AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

वैवाहिक जीवन आनंदी आणि समृद्ध ठेवण्यासाठी लग्नाची तारीख ठरवण्यापूर्वी हे 5 नियम लक्षात ठेवा

सहसा लोक पंडितांकडून लग्नाच्या काही तारखा घेतात आणि त्यापैकी एक निश्चित करतात, परंतु लग्नाची तारीख निश्चित करण्यापूर्वी काही विशेष गोष्टी लक्षात ठेवल्या पाहिजेत. जर आपण त्यांच्याबद्दल जागरूक असाल तर विवाहित जीवन देखील चांगले होईल.

वैवाहिक जीवन आनंदी आणि समृद्ध ठेवण्यासाठी लग्नाची तारीख ठरवण्यापूर्वी हे 5 नियम लक्षात ठेवा
प्रातिनिधीक फोटो
| Edited By: वैजंता गोगावले | Updated on: Sep 18, 2021 | 3:34 PM
Share

मुंबई : कुंडली जुळण्याचे विशेष महत्त्व ज्योतिषशास्त्रात सांगितले गेले आहे. बहुतेक लोकांना ही गोष्ट माहित आहे आणि त्याबद्दल जागरूक देखील आहेत. अनेकदा लोक लग्नाची बाब पुढे नेण्यापूर्वी कुंडली जुळवून घेतात. पण तुम्हाला माहिती आहे का की लग्नाची तारीख ठरवण्यासाठी काही नियम देखील बनवले गेले आहेत? सुखी वैवाहिक आयुष्यासाठी जेवढी कुंडली जुळणे आवश्यक आहे, तितकीच महत्वाची आहे शुभ दिनांक. सहसा लोक पंडितांकडून लग्नाच्या काही तारखा घेतात आणि त्यापैकी एक निश्चित करतात, परंतु लग्नाची तारीख निश्चित करण्यापूर्वी काही विशेष गोष्टी लक्षात ठेवल्या पाहिजेत. जर आपण त्यांच्याबद्दल जागरूक असाल तर विवाहित जीवन देखील चांगले होईल. (Remember these 5 rules before deciding on a wedding date to keep the married life happy and prosperous)

या 5 चुका कधीही करू नका

पालकांच्या लग्नाचा महिना निवडू नका

जर आपल्या आई वडिलांच्या लग्नाची तारीख आणि आपली तारीख एकच असेल तर आपल्याला खूप आनंद होतो. परंतु प्रत्यक्षात ज्या महिन्यात पालकांचे लग्न झाले त्या महिन्यातही आपण लग्न करू नये. बऱ्याचदा लोकांना याची जाणीव नसते.

ज्येष्ठ मुलाचा विवाह ज्येष्ठ महिन्यात करु नये

पहिल्या आणि ज्येष्ठ मुलाचे लग्न कधीही ज्येष्ठामध्ये करू नये. इंग्रजी दिनदर्शिकेनुसार, ज्येष्ठ महिना मे ते जून दरम्यान येतो. ज्येष्ठ महिन्यातील पहिल्या मुलाचे लग्न शुभ मानले जात नाही. त्यामुळे तारीख निश्चित करताना या गोष्टीची विशेष काळजी घ्या.

या नक्षत्रांमध्ये लग्न करू नका

पूर्वा, फाल्गुनी आणि पुष्य नक्षत्र हे लग्नासाठी चांगले मानले जात नाहीत. अशा स्थितीत, जेव्हा तुम्हाला लग्नाची तारीख मिळत असेल, तेव्हा एकदा भटजींशी बोलून खात्री करा की या काळात यापैकी कोणतेही नक्षत्र नाही. हे स्पष्ट झाल्यानंतरच तारीख निश्चित करा.

तारा मावळल्यावर करू नका

जर बृहस्पति आणि शुक्र संक्रमात असतील आणि ताऱ्याचा अस्त असेल तर तो काळ विवाहासाठी योग्य नाही. या व्यतिरिक्त, चातुर्मासाचा काळ देखील विवाहासाठी शुभ मानला जात नाही. त्यामुळे या तारखेलाही लग्न टाळले पाहिजे.

ग्रहण आणि लग्नाची तारीख

सूर्यग्रहण किंवा चंद्रग्रहण असेल त्या दिवसापासून तीन दिवस आधी आणि तीन दिवसांनी तारीख काढू नये. या काळात लग्नाचे काम शुभ मानले जात नाही. (Remember these 5 rules before deciding on a wedding date to keep the married life happy and prosperous)

(येथे दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धा आणि लोक श्रद्धांवर आधारित आहे, यासाठी कोणताही वैज्ञानिक पुरावा नाही. सर्वसाधारण हित लक्षात घेऊन येथे सादर करण्यात आले आहे.)

इतर बातम्या

Aurangabad Weather: मराठवाड्यात पुन्हा मुसळधार पावसाची शक्यता, वाचा औरंगाबादसह कोणते जिल्हे यलो अलर्टवर?

शिक्षण विभागाची करामतः परीक्षा फॉर्म भरला गणिताचा अन् गुण मिळाले जीवशास्त्राचे, नाशिकमधला प्रकार

Follow Us
राऊतांचा ओमराजेंवर खळबळजनक आरोप, थेट पवनराजे निंबाळकर यांचं नाव घेत
राऊतांचा ओमराजेंवर खळबळजनक आरोप, थेट पवनराजे निंबाळकर यांचं नाव घेत म्हणाले 500 कोटी...
सिया अशी का वागली? तिच्या आई-वडिलांचं प्रमाणिक उत्तर ऐकून डोकंच सुन्न
सिया अशी का वागली? तिच्या आई-वडिलांचं प्रमाणिक उत्तर ऐकून डोकंच सुन्न होईल; 12 तासाच्या चौकशीत...
तीच जागा, डमी पुतळा, अन् सियानं... लोहगडावरील घटनेच्या रिक्रियेशनमधून
तीच जागा, डमी पुतळा, अन् सियानं... लोहगडावरील घटनेच्या रिक्रियेशनमधून डोकं चक्रावणारी माहिती समोर
ओमराजेंच्या बालेकिल्ल्यातील दौऱ्यापूर्वी मोठी अपडेट समोर; बीडच्या परळी
Big Breaking | ओमराजेंच्या बालेकिल्ल्यातील दौऱ्यापूर्वी मोठी अपडेट समोर; बीडच्या परळीतच...
मुख्यमंत्री हतबल दिसले, ठाकरेंच्या त्या टीकेला फडणवीसांचं दमदार उत्तर,
मुख्यमंत्री हतबल दिसले, ठाकरेंच्या त्या टीकेला फडणवीसांचं दमदार उत्तर, म्हणाले, मला विमानात तर...
रेवतीचं लग्न ठरल्याचं समजलं अन्...अजितदादांच्या आठवणीत रोहित पवार
रेवतीचं लग्न ठरल्याचं समजलं अन्...अजितदादांच्या आठवणीत रोहित पवार भावुक,  त्या पत्राची सोशल मीडियावर चर्चा!
आदित्य ठाकरेच आता शिंदे गटात... 14 आमदारांच्या फुटीबाबत बोलताना शिंदें
आदित्य ठाकरेच आता शिंदे गटात... 14 आमदारांच्या फुटीबाबत बोलताना शिंदेंच्या आमदारानं सागळं सांगून टाकलं
याला म्हणतात पुरावा! दौऱ्या दरम्यान ठाकरेंच्या प्रश्नाला भाजप नेत्याचं
याला म्हणतात पुरावा! दौऱ्या दरम्यान ठाकरेंच्या प्रश्नाला भाजप नेत्याचं हटके प्रत्युत्तर; थेट 40 वर्षजूना...
हे आंडू, पांडू... XXX ऑफ द बॉस... संजय राऊत बोलता बोलता हे काय बोलू
हे आंडू, पांडू... XXX ऑफ द बॉस... संजय राऊत बोलता बोलता हे काय बोलून गेले
मुख्यमंत्री अत्यंत हतबल आत्मविश्वास गमावलेले अन्... विमानातील भेटीबाबत
मुख्यमंत्री अत्यंत हतबल आत्मविश्वास गमावलेले अन्... विमानातील भेटीबाबत उद्धव ठाकरेंचा मोठा दावा