AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

यावर्षी गणपती बाप्पाला द्या खास ‘चॉकलेट मोदक’चा नैवेद्य, पाहा सोपी रेसिपी

गणेश चतुर्थीचा सण हा मिठाई आणि प्रसादाशिवाय अपूर्ण आहे. बाप्पाला मोदक प्रिय असल्याने, या दिवशी घरोघरी मोदक बनवले जातात. जर तुम्ही या वेळी पारंपरिक मोदकांपेक्षा काहीतरी वेगळे आणि खास बनवण्याचा विचार करत असाल, तर चॉकलेट मोदक हा एक उत्तम पर्याय आहे

यावर्षी गणपती बाप्पाला द्या खास 'चॉकलेट मोदक'चा नैवेद्य, पाहा सोपी रेसिपी
साक्षी कणसे
साक्षी कणसे | Edited By: | Updated on: Aug 27, 2025 | 6:01 PM
Share

गणेश चतुर्थीचा सण म्हणजे घरात गोडधोड आणि उत्साहाचे वातावरण. या काळात गणपती बाप्पाला मोदकांचा नैवेद्य दाखवल्याशिवाय सण पूर्ण होत नाही. मोदक हे बाप्पांचे आवडते खाद्यपदार्थ आहेत, हे आपल्या सगळ्यांना माहीत आहे. पण जर या वर्षी तुम्हाला पारंपरिक मोदकांपेक्षा काहीतरी हटके आणि मुलांना आवडेल असे बनवायचे असेल, तर चॉकलेट मोदक हा एक उत्तम पर्याय आहे. हे मोदक लहानांपासून मोठ्यांपर्यंत सगळ्यांना आवडतात. चला तर मग, पाहूया हे चॉकलेट मोदक घरच्या घरी कसे बनवायचे.

चॉकलेट मोदक बनवण्यासाठी लागणारे साहित्य:

2 कप मैदा

1 कप गूळ किंवा साखर पावडर

1 कप किसलेला नारळ

1/2 कप कोको पावडर किंवा वितळलेले चॉकलेट

2 मोठे चमचे तूप

1/2 चमचा वेलची पावडर

आवश्यकतेनुसार दूध

मोदकाचा साचा

चॉकलेट मोदक बनवण्याची सोपी कृती:

1. सगळ्यात आधी एका कढईत थोडे तूप गरम करा. त्यात किसलेला नारळ टाकून थोडासा भाजून घ्या. नंतर त्यात गूळ किंवा साखर पावडर घालून चांगले मिसळा. आता त्यात कोको पावडर किंवा वितळलेले चॉकलेट घाला आणि चांगले मिक्स करा. हे मिश्रण चांगले एकजीव झाल्यावर त्यात वेलची पावडर टाका आणि थंड होण्यासाठी ठेवा.

2. आता दुसरीकडे, मैद्याचा घट्ट गोळा मळून घ्या. या गोळ्याच्या छोट्या छोट्या लाट्या तयार करा. आता मोदकाच्या साच्याला आतून थोडे तूप लावा आणि त्यात मैद्याची पारी बनवून भरा. त्यात तयार केलेले चॉकलेटी सारण भरा आणि वरून मैद्याच्या दुसऱ्या पारीने झाका. साचा बंद करून मोदक तयार करा. याच पद्धतीने सर्व मोदक बनवून घ्या.

3. तयार झालेले मोदक गरम पाण्याच्या भांड्यात म्हणजेच मोदक पात्रात वाफवून घ्या. गरमगरम चॉकलेट मोदक तुम्ही गणपती बाप्पांना नैवेद्य म्हणून देऊ शकता. हे मोदक तुम्ही फ्रीजमध्ये 3 दिवसांपर्यंत ठेवू शकता.

हे मोदक मुलांना खूप आवडतील, आणि पाहुणेही तुमच्या हाताने बनवलेल्या या खास मोदकांचे कौतुक केल्याशिवाय राहणार नाहीत.

गणेश चतुर्थीचा सण गोडवा आणि आनंदाने भरलेला असतो. या वर्षी पारंपरिक मोदकांसोबतच हे खास चॉकलेटी मोदक बनवा आणि गणपती बाप्पाला वेगळ्या चवीचा नैवेद्य देऊन घरातील आनंद वाढवा.

Follow Us
मोदी माझे शत्रु आहेत का? राऊत भाषणात असं काही म्हणाले की...
Sanjay Raut Speech: मोदी माझे शत्रु आहेत का? राऊत भाषणात असं काही म्हणाले की...
भर मुलाखतीत बाळासाहेबांनी संजय राऊतांना दिल्या शिव्या; तरीही बनले...
भर मुलाखतीत बाळासाहेबांनी संजय राऊतांना दिल्या शिव्या; तरीही कसे बनले ‘सामना’चे संपादक? राज ठाकरेंनी सांगितला किस्सा!
राज ठाकरेंची संजय राऊतांच्या पुस्तकावर भन्नाट प्रतिक्रिया; म्हणाले...
राज ठाकरेंची संजय राऊतांच्या पुस्तकावर भन्नाट प्रतिक्रिया; म्हणाले, तुरुंगात पुस्तक लिहिलं अन्...
गोदावरीच्या तीरावर श्रद्धेचा महाकुंभ! 6500 आदिवासी बांधवांकडून आरती...
माय गोदावरीच्या तीरावर श्रद्धेचा महाकुंभ! 6500 आदिवासी बांधवांच्या आरतीने वेधले जगाचे लक्ष!
संजय राऊत मानहानी प्रकरणात नितेश राणेंना न्यायालयाचा दणका; थेट वॉरंट..
संजय राऊत मानहानी प्रकरणात नितेश राणेंना न्यायालयाचा दणका; थेट वॉरंट जारी!
अंजणारी पुलाजवळ अपघातांना आळा बसणार? पर्यायी मार्गासाठी सर्व्हे सुरू!
अंजणारी पुलाजवळ अपघातांना आळा बसणार? पर्यायी मार्गासाठी सर्व्हे सुरू!
आशुतोष दीक्षित भारतीय हवाई दलाचे नवे प्रमुख; चीफ ऑफ एअर स्टाफ पदाची...
आशुतोष दीक्षित भारतीय हवाई दलाचे नवे प्रमुख; चीफ ऑफ एअर स्टाफ पदाची सूत्रे हाती घेतली
यंदा शिवाजी पार्कमध्ये दिवाळीचा झगमगाट नाही; मनसेने रोषणाई ऐवजी...
MNS Shivaji Park : यंदा शिवाजी पार्कमध्ये दिवाळीचा झगमगाट नाही; मनसेने भव्य रोषणाई ऐवजी निवडला साधेपणाचा मार्ग
पाण्यासाठी शेतकऱ्यांचा एल्गार! रब्बी पिकांच्या मागणीसाठी रास्ता रोको
पाण्यासाठी शेतकऱ्यांचा एल्गार! रब्बी पिकांच्या मागणीसाठी समृद्धी महामार्ग रोखला
ही याची लायकी आणि चालला...; धंगेकरांचं बन यांना पुन्हा डिवचणारं ट्वीट
Ravindra Dhangekar : ही याची लायकी आणि चालला पंगा घ्यायला...; रवींद्र धंगेकरांचं नवनाथ बन यांना पुन्हा डिवचणारं ट्वीट