AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Varad chaturthi 2022 : गणपतीला प्रसन्न करण्यासाठी वरद चतुर्थीला व्रत ठेवा, जाणून घ्या तिथी आणि शुभ वेळ!

पौष महिन्याच्या (Paush months) शुक्ल पक्षातील चतुर्थी तिथी 2022 वरद चतुर्थी म्हणून ओळखली जाते. यावेळी ही चतुर्थी आज गुरुवार 6 जानेवारी 2022 रोजी आहे. गणपती हा विघ्नहर्ता मानला जातो. गणपतीच्या चतुर्थी तिथीला व्रत केल्यास जीवनातील अडथळे दूर होतात.

Varad chaturthi 2022 : गणपतीला प्रसन्न करण्यासाठी वरद चतुर्थीला व्रत ठेवा, जाणून घ्या तिथी आणि शुभ वेळ!
वरद चतुर्थी
| Edited By: | Updated on: Jan 06, 2022 | 10:35 AM
Share

मुंबई : पौष महिन्याच्या (Paush months) शुक्ल पक्षातील चतुर्थी तिथी 2022 वरद चतुर्थी (Varad chaturthi 2022) म्हणून ओळखली जाते. यावेळी ही चतुर्थी आज गुरुवार 6 जानेवारी 2022 रोजी आहे. गणपती हा विघ्नहर्ता मानला जातो. गणपतीच्या चतुर्थी तिथीला व्रत केल्यास जीवनातील अडथळे दूर होतात, असे म्हटले जाते. असे लोक जीवनात कोणतेही काम सुरू करतात. ते कोणत्याही परिस्थितीत शुभच ठरतात.

गणपती बाप्पा आपल्या कुटुंबाला बुद्धी देतो. त्यामुळे कुटुंबात सुख-समृद्धी नांदते. जर तुम्हालाही गणपतीचे हे व्रत करायचे असेल तर चतुर्थीच्या पूजेच्या वेळी लाल कपडे परिधान करा आणि गणपतीची ‘गणेश पंचरत्न स्तुती’ करा. ही स्तुती शंकराचार्यांनी लिहिलेली आहे. असे केल्याने गणपती प्रसन्न होतात असे मानले जाते. अशा स्थितीत भक्ताची उपासना सफल होऊन मनोकामना पूर्ण होते.

ही पूजेची पद्धत

ब्रह्म मुहूर्तावर सकाळी उठून घराची स्वच्छता करावी. यानंतर पाण्यात थोडे गंगेचे पाणी मिसळून स्नान करावे. यानंतर पिवळे किंवा लाल रंगाचे कपडे परिधान करून श्रीगणेशाचे व्रत करावे. आता गणपतीची मूर्ती एका पदरावर पिवळे कापड घालून देवाला अक्षदा, पिवळी फुले, रोळी, उदबत्ती, दिवा आणि हळदीसह लाडू अर्पण करा.

गणपतीच्या मंत्रांचा जप करावा व व्रत कथा वाचावी. दिवसभर उपवास ठेवा. रात्री चंद्राला अर्घ्य अर्पण करा. त्यानंतर फळ खा. दुसऱ्या दिवशी आंघोळ करून पूजा करून उपवास सोडा. चतुर्थीला गणपतीची पूजा करण्याचा शुभ मुहूर्त सकाळी 11.15 ते दुपारी 12.29 आहे.

हे आहे गणेश पंचरत्न स्तोत्र!

मुदा करात्तमोदकं सदा विमुक्तिसाधकं कलाधरावतंसकं विलासिलोकरञ्जकम्, अनायकैकनायकं विनाशितेभदैत्यकं नताशुभाशुनाशकं नमामि तं विनायकम्.

नतेतरातिभीकरं नवोदितार्कभास्वरं नमत्सुरारिनिर्जकं नताधिकापदुद्धरम्, सुरेश्वरमं निधीश्वरं गजेश्वरं गणेश्वरं महेश्वरं तमाश्रये परात्परं निरन्तरम्.

समस्तलोकशंकरं निरस्तदैत्यकुञ्जरं दरेतरोदरं वरं वरेभवक्त्रमक्षरम्, कृपाकरं क्षमाकरं मुदाकरं यशस्करं नमस्करं नमस्कृतां नमस्करोमि भास्वरम्.

अकिंचनार्तिमार्जनं चिरंतनोक्तिभाजनं पुरारिपूर्वनन्दनं सुरारिगर्वचर्वणम्, प्रपञ्चनाशभीषणं धनंजयादिभूषणं कपोलदानवारणं भजे पुराणवारणम्.

नितान्तकान्तदन्तकान्तिमन्तकान्तकात्मजमचिन्त्यरुपमन्तहीनमन्तरायकृन्तनम्, हृदन्तरे निरन्तरं वसन्तमेव योगिनां तमेकदन्तमेव तं विचिन्तयामि संततम्.

महागणेश पञ्चरत्नमादरेण योऽन्वहं प्रगायति प्रभातके हृदि स्मरन् गणेश्वरम्, अरोगतामदोषतां सुसाहितीं सुपुत्रतां समाहितायुरष्टभूतिमभ्युपैति सोऽचिरात्.

संबंधित बातम्या : 

पुढील 10 दिवस अत्यंत अशुभ, पण घरामध्ये ‘या’ गोष्टी आणा आणि आपले नशीब बदला!

Renuka Devi | रेणुका माऊली , कल्पवृक्षाची सावली , आज होणार येल्लम्मादेवीचा जागर, वाचा, आतापर्यंत न वाचलेली रंजक माहिती

मरेपर्यंत काँग्रेसमध्ये...प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये, पंजा हाती घेतला
मरेपर्यंत काँग्रेसमध्ये...प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये, पंजा हाती घेतला.
नाद अन् दहशत या शब्दांवरून महायुतीच्या दोन मंत्र्यांमध्ये जुंपली
नाद अन् दहशत या शब्दांवरून महायुतीच्या दोन मंत्र्यांमध्ये जुंपली.
महापालिका निवडणुकीत घराणेशाहीचं वाढतं प्रस्थ, कुटुंबासाठी लॉबिंग
महापालिका निवडणुकीत घराणेशाहीचं वाढतं प्रस्थ, कुटुंबासाठी लॉबिंग.
बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट
बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट.
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं...
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात.....
प्रशांत जगतापांचा हर्षवर्धन सपकाळांच्या उपस्थितीत काँग्रेसमध्ये प्रवेश
प्रशांत जगतापांचा हर्षवर्धन सपकाळांच्या उपस्थितीत काँग्रेसमध्ये प्रवेश.
पुण्यात शिंदे सेनेत नाराजीनाट्य, नीलम गोऱ्हेंच्या घराबाहेर ठिय्या
पुण्यात शिंदे सेनेत नाराजीनाट्य, नीलम गोऱ्हेंच्या घराबाहेर ठिय्या.
...तर त्यांच्यासोबत नसू, दोन्ही NCP एकत्र येण्यावर दानवे काय म्हणाले?
...तर त्यांच्यासोबत नसू, दोन्ही NCP एकत्र येण्यावर दानवे काय म्हणाले?.
फडणवीसांकडून ठाकरे बंधूंना पुतीन-झेलेन्स्की उपमा अन् जागावाटपावर भाष्य
फडणवीसांकडून ठाकरे बंधूंना पुतीन-झेलेन्स्की उपमा अन् जागावाटपावर भाष्य.