AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Bad Vastu Omens : वास्तूच्या या लक्षणांवरुन जाणून घ्या घरातील शुभ आणि अशुभ

वास्तु नुसार जर कोणत्याही जमिनीचे खोदकाम करताना कोणताही जिवंत साप बाहेर आला तर त्याला अशुभ मानले जावे. वास्तूनुसार, जमिनीतून जिवंत साप निघणे इमारत बांधकामातील अपघाताची माहिती मिळते.

Bad Vastu Omens : वास्तूच्या या लक्षणांवरुन जाणून घ्या घरातील शुभ आणि अशुभ
वास्तूच्या या लक्षणांवरुन जाणून घ्या घरातील शुभ आणि अशुभ
| Edited By: | Updated on: Sep 29, 2021 | 3:34 PM
Share

मुंबई : आनंदी जीवन जगण्यासाठी वास्तुशास्त्रात अनेक महत्त्वाचे नियम सांगितले गेले आहेत. या नियमांचे पालन करीत आपण एखादी इमारत बांधली, तर त्यात सुख आणि समृद्धी कायम राहते, तर याकडे दुर्लक्ष केल्यास त्या घरात राहणाऱ्या लोकांना सर्व प्रकारच्या समस्यांना सामोरे जावे लागते. वास्तुशास्त्रात, कोणत्याही इमारती किंवा प्लॉट इत्यादीशी संबंधित अशी अनेक संकेत देखील सांगितली गेली आहेत, ज्यांना पाहून तुम्ही त्याच्याशी संबंधित शकुन आणि अपशकुन ओळखू शकता. वास्तूशी संबंधित असे काही महत्त्वाचे नियम जाणून घेऊया – (Know the auspicious and inauspicious aspects of the house from these architectural features)

– वास्तु नुसार जर कोणत्याही जमिनीचे खोदकाम करताना कोणताही जिवंत साप बाहेर आला तर त्याला अशुभ मानले जावे. वास्तूनुसार, जमिनीतून जिवंत साप निघणे इमारत बांधकामातील अपघाताची माहिती मिळते. अशा स्थितीत त्या ठिकाणी इमारत बांधण्याचे काम सर्पशांती झाल्यावरच पुढे गेले पाहिजे.

– वास्तुशास्त्रानुसार, जर कोणतीही जमीन खोदताना तेथे हाड किंवा राख बाहेर पडली, तर तेथेही, शांती पूजा वगैरे केल्यावरच कोणतेही काम पुढे गेले पाहिजे.

– वास्तूच्या नियमानुसार, अधिक खडकाळ जमिनीवर बांधलेल्या इमारतीत राहणाऱ्या लोकांना अनेकदा काही ना काही त्रास सहन करावा लागतो.

– वास्तू नुसार ज्या घरात काळ्या मुंग्या गटात फिरतात, तिथे आनंद आणि ऐश्वर्य वाढते, पण जर लाल मुंग्या अशा प्रकारे फिरत असतील तर कोणतेही मोठे नुकसान किंवा त्रास होण्याची पूर्ण शक्यता असते.

– वास्तू नुसार जर कोणत्याही जमिनीचे किंवा इमारतीचे क्षेत्र चौरस किंवा आयताकृती असेल तर ते शुभ असते. दुसरीकडे, जर प्लॉट वाकडा-तिकडा, त्रिकोणी किंवा असामान्य असेल तर घर रहिवाशांना खूप त्रास देते.

– वास्तुशास्त्रानुसार घरात उत्तर आणि पूर्व दिशेला जास्त मोकळी जागा असणे खूप शुभ आहे.

– वास्तूनुसार घराच्या मध्यभागी मोठा खड्डा असणे किंवा खूप वजन असणे किंवा जास्त घाण असणे हे घराच्या प्रमुखांसाठी हानिकारक आहे. असे झाल्यास हे सर्व वास्तु दोष लवकरच दूर केले पाहिजेत.

– वास्तु नुसार जर एखाद्या घरात काळ्या उंदरांची संख्या अचानक वाढली तर ते अचानक आपत्तीचे लक्षण आहे. (Know the auspicious and inauspicious aspects of the house from these architectural features)

(येथे दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धा आणि लोक श्रद्धांवर आधारित आहे, यासाठी कोणताही वैज्ञानिक पुरावा नाही. सर्वसाधारण हित लक्षात घेऊन येथे सादर करण्यात आले आहे.)

इतर बातम्या

Vastu Tips | घरात मनी प्लांट लावताना या 5 चुका करु नये, आर्थिक नुकसान होऊ शकते

PHOTO | आंघोळ करताना दररोज हे उपाय करा, आर्थिक संकट टळेल

Follow Us
CM विजय यांनी तडकाफडकी घेतला सर्वात मोठा निर्णय! या नेत्याला 24 तासांत
CM विजय यांनी तडकाफडकी घेतला सर्वात मोठा निर्णय! या नेत्याला 24 तासांत.
मंत्र्यांचे दौरे रद्द, एकनाथ शिंदेही आता EV कारमध्ये!
मंत्र्यांचे दौरे रद्द, एकनाथ शिंदेही आता EV कारमध्ये!.
मुख्यमंत्री फडणवीसांचा मोठा निर्णय; मंत्र्यांचे ताफे कमी होणार.....
मुख्यमंत्री फडणवीसांचा मोठा निर्णय; मंत्र्यांचे ताफे कमी होणार......
पुण्यातून पळाला, अहिल्यानगरात सापडला… नीट घोटाळ्याचे धागेदोरे उघड.....
पुण्यातून पळाला, अहिल्यानगरात सापडला… नीट घोटाळ्याचे धागेदोरे उघड......
मोठी बातमी! महाराष्ट्रात ATS ची धडाकेबाज कारवाई 57 जण चौकशीच्या रडारवर
मोठी बातमी! महाराष्ट्रात ATS ची धडाकेबाज कारवाई 57 जण चौकशीच्या रडारवर.
खरातच्या अडचणी वाढल्या; आर्थिक फसवणूक प्रकरणात 5 दिवसांची पोलीस कोठडी
खरातच्या अडचणी वाढल्या; आर्थिक फसवणूक प्रकरणात 5 दिवसांची पोलीस कोठडी.
गुवाहाटी पुन्हा चर्चेत, अखेर तटकरे- पटेलांनी सुनेत्रा पवारांसमोर मनोगत
गुवाहाटी पुन्हा चर्चेत, अखेर तटकरे- पटेलांनी सुनेत्रा पवारांसमोर मनोगत.
मोठी बातमी! CM विजय यांनी फ्लोर टेस्टिंगमध्ये सिद्ध केलं बहुमत...
मोठी बातमी! CM विजय यांनी फ्लोर टेस्टिंगमध्ये सिद्ध केलं बहुमत....
तटकरेंना सिल्व्हर ओकचा चहा आवडत असावा... रोहित पवारांचे सूचक संकेत
तटकरेंना सिल्व्हर ओकचा चहा आवडत असावा... रोहित पवारांचे सूचक संकेत.
राष्ट्रवादीच्या चिरफळ्या उडणार... लवकरच महाभूकंप, ते 22 आमदार कोण?
राष्ट्रवादीच्या चिरफळ्या उडणार... लवकरच महाभूकंप, ते 22 आमदार कोण?.