AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Navratri 2022 | शनि, राहू-केतू त्रास देत आहेत ?, मग दुर्गा महाअष्टमीला करा हे उपाय

पंचांगानुसार, 9 एप्रिल 2022, शनिवार हा चैत्र महिन्याच्या शुक्ल पक्षातील अष्टमी तिथी आहे. या दिवशी देवी दुर्गेचे आठवे रूप देवी महागौरीची पूजा केली जाते. नवरात्रीमध्ये दुर्गेची उपासना केल्याने नव ग्रहाला शांती मिळते.

Navratri 2022 | शनि, राहू-केतू त्रास देत आहेत ?, मग दुर्गा महाअष्टमीला करा हे उपाय
Goddess-Durga
| Updated on: Apr 08, 2022 | 7:00 AM
Share

मुंबई :  हिंदू (Hindu) धर्मात स्त्री शक्तीच्या जागराला विषेश महत्त्व देण्यात आले आहे. म्हणूनच शक्तीच्या उपासनेचा सण नवरात्र वर्षातून चार वेळा साजरा करण्यात येतो. पहिली वासंतिक नवरात्र पहिल्या चैत्र महिन्यात येते , दुसरी नवरात्र आषाढ महिन्यात, तिसरी अश्विन महिन्यात म्हणजे शारदीय नवरात्री आणि चौथी नवरात्र अकराव्या महिन्यात म्हणजेच माघ महिन्यात येते . यापैकी माघ महिन्यात येणाऱ्या नवरात्रीला “माघ गुप्त नवरात्र” (Gupt Navratri 2022 ) आणि आषाढ महिन्यात येणाऱ्या नवरात्रीला “ आषाढ गुप्त नवरात्र” म्हणतात. पंचांगानुसार, 9 एप्रिल 2022, शनिवार हा चैत्र महिन्याच्या शुक्ल पक्षातील अष्टमी तिथी आहे. या दिवशी देवी दुर्गेचे आठवे रूप देवी महागौरीची पूजा केली जाते. नवरात्रीमध्ये दुर्गेची उपासना केल्याने नव ग्रहाला शांती मिळते. दुर्गा अष्टमीला काही उपाय करून ग्रहांची अशुभता दूर केली जाऊ शकते. या दिवशी राशीनुसार करा हे सोपे उपाय-

  1. मेष – दुर्गा अष्टमीला माता दुर्गाला सिंदूर अर्पण करा. या दिवशी राग, अहंकार आणि लोभ इत्यादी टाळण्याचा प्रयत्न करा आणि लहान मुलींना भेटवस्तू द्या. असे केल्याने माँ दुर्गेचा आशीर्वाद प्राप्त होतो, तसेच ग्रहांच्या अशुभतेमुळे जीवनातील संकटे दूर होतात.
  2. वृषभ – तुमच्या राशीत राहूचे संक्रमण होत आहे. राहूला गोंधळाचे कारण मानले जाते. राहूचे अशुभ दूर करण्यासाठी दुर्गा महाअष्टमीला शुभ संयोग घडत आहे. या दिवशी विवाहित महिलांना भक्तिभावाने अन्नदान करा.
  3. मिथुन – या दिवशी देवी दुर्गा देवीची विधिवत पूजा करा, बीज मंत्रांचा जप करा. या दिवशी व्रताचे विशेष पुण्यही प्राप्त होते.
  4. कर्क – दुर्गा अष्टमीचा सणही मातृशक्तीला समर्पित आहे. लहान मुलींना दुर्गेचे रूप मानले जाते. या दिवशी लहान मुलींची पूजा करा आणि त्यांना आनंदी ठेवण्याचा प्रयत्न करा. यामुळे शुक्र आणि बुध ग्रहांचे हानिकारक प्रभाव दूर होतात.
  5. सिंह – देवी दुर्गेला लाल फुले जास्त आवडतात. दुर्गा अष्टमीला लाल फुले अर्पण केल्याने मंगळाचा अशुभ प्रभाव दूर होतो.
  6. कन्या – अष्टमी तिथीला तुमच्या राशीत तीन ग्रहांचा संयोग आहे. बुध, मंगळ आणि सूर्य तुमच्याच राशीत भ्रमण करत आहेत. या दिवशी देवीला दुर्गाला प्रिय वस्तू अर्पण करा असे केल्याने ग्रहांचे अशुभ प्रभाव दूर होतात.
  7. तूळ – दुर्गा अष्टमीला दुर्गा मातेच्या आशीर्वादासोबतच श्रीगणेशाचा आशीर्वादही मिळवण्याचा प्रयत्न करा. हा दिवस बुधवार आहे. बुधवार हा गणपतीला समर्पित आहे. या दिवशी गणेशाची पूजा केल्याने देवी दुर्गाही प्रसन्न होते. यामुळे ग्रहांची शुभताही वाढते.
  8. वृश्चिक – तुमच्या राशीमध्ये दोन ग्रहांचा संयोग आहे. केतू या पापी ग्रहाबरोबरच सुख-सुख देणारा शुक्र ग्रहही संक्रांत आहे. या ग्रहांचे अशुभ दूर करण्यासाठी या दिवशी दुर्गा सप्तशतीचे पठण करावे.
  9. धनु – चंद्र तुमच्या राशीत भ्रमण करत आहे. या दिवशी वृद्ध महिलांची सेवा करा, त्यांना भेटवस्तू आणि अन्न द्या. असे केल्याने चंद्र इत्यादी ग्रहांचे दोष दूर होतात.
  10. मकर – तुमच्या राशीत शनि आणि गुरू विराजमान आहेत. शनि हा न्यायाचा कारक आणि ज्ञानाचा गुरू मानला जातो. दुर्गा अष्टमीला देवी दुर्गेची पूजा करा आणि घरी हवन करा. असे केल्याने नवग्रहांना शांती मिळते.
  11. कुंभ – दुर्गा अष्टमीला देवी दुर्गेची विधिवत पूजा करा. महिलांना मेकअपच्या वस्तू द्या. या दिवशी लहान मुलींनाही भेटवस्तू देता येतात.
  12. मीन – दुर्गा अष्टमीला दुर्गा मातेचे व्रत ठेवा आणि हवन वगैरे करून मातेला प्रसन्न करा. या दिवशी पूजेत लाल कणेरचे फूल अर्पण करावे. यामुळे ग्रहांची अशुद्धता दूर होते.

टीप – या लेखात देण्यात आलेली माहिती, सूचना आणि मान्यता ही उपलब्ध सामान्य माहितीवर आधारित आहे. कुठलाही उपाय करण्यापूर्वी ज्योतिष विषयातील जाणकारांशी संपर्क करा…

संबंधीत बातम्या

Chanakya Niti | आचार्य चाणक्यांनी सांगितलेल्या या गोष्टी कायम लक्षात ठेवा, पैशांची कमतरता कधीच भासणार नाही

Vastu Tips : ही चमत्कारी वनस्पती घरामध्ये लावा आणि सुख-समृद्धी मिळवा!

Zodiac | आजचा रविवार ‘या’ 4 राशींसाठी अत्यंत शुभ, धनलाभ होण्याचा योग!

T20 विश्वचषक स्पर्धेतून मोठी बातमी; 'हा' संघ थेट बाहेर
T20 विश्वचषक स्पर्धेतून मोठी बातमी; 'हा' संघ थेट बाहेर.
एकाच वेळी 7 घरांमध्ये चोरी; लाखोंची रक्कम लंपास
एकाच वेळी 7 घरांमध्ये चोरी; लाखोंची रक्कम लंपास.
मुंबईच्या महापौरपदाचा मान महिलेला मिळताच भाजपची पहिली प्रतिक्रिया
मुंबईच्या महापौरपदाचा मान महिलेला मिळताच भाजपची पहिली प्रतिक्रिया.
महापौर आरक्षण सोडतीवरून ठाकरे गट नाराज, मिसाळ यांनी सांगितले नियम
महापौर आरक्षण सोडतीवरून ठाकरे गट नाराज, मिसाळ यांनी सांगितले नियम.
ST प्रवर्गाच्या चिठ्ठ्या का टाकल्या नाहीत? पेडणेकरांचा सवाल
ST प्रवर्गाच्या चिठ्ठ्या का टाकल्या नाहीत? पेडणेकरांचा सवाल.
महापौरपदाच्या आरक्षणाने इच्छुकांच्या आशांवर पाणी; पुण्यात मोठा ट्विस्ट
महापौरपदाच्या आरक्षणाने इच्छुकांच्या आशांवर पाणी; पुण्यात मोठा ट्विस्ट.
मुंबईत आवाज भाजपचाच... खुल्या प्रवर्गातील महिलांसाठी महापौरपद राखीव
मुंबईत आवाज भाजपचाच... खुल्या प्रवर्गातील महिलांसाठी महापौरपद राखीव.
29 महापालिकांच्या महापौरपदासाठी आरक्षण सोडत निघाली आहे
29 महापालिकांच्या महापौरपदासाठी आरक्षण सोडत निघाली आहे.
छत्रपती संभाजीनगरमध्ये भाजप–शिंदे सेनेची युती 24 तासांतच कोसळली?
छत्रपती संभाजीनगरमध्ये भाजप–शिंदे सेनेची युती 24 तासांतच कोसळली?.
ठाकरे बंधूंच्या मनोमिलनात पहिला मीठाचा खडा, कल्याण-डोंबिवलीतच सुरुंग
ठाकरे बंधूंच्या मनोमिलनात पहिला मीठाचा खडा, कल्याण-डोंबिवलीतच सुरुंग.