AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आता फक्त 2 दिवस जनाब…; हेर आणि ISI हँडलर यांच्यामधील चॅट लीक, ऑपरेशन सिंदूरशी आहे कनेक्शन

भारतीय हेर नोमान इलाही आणि ISI हँडलर इकबाल काना यांच्यात झालेला संवाद समोर आला आहे. या संवादात ISI हँडलर इकबाल काना भारताची माहिती मागताना दिसत आहे.

आता फक्त 2 दिवस जनाब...; हेर आणि ISI हँडलर यांच्यामधील चॅट लीक, ऑपरेशन सिंदूरशी आहे कनेक्शन
Pakistan SpyImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: May 19, 2025 | 2:20 PM
Share

भारतात पाकिस्तानसाठी हेरगिरी करणाऱ्या टोळीचा पर्दाफाश झाला आहे. पाकिस्तानसाठी हेरगिरी केल्याच्या आरोपाखाली आतापर्यंत सात जणांना अटक झाली आहे. यामध्ये सर्वात मोठे नाव ज्योती मल्होत्राचे आहे. तपास यंत्रणा आता यापैकी सर्वांची चौकशी करत आहेत. या कथित हेरांचा पहलगाम हल्ल्याशी काही संबंध आहे का? यांचा मालक कोण आहे? कोणत्या कारणासाठी हे हेरगिरी करत होते? याचा गुंता सोडवण्यात तपास यंत्रणा काम करत आहेत. दरम्यान, तपास यंत्रणांना पाकिस्तानी ISI चा हँडलर इकबाल काना आणि अटक केलेल्या नोमान यांच्यात झालेल्या चॅट्स व व्हॉइस कॉलची माहिती हाती लागली आहे.

सूत्रांनुसार, भारतीय हेर नोमान इलाही आणि ISI हँडलर इकबाल काना यांच्यात संवाद झाला होता. जेव्हा भारत पाकिस्तान आणि त्याच्या दहशतवाद्यांविरुद्ध ऑपरेशन सिंदूर राबवत होते तेव्हा हा संवाद झाला होता. ही सर्व बातचीत त्याच काळातील आहे. आता प्रश्न असा आहे की, पानीपतचा हेर नोमान इलाही पाकिस्तानला गुप्त माहिती देत होता का? चला, पाकिस्तानी ISI हँडलर इकबाल काना आणि अटक भारतीय जासूस नोमान यांच्यात झालेल्या चॅट्स आणि व्हॉइस कॉलची माहिती जाणून घेऊया.

नेमका काय संवाद झाला?

हेर नोमान: साहेब, कृपया मला माफ करा. माझी काय चूक आहे? तुम्ही माझ्यासाठी बसले आहात.

ISI हँडलर इकबाल: तू माझे काम करशील, आता तू काम कधी करशील? आर्मीचे दोन प्रिंट दे.

हेर नोमान: फक्त दोन दिवस, जनाब.

ISI हँडलर इकबाल: काश्मीरला जा आणि कॅम्पच्या फोटो घेऊन ये.

हेर नोमान: जी जनाब.

इकबाल: गुड.

ऑपरेशन सिंदूर दरम्यान ही बातचीत

ही बातचीत ISI हँडलर इकबाल काना आणि नोमान यांच्यात चॅटवर झाली आहे. एक व्हॉइस चॅटही समोर आले आहे, ज्यामध्ये इकबाल आणि नोमान यांच्यात संवाद झाला आहे. व्हॉइस चॅटनुसार, इकबाल सांगत आहे की जम्मू-काश्मीरच्या दिशेने जालंधर आणि अमृतसरमार्गे येणाऱ्या ट्रेनची लोकेशन पाठव आणि जाऊन पाहा त्यात किती लोक येत आहेत.

नोमानने व्हॉइस चॅट डिलीट केली

यानंतर इकबालला उत्तर देऊन हेर नोमानने आपली व्हॉइस चॅट डिलीट केली. हेर नोमानकडून एकूण 6 पासपोर्ट जप्त करण्यात आले आहेत. हे सर्व भारतीय पासपोर्ट आहेत. या सर्वांमध्ये पाकिस्तानमध्ये गेलेल्या प्रवेशाची नोंदणी आहे. त्याच्याकडून एक पाकिस्तानचा संशयास्पद दस्तऐवज सापडला आहे. तपासात असे समोर आले आहे की ऑपरेशन सिंदूर दरम्यान दोघांमध्ये सतत बातचीत होत होती.

अजितदादांचा मृतदेह...रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा, दिल्लीत मोठं विधान!
अजितदादांचा मृतदेह...रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा, दिल्लीत मोठं विधान!.
बाळासाहेबांना अपेक्षित प्रशासन चालवू, भाजपचा महापौर होताच....
बाळासाहेबांना अपेक्षित प्रशासन चालवू, भाजपचा महापौर होताच.....
तो पूर्व विदर्भातील नेता कोण? नाव जाहीर करा... संजय राऊत यांचं आवाहन
तो पूर्व विदर्भातील नेता कोण? नाव जाहीर करा... संजय राऊत यांचं आवाहन.
मुंबई महापालिकेत महापौर राज सुरू; रितू तावडे महापौर तर...
मुंबई महापालिकेत महापौर राज सुरू; रितू तावडे महापौर तर....
रितू तावडे यांनी सांगितला मास्टर प्लान, मुंबईतून या लोकांना...
रितू तावडे यांनी सांगितला मास्टर प्लान, मुंबईतून या लोकांना....
तो फोन, विदर्भातील नेता आणि... रोहित पवारांनी मांडल्या तीन मोठ्या शंका
तो फोन, विदर्भातील नेता आणि... रोहित पवारांनी मांडल्या तीन मोठ्या शंका.
अशी कोणती फाईल होती?, ज्या फाईलवर सही हवीच होती; संजय राऊत यांचा सवाल
अशी कोणती फाईल होती?, ज्या फाईलवर सही हवीच होती; संजय राऊत यांचा सवाल.
फडणवीसांचा गुप्त दिल्ली दौरा, सुनेत्रा पवारही राजधानीत
फडणवीसांचा गुप्त दिल्ली दौरा, सुनेत्रा पवारही राजधानीत.
अजितदादा प्लास्टिक बॉटल ऐवजी काचेची बॉटल का वापरत होते?
अजितदादा प्लास्टिक बॉटल ऐवजी काचेची बॉटल का वापरत होते?.
अजितदादांच्या विमान अपघाताबाबत मला शंका, रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा
अजितदादांच्या विमान अपघाताबाबत मला शंका, रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा.