस अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांना गंभीर इजा होण्याची शक्यता लक्षात घेऊन जमावाला पांगवण्याचा निर्णय घेण्यात आला. त्यानंतर कॉन्स्टेबल अभिषेक कुमार यांनी नियंत्रित पद्धतीने हवेत चार गोळ्या झाडल्या. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, गोळीबारानंतर जमाव हळूहळू मागे हटला आणि परिस्थिती नियंत्रणात आणली गेली. मुफस्सिल पोलीस ठाण्यातील एफआयआरमध्ये दोन्ही बाजूंनी गोळीबार झाल्याचा उल्लेख आहे. मुफस्सिल पोलीस ठाण्यात तैनात असलेले एएसआय निलेश कुमार सिंग यांनी त्यांच्या एफआयआरमध्ये म्हटले आहे की, ते एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याच्या सूचनेनुसार पोलीस दलासह जेपी चौकात पोहोचले होते. एफआयआरनुसार, जेपी चौकात पोहोचल्यावर, सुमारे 500 लोक हॉस्पिटल टर्नकडून पोलीस स्टेशनच्या गल्लीकडे दगडफेक करत होते.

गर्दीमुळे पोलीस स्टेशन आणि जवळपासच्या वस्तूचे नुकसान होईल, अशी पोलिसांना भीती होती. पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, जेव्हा ते, इतर पोलीस अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांसह पोलीस स्टेशनसमोरील भाजी मार्केटमध्ये पोहोचले, तेव्हा जमावाने मशिदीतून आणि आजूबाजूच्या रस्त्यांवरून पोलिसांवर दगडफेक करण्यास सुरुवात केली. एफआयआरमध्ये असा आरोप आहे की, जमावातील काही सदस्य सुमारे 20 ते 25 फूट अंतरावरून पोलीस दलावर प्राणघातक गोळीबार करत होते. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, वारंवार इशारा देऊनही गोळीबार थांबला नाही, तेव्हा सहायक उपनिरीक्षक निलेश कुमार सिंग यांनी आत्मसंरक्षणासाठी आणि जीवित व मालमत्तेच्या सुरक्षेसाठी आपल्या सर्व्हिस पिस्तूलमधून नियंत्रित पद्धतीने हवेत दोन गोळ्या झाडल्या. यानंतर जमाव मागे हटू लागला.

Follow Us
AK-47 ने आंदोलनकर्त्यांवर गोळीबार, मोदींचं आश्वासन कुठं गेलं? हे सरकार
Rahul Gandhi | AK-47 ने आंदोलनकर्त्यांवर गोळीबार, मोदींचं आश्वासन कुठं गेलं? हे सरकार खोटं आहे; राहुल गांधींचा सरकारवर हल्लाबोल
महत्त्वाच्या विधेयकाची प्रस्तावना अजून प्रलंबित, अधिवेशनाच्या दुसऱ्या
महत्त्वाच्या विधेयकाची प्रस्तावना अजून प्रलंबित, अधिवेशनाच्या दुसऱ्या आठवड्यातही मोठा गोंधळ
पेपर सेट करणाऱ्याचा प्रमुख आका कोण?; रोहित पवारांनी पत्रकार परिषदेत...
Rohit Pawar | पेपर सेट करणाऱ्याचा प्रमुख आका कोण?; रोहित पवारांनी पत्रकार परिषदेत मांडले धक्कादायक दावे
10 वर्षांचा तुरुंगवास, 10 कोटी रुपयांपर्यंत दंड अन्... परीक्षा सुधारणा
10 वर्षांचा तुरुंगवास, 10 कोटी रुपयांपर्यंत दंड अन्... परीक्षा सुधारणा विधेयकामध्ये नेमकं काय काय?
मोठा दिलासा! आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या दरात 5% घसरण
मोठा दिलासा! आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या दरात 5% घसरण; पेट्रोल-डिझेल स्वस्त होणार?
मोठी बातमी! राजे ठाकरेंच्या सर्व पदाधिकाऱ्यांना तातडचीच्या सुचना,
मोठी बातमी! राजे ठाकरेंच्या सर्व पदाधिकाऱ्यांना तातडचीच्या सुचना, 1 ऑगस्टला... असं काय घडलं?
तुमची दाढी अजून जळतेय...; शिंदेंच्या टीकेला राऊतांचा जोरदार पलटवार
Sanjay Raut UNCUT | तुमची दाढी अजून जळतेय...मिस्टर मिंदे...; शिंदेंच्या टीकेला संजय राऊतांचा जोरदार पलटवार
तुम्ही पाहिलंत का? फुटीर खासदाराकडून उद्धव ठाकरे यांना शुभेच्छा
तुम्ही पाहिलंत का? फुटीर खासदाराकडून उद्धव ठाकरे यांना वाढदिवसाच्या शुभेच्छा; 'त्या' फोटोची तुफान चर्चा
शिक्षण मंत्री पुन्हा बदलणार' बड्या नेत्याने थेट केला मोठा दावा...
शिक्षण मंत्री पुन्हा बदलणार' बड्या नेत्याने थेट नाव घेत केला मोठा दावा, काय घडलं?
NEET, नंतर आता MPSC? औषध निरीक्षक भरती परीक्षेचा पेपर फुटल्याचा दावा!
NEET, TET नंतर आता MPSC? औषध निरीक्षक भरती परीक्षेचा पेपर फुटल्याचा धक्कादायक दावा!