AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

vastu tips: वास्तुच्या ‘या’ सोप्या टिप्स फॉलो केल्यास घरात कधीच आर्थिक चणचण भासणार नाही….

home vastu: तुमच्या घराची दिशा तुमच्या कुटुंबातील सदस्यांच्या जीवनावर मोठा प्रमाणात परिणाम करते. दुसरीकडे, जर एखाद्याचे घर उत्तरेकडे तोंड करून असेल तर त्याने घरात काही विशेष नियमांचे पालन केले पाहिजे.

vastu tips: वास्तुच्या 'या' सोप्या टिप्स फॉलो केल्यास घरात कधीच आर्थिक चणचण भासणार नाही....
vastu tipsImage Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Apr 01, 2025 | 11:31 AM
Share

वास्तूशास्त्राच्या नियमांचे पालन केल्यास तुमच्या आयुष्यामध्ये सकारात्मकता वाढते. वास्तुशास्त्रात दिशांना खूप महत्त्व दिले जाते. कारण ती वस्तू योग्य किंवा चुकीच्या दिशेने ठेवली असो किंवा इमारतीचे बांधकाम असो, त्या सर्वांचा मानवी जीवनावर परिणाम होतो. म्हणून, जेव्हा जेव्हा एखादी व्यक्ती नवीन घर बांधते किंवा खरेदी करते तेव्हा ती नेहमी घर कोणत्या दिशेला आहे हे पाहते कारण घर कोणत्या दिशेला आहे याचा कुटुंबातील सदस्यांवर मोठा प्रभाव पडतो. या संदर्भात, ज्यांची घरे उत्तरेकडे आहेत त्यांनी कोणते वास्तु नियम लक्षात ठेवावेत? ज्यामुळे तुमच्या घरातील वातावरण सकारात्मक होईल चला जाणून घेऊया.

शास्त्रांनुसार, उत्तर दिशा ही धनाची देवता कुबेराची दिशा मानली जाते. यासोबतच, या दिशेला अनेक देवी-देवता राहतात असे मानले जाते. दुसरीकडे, वास्तुनुसार, उत्तराभिमुख घरे खूप शुभ मानली जातात, ती भाग्यवान मानली जातात आणि समृद्धी आणतात. यासोबतच या घरात सकारात्मकता पसरते. वास्तूशास्त्रामध्ये असे अनेक उपाय सांगितले आहेत ज्यांचे पालन केल्यामुळे तुमच्या घरामध्ये सकारात्मक उर्जा निर्माण होते आणि सर्व महत्त्वाची कामे होतात.

वास्तुशास्त्रानुसार, उत्तराभिमुख इमारत बांधताना, लक्षात ठेवा की इमारतीच्या दक्षिण बाजूची सीमा भिंत, म्हणजेच सीमा, इतर दिशांच्या भिंतींपेक्षा उंच असावी आणि इतर दिशांच्या भिंतींची उंची दक्षिण दिशेपेक्षा कमी असावी. वास्तुनुसार, पश्चिम भिंतीची उंची दक्षिण भिंतीपेक्षा कमी ठेवावी आणि उत्तर आणि पूर्व भिंतींची उंची दक्षिण आणि पश्चिम भिंतींपेक्षा कमी ठेवावी आणि जेव्हा जेव्हा उत्तरेची सीमा भिंत बांधली जाते तेव्हा ती सर्वात शेवटी बांधावी. असे केल्याने घरात नेहमीच धनसंपत्तीची विपुलता राहते. जर तुमचे घर उत्तराभिमुख असेल तर तुम्हाला घराच्या उत्तरेकडे झाडे आणि झुडपे ठेवू नयेत याची काळजी घ्यावी लागेल, यामुळे वास्तुदोष निर्माण होऊ शकतात. जर तुमचे घर उत्तरेकडे तोंड करून असेल तर तुम्हाला विशेष काळजी घ्यावी लागेल की पाण्याची टाकी ईशान्य दिशेला ठेवू नये आणि आरसा कधीही दक्षिण किंवा आग्नेय दिशेला तोंड करून ठेवू नये, कारण त्यामुळे तुमच्यासाठी नकारात्मकता वाढते.

घरातील सकारात्मकता वाढवण्यासाठी हे उपाय करा…. घराची नियमित स्वच्छता करा, विशेषत: मुख्य दरवाजाची. घरात कचरा आणि अनावश्यक वस्तू जमा होऊ देऊ नका. सकाळच्या वेळी घराला स्वच्छ पाण्याने स्वच्छ करा, तसेच गंगाजल किंवा गोमुत्र शिंपडा. घरात सकारात्मक ऊर्जा देणाऱ्या गोष्टी ठेवा, जसे की सुंदर चित्रे, सकारात्मक स्लोगन्स, किंवा सकारात्मक विचार व्यक्त करणारे साहित्य. ध्यान किंवा योगासाठी वेळ काढा आणि सकारात्मक ऊर्जा मिळवा. घरात सकारात्मक सुगंधित वस्तू धुप किंवा अगरबत्ती वापरा.

महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.