AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मोठी बातमी! पहलगाम हल्ल्यामागील ISIमधील त्या व्यक्तीचा पर्दाफाश, ज्योती मल्होत्रालाही तिने केले तयार

पाकिस्तान सैन्य आणि ISI च्या इशाऱ्यावर या व्यक्तीने भारतात 500 हेरांचे नेटवर्क उभारण्यास सुरुवात केली होती. पण अखेर या व्यक्तीचे सत्य समोर आले आहे.

मोठी बातमी! पहलगाम हल्ल्यामागील ISIमधील त्या व्यक्तीचा पर्दाफाश, ज्योती मल्होत्रालाही तिने केले तयार
Jyoti malhotraImage Credit source: Tv9 Bharatvarsh
| Updated on: Jun 05, 2025 | 3:32 PM
Share

पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्यानंतर पाकिस्तानच्या गुप्तचर संस्था ISI बाबत दररोज खुलासे होत आहेत. त्यांनी पैशांचे आमिष दाखवून अनेक भारतीयांना जाळ्यात अडकवले आणि त्यांच्याकडून गोपनीय माहिती मिळवली. ISI च्या जाळ्यात अडकलेल्या अनेक हेरांना आतापर्यंत अटक करण्यात आली आहे. दरम्यान, ISI च्या मॅडम N बाबत मोठा खुलासा झाला आहे. भारताविरोधातील तिचे षड्यंत्र उघड झाले आहे. हेरांच्या आड, ही ISI ची मॅडम N स्लीपर सेल तयार करत होती. हेरगिरी प्रकरणात पकडलेल्या सोशल मीडिया इन्फ्लुएन्सर्सना याच मॅडमने पाकिस्तानात फिरवले होते.

मॅडम N कोण आहे?

या मॅडम N चे नाव नौशाबा शहबाद मसूद आहे. पकडलेल्या हेरांनी चौकशीत तिचे नाव सांगितले आहे. नौशाबा ही व्यवसायाने व्यापारी आहे आणि ती पाकिस्तानातील लाहोर येथे जैयाना ट्रॅव्हल्स अँड टूरिझम नावाने व्यवसाय चालवते. नौशाबाचा पती हा पाकिस्तान सिव्हिल सर्व्हिसमधील निवृत्त अधिकारी आहे. पाकिस्तान सैन्य आणि ISI च्या इशाऱ्यावर नौशाबा भारतात 500 हेरांचे नेटवर्क उभारण्यात गुंतली होती.

वाचा: प्रीती अश्लील चाळे करायची… आईने घातल्या शिव्या; रवी वर्मा प्रकरणात धक्कादायक खुलासे

पाकिस्तानात फिरवण्याच्या बहाण्याने नौशाबा यूट्यूबर ज्योती मल्होत्रासारख्या अनेक यूट्यूबर्स आणि सोशल मीडिया इन्फ्लुएन्सर्सना फसवण्याचे काम करत होती. नौशाबाच याच यूट्यूबर्स आणि सोशल मीडिया इन्फ्लुएन्सर्सना पाकिस्तानी सैन्य आणि ISI अधिकाऱ्यांशी भेटवत होती.

हिंदू आणि शीखांना लक्ष्य

पाकिस्तानी सैन्य आणि ISI च्या इशाऱ्यावर नौशाबा भारतात राहणाऱ्या हिंदू आणि शीखांना विशेष लक्ष्य करत होती. गेल्या 6 महिन्यांत नौशाबाने सुमारे 3000 भारतीय आणि परदेशात राहणाऱ्या सुमारे 1500 भारतीयांना पाकिस्तानात सुविधा पुरवल्या आहेत.

नौशाबाची दिल्लीतील पाकिस्तानी दूतावासाच्या व्हिसा विभागातही चांगली पकड होती. ती थेट फर्स्ट सेक्रेटरी व्हिसा सुहैल कमर आणि काउन्सलर ट्रेड उमर शेरयार यांच्या संपर्कात होती. म्हणजेच, नौशाबा ज्याला सांगेल, त्याला एका फोनवर तात्काळ व्हिसा मिळायचा. पाकिस्तानी दूतावासात व्हिसा ऑफिसर म्हणून काम करणाऱ्या ISI अधिकारी दानिश याच्याशीही तिची थेट बोलणी होत होती.

नौशाबाचे आणखी कोणते कारनामे?

विशेष बाब म्हणजे, तांत्रिकदृष्ट्या भारतातून पाकिस्तानला पर्यटक पाठवण्याची कोणतीही व्यवस्था नाही. तसेच भारतीय नागरिकांना पर्यटक व्हिसा देण्याची कोणतीही प्रक्रिया अस्तित्वात नाही. तरीही, पाकिस्तानी उच्चायोग मॅडम नौशाबाच्या शिफारशी आणि प्रायोजकत्वावर व्हिझिटर व्हिसा जारी करत आहे. शिवाय, ती भारतात पाकिस्तानी सैन्यासाठी स्लीपर सेल तयार करण्यातही मदत करत आहे.

पाकिस्तानी सैन्य आणि ISI शी तिचे संबंध यावरून समजू शकतात की, मॅडम नौशाबा ही पाकिस्तानात शीख आणि हिंदू तीर्थयात्रा करवणारी एकमेव एजन्सी आहे, जी ETPB (इव्हॅक्यू ट्रस्ट प्रॉपर्टी बोर्ड) सोबत काम करून भारतीय तीर्थयात्रिंना पाकिस्तानात फिरण्यास मदत करते. ती भारतीय तीर्थयात्रिंकडून मोठ्या प्रमाणात रक्कम वसूल करते आणि त्या पैशांचा उपयोग पाकिस्तानच्या प्रचारासाठी करते. अलीकडेच, मॅडम नौशाबाने दिल्लीसह भारतातील इतर शहरांमध्ये आपले एजंट नेमले आहेत, जे उघडपणे तिच्या एजन्सीचा सोशल मीडियावर आणि वैयक्तिकरित्या प्रचार करत आहेत. आता आम्ही तुम्हाला मॅडम नौशाबाची वैयक्तिक माहिती देणार आहोत. ज्याच्या माध्यमातून ती भारतीय यूट्यूबर्ससोबत कशी आर्थिक व्यवहार करत होती.

नौशाबाची माहिती हाती लागली

पकडलेल्या हेरांच्या मोबाइलमधून नौशाबाचा जो फोन नंबर मिळाला आहे तो आहे +92 321 044####. तसेच, नौशाबाच्या दोन बँक खात्यांची माहितीही हाती लागली आहे. यामार्फत भारतीयांसोबत तिच्या आर्थिक व्यवहारांचा मागोवा घेतला जात आहे.

खातेधारकाचे नाव: नौशाबा शहजाद

  • USD बँक खाते क्रमांक: 0172 79###672 – ##
  • IBAN: PK22 HABB 0001 #### ####7210
  • स्विफ्ट कोड: H## ##KA
  • शाखा कोड: 01##
  • हबीब बँक लिमिटेड (HBL)
  • लाहोर गुलबर्ग मेन, गुलबर्ग-II, लाहोर, पाकिस्तान

नौशाबाचे वैयक्तिक खाते: याचीही मनी ट्रेल तपासली जात आहे

  • खातेधारकाचे नाव: नौशाबा शहजाद
  • खाते क्रमांक: 0172 7980#### – ##
  • IBAN: PK22 HABB 0001 #### #### 6999
  • स्विफ्ट कोड: HA## ##KA
  • शाखा कोड: 0172
  • हबीब बँक लिमिटेड (HBL)
  • लाहोर गुलबर्ग मेन, गुलबर्ग-II, लाहोर, पाकिस्तान
महाराष्ट्रात शिक्षकांच राज्यव्यापी आंदोलन, या मागण्यांसाठी पुकारला संप
महाराष्ट्रात शिक्षकांच राज्यव्यापी आंदोलन, या मागण्यांसाठी पुकारला संप.
ऐतिहासिक सारंगखेडा यात्रेला सुरूवात, कोट्यवधीच्या घोड्यांची विक्री अन
ऐतिहासिक सारंगखेडा यात्रेला सुरूवात, कोट्यवधीच्या घोड्यांची विक्री अन.
तपोवनच्या वादात राणेंनी ईदच्या बकरीला आणलं खेचून! नेमकं काय म्हणाले?
तपोवनच्या वादात राणेंनी ईदच्या बकरीला आणलं खेचून! नेमकं काय म्हणाले?.
भाजप-शिंदेंच्या सेनेत भडका: फोडाफोडीवरून शिरसाटांचा भाजपला इशारा
भाजप-शिंदेंच्या सेनेत भडका: फोडाफोडीवरून शिरसाटांचा भाजपला इशारा.
पुतीन भारतात, दोस्ती दमदार..रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष दोन दिवसीय दौऱ्यावर
पुतीन भारतात, दोस्ती दमदार..रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष दोन दिवसीय दौऱ्यावर.
अंदर की बात है, खडसे एकसाथ है? खडसे कुटुंबाची पडद्यामागे भाजपला मदत?
अंदर की बात है, खडसे एकसाथ है? खडसे कुटुंबाची पडद्यामागे भाजपला मदत?.
पवार कुटुंबात भाऊबंदकीचं ग्रहण? लग्नसमारंभातील अनुपस्थितीमुळे चर्चा
पवार कुटुंबात भाऊबंदकीचं ग्रहण? लग्नसमारंभातील अनुपस्थितीमुळे चर्चा.
नगरपालिका निवडणुकीनंतर राड्यानंतर आता EVM लाा CCTV, पोलिसांचा पहारा
नगरपालिका निवडणुकीनंतर राड्यानंतर आता EVM लाा CCTV, पोलिसांचा पहारा.
ईदला बकरीला मिठ्या... तपोवनचं साधूग्राम अन् राणेंनी आणलं हिंद-मुसलमान!
ईदला बकरीला मिठ्या... तपोवनचं साधूग्राम अन् राणेंनी आणलं हिंद-मुसलमान!.
दादांच्या मुलाच डेस्टिनेशन वेडिंग,असं असणार जय पवारांचं बहरीनमधलं लग्न
दादांच्या मुलाच डेस्टिनेशन वेडिंग,असं असणार जय पवारांचं बहरीनमधलं लग्न.