AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Ram Mandir : 22 जानेवारीला कोणकोणत्या राज्यात आहे सुट्टी? काय सुरू काय बंद राहाणार? सोप्या भाषेत समजूया

प्रभू राम मंदिराच्या उद्घाटनासाठी अनेक राज्यांमध्ये सुटी जाहीर करण्यात आली आहे.  केंद्र सरकारने 22 जानेवारी रोजी केंद्रीय संस्था आणि इतर केंद्रीय औद्योगिक आस्थापनांमधील कर्मचाऱ्यांना अर्धा दिवस सुट्टी देण्याची घोषणा केली आहे.

Ram Mandir : 22 जानेवारीला कोणकोणत्या राज्यात आहे सुट्टी? काय सुरू काय बंद राहाणार? सोप्या भाषेत समजूया
राम मंदिर Image Credit source: Social Media
Nitish Gadge
Nitish Gadge | Updated on: Jan 19, 2024 | 8:38 AM
Share

मुंबई : 22 जानेवारी रोजी होणाऱ्या अयोध्या राम मंदिर (Ram Mandir) प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्याची तयारी जोरात सुरू आहे. पंतप्रधान अयोध्येतील राम मंदिराचे उद्घाटन करणार असून ते कार्यक्रमाचे प्रमुख पाहुणेही असतील. या कार्यक्रमाला 7,000 हून अधिक लोक उपस्थित राहणार आहेत, ज्यात राजकारणी, चित्रपट क्षेत्रातील व्यक्ती, आघाडीचे उद्योगपती आणि इतरांचा समावेश आहे. दरम्यान, प्रभू राम मंदिराच्या उद्घाटनासाठी अनेक राज्यांमध्ये सुटी जाहीर करण्यात आली आहे.  केंद्र सरकारने 22 जानेवारी रोजी केंद्रीय संस्था आणि इतर केंद्रीय औद्योगिक आस्थापनांमधील कर्मचाऱ्यांना अर्धा दिवस सुट्टी देण्याची घोषणा केली आहे. त्या दिवशी दुपारी अडीच वाजता कार्यालयीन कामकाज सुरू होईल, असे नोटीसमध्ये नमूद करण्यात आले आहे. जाणून घेऊया कोणत्या राज्यांमध्ये अधिकृत सुट्ट्या जाहीर करण्यात आल्या आहेत.

22 जानेवारीला सात राज्यांमध्ये असेल सुट्टी

उत्तर प्रदेश: मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी 22 जानेवारी रोजी उत्तर प्रदेशातील सर्व शैक्षणिक संस्था आंशिक बंद ठेवण्याची घोषणा केली होती.

छत्तीसगड : अयोध्या राम मंदिरातील अभिषेक सोहळ्यानिमित्त सरकारने राज्यभरातील सर्व शैक्षणिक संस्थांना अधिकृत सुट्टी जाहीर केली आहे. राज्यमंत्री ब्रिजमोहन अग्रवाल यांनी या कार्यक्रमाचे महत्त्व पटवून देताना ही घोषणा केली. हा ऐतिहासिक सोहळा अधिक संस्मरणीय करण्यासाठी त्यांनी सुट्टी जाहीर करण्यासोबतच अयोध्येला साप्ताहिक रेल्वे सेवा देण्याचीही घोषणा केली.

गोवा: मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांनीही राज्यात अधिकृतपणे 22 जानेवारीला सार्वजनिक सुट्टी जाहीर केली आहे.

हरियाणा: मनोहर लाल खट्टर सरकारनेही शाळा तात्पुरत्या बंद करण्याचा निर्णय घेतला आहे. याशिवाय अभिषेक सोहळ्याचे पावित्र्य राखण्यासाठी त्या दिवशी राज्यभरात मद्यपान करण्यास बंदी घालण्यात आली आहे.

ओडिशा : सर्व सरकारी कार्यालये अर्धा दिवस बंद राहतील, असेही राज्य सरकारने म्हटले आहे. राज्याच्या महसूल आणि आपत्ती व्यवस्थापन विभागाच्या वतीने असे सांगण्यात आले की, अयोध्येतील रामलला प्राण प्रतिष्ठाच्या पार्श्वभूमीवर, ओडिशा सरकारला हे घोषित करताना आनंद होत आहे की, राज्य सरकारची कार्यालये, तसेच महसूल आणि दंडाधिकारी न्यायालये (कार्यकारी ) 22 जानेवारी रोजी अर्धा दिवस दुपारी 2.30 वाजेपर्यंत बंद राहील.

राजस्थान: सरकारने अभिषेक सोहळ्याच्या पार्श्वभूमीवर 22 जानेवारी रोजी राज्यात अर्धा दिवस सुट्टी जाहीर केली. पक्ष मुख्यालयात झालेल्या भाजप विधिमंडळ पक्षाच्या बैठकीत मुख्यमंत्री भजनलाल शर्मा यांनी ही घोषणा केली.

आसाम : सरकारनेही अभिषेक सोहळ्यानिमित्त अर्धी सुट्टी जाहीर केली आहे. राज्यातील सर्व शासकीय कार्यालये आणि शैक्षणिक संस्था 22 जानेवारी रोजी अर्धसुटीमुळे दुपारी 2.30 वाजेपर्यंत बंद राहणार आहेत.

मध्य प्रदेश: 22 जानेवारी रोजी सर्व सरकारी कार्यालयांमध्ये अर्धा दिवस सुट्टी जाहीर करण्यात आली.

या राज्यांमध्ये करण्यात आली सुट्टी जाहीर करण्याची मागणी

केरळ: अयोध्येतील राम मंदिर अभिषेक सोहळ्यामुळे 22 जानेवारी रोजी आपल्या संस्थांमध्ये सुट्टी जाहीर करण्याचे आवाहन भाजपने माकपच्या नेतृत्वाखालील डाव्या सरकारला केले आहे. भाजपचे प्रदेश प्रमुख के सुरेंद्रन म्हणाले की राज्य सरकारने केंद्राच्या मॉडेलचे अनुसरण केले पाहिजे, ज्याने 22 जानेवारी रोजी दुपारी 2.30 वाजेपर्यंत आपल्या संस्थांमध्ये सुट्टी जाहीर केली आहे.

झारखंड: भाजपने मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांना 22 जानेवारीला ‘राज्य सुट्टी’ म्हणून घोषित करण्याचे आवाहन केले आहे.

महाराष्ट्र: महाराष्ट्रात 22 जानेवारीला सार्वजनिक सुट्टी देण्याची मागणी करण्यात आली असून, त्यावर सरकारने अद्याप निर्णय घेतलेला नाही.

या राज्यांमध्ये सुट्टी जाहीर करण्यात आली नाही

आंध्र प्रदेश, अरुणाचल प्रदेश, बिहार, हिमाचल प्रदेश, झारखंड, कर्नाटक, केरळ, महाराष्ट्र, मणिपूर, मेघालय, मिझोराम, नागालँड, पंजाब, सिक्कीम, तामिळनाडू, त्रिपुरा, तेलंगणा, उत्तराखंड, पश्चिम बंगाल, अंदमान आणि निकोबार (UT), दादरा आणि नगर हवेली आणि दमण आणि दीव (UT), दिल्ली, जम्मू आणि काश्मीर (UT), लडाख (UT), लक्षद्वीप (UT), पुद्दुचेरी (UT).

Follow Us
तर काय करणार? प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणी संजय राऊतांचा आक्रमक पवित्रा...
तर काय करणार? प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणी संजय राऊतांचा आक्रमक पवित्रा; कापूरबावडी पोलीस ठाण्यात नेमकं काय घडतंय?
MPSC च्या विद्यार्थ्यांसाठी सर्वात मोठी बातमी!CM फडणवीसांच्या बैठकीत..
MPSC च्या विद्यार्थ्यांसाठी सर्वात मोठी बातमी! CM फडणवीसांच्या बैठकीतील ‘हे’ 5 महत्त्वाचे निर्णय
सचिन वाझेचा तुरुंगात मुक्काम वाढला; नेमकं कारण काय?
Sachin Waze | सचिन वाझेचा तुरुंगात मुक्काम वाढला; नेमकं कारण काय?
गडचिरोलीतील लेकाची गगनभरारी! थेट 'लंडन स्कूल ऑफ इकॉनॉमिक्स'मध्ये निवड
गडचिरोलीतील लेकाची गगनभरारी! थेट 'लंडन स्कूल ऑफ इकॉनॉमिक्स'मध्ये निवड
धक्कादायक! विमानात वैमानिकांचा वाद, थेट हल्ला नंतर विमान क्रॅश...
धक्कादायक! विमानात वैमानिकांचा वाद, थेट हल्ला नंतर विमान क्रॅश करण्याचा प्रयत्न: पुढे जे घडलं ते...
भोंदू अशोक खरातला मोठा झटका! गंभीर फसवणूक प्रकरणात कोर्टाचे महत्त्वाचे
भोंदू अशोक खरातला मोठा झटका! गंभीर फसवणूक प्रकरणात कोर्टाचे महत्त्वाचे निर्देश काय?
मातोश्री'वर राजकीय हालचालींना वेग! आधी विभागप्रमुखायंची बैठक नंतर...
मातोश्री बंगल्यावर राजकीय हालचालींना वेग! आधी विभागप्रमुखायंची बैठक नंतर राऊत आणि नार्वेकर... नेमकं काय घडतंय?
सुप्रीम कोर्टाच्या कार्यपद्धतीवर इंडिया आघाडी नाराज; थेट दिला इशारा...
सुप्रीम कोर्टाच्या कार्यपद्धतीवर इंडिया आघाडी नाराज; थेट दिला इशारा आता...
ठाण्यात प्रदीप पुर्णेकर प्रकरणी कुटुंबीयांचा पोलीस ठाण्यासमोर ठिय्या,
ठाण्यात प्रदीप पुर्णेकर प्रकरणी कुटुंबीयांचा पोलीस ठाण्यासमोर ठिय्या, जोपर्यंत...
आम्ही लढणार, जिंकणार आणि लोकशाही वाचवणार इंडिया आघाडीचा निर्धार
India Alliance PC : आम्ही लढणार, जिंकणार आणि लोकशाही वाचवणार इंडिया आघाडीचा निर्धार