AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

CSK vs GT: आम्ही सुस्त होतो आणि…! चेन्नई सुपर किंगच्या पराभवानंतर कर्णधार ऋतुराज गायकवाड संतापला

आयपीएल 2026 स्पर्धेच चेन्नई सुपर किंग्सची गाडी पुन्हा एकदा विजयी ट्रॅकवरून उतरली आहे. गुजरात टायटन्सने 8 गडी राखून नमवलं. त्यामुळे या पराभवाचं विश्लेषण करताना कर्णधार ऋतुराज गायकवाड संतापला.

CSK vs GT: आम्ही सुस्त होतो आणि...! चेन्नई सुपर किंगच्या पराभवानंतर कर्णधार ऋतुराज गायकवाड संतापला
CSK vs GT: आम्ही सुस्त होतो आणि...! चेन्नई सुपर किंगच्या पराभवानंतर कर्णधार ऋतुराज गायकवाड संतापलाImage Credit source: IPL/BCCI
| Updated on: Apr 26, 2026 | 7:50 PM
Share

आयपीएल 2026 स्पर्धेतील 37व्या सामन्यात गुजरात टायटन्सने चेन्नई सुपर किंग्सला 8 गडी राखून पराभूत केलं. या सामन्यात चेन्नई सुपर किंग्सच्या वाटेला प्रथम फलंदाजी आली. खरं तर हे चेन्नई सुपर किंग्सचं होमग्राउंड होतं. त्यामुळे गुजरात टायटन्ससाठी मोठं आव्हान होतं. पण त्यांनी ही आव्हान सहज पेललं. चेन्नई सुपर किंग्सला पावरप्लेमध्येच तीन धक्के दिले त्यामुळे धावगती संथ झाली. त्यानंतर एका पाठोपाठ एक विकेट पडत गेल्या. चेन्नई सुपर किंग्सने 20 षटकात 7 गडी गमवून 158 धावा केल्या. तसेच विजयासाठी 159 धावांचं आव्हान दिलं. हे आव्हान गुजरात टायटन्सने 2 गडी गमवून 16.4 षटकात पूर्ण केलं. या विजयासाठी गुजरात टायटन्सला गुणतालिकेत मोठा फायदा झाला आहे. थेट पाचव्या स्थानी झेप घेतली आहे. तर चेन्नई सुपर किंग्सची पाचव्या स्थानावरून सहाव्या स्थानी घसरण झाली आहे. या पराभवानंतर चेन्नई सुपर किंग्सचा कर्णधार ऋतुराज गायकवाड संतापलेला दिसला. त्याने या पराभवाचं विश्लेषण करताना संघाला कानपिचक्या दिल्या.

चेन्नईचा कर्णधार ऋतुराज गायकवाड म्हणाला की, ‘खरं सांगायचं तर, कधीकधी मला अशा प्रकारे मूल्यांकन करायला आवडत नाही, पण मला ते आव्हानात्मक वाटले. मी वेगवान गोलंदाजांसाठी थोडा संयम ठेवत होतो; वेग अस्थिर होता आणि उसळीही वर-खाली होत होती. पण जर आमच्या इतक्या विकेट्स पडल्या नसत्या, तर आम्ही 170-180 धावांपर्यंत पोहोचू शकलो असतो. खरं सांगायचं तर, अशी अपेक्षा नव्हती, इथल्या परिस्थितीचा अंदाज लावणे कठीण आहे. गेल्या तीन सामन्यांमध्ये, खेळ कसा खेळला जाईल हे आम्हाला समजले होते. गेल्या दोन-तीन सामन्यांमध्ये आमची जिंकण्याची शक्यता 60-70% होती, पण आज खेळ असा होईल अशी आम्हाला अपेक्षा नव्हती. आम्ही फक्त परिस्थितीशी जुळवून घेऊ शकलो नाही. पहिल्या टाइमआऊटमध्ये, मी फ्लेमला सांगितले की मी सकारात्मक आणि आक्रमक राहण्याचा प्रयत्न करत आहे. पण काही वेळा, अस्थिर उसळीमुळे चेंडू उसळत होता. मी त्याला सांगितले की मी जुळवून घेण्याचा प्रयत्न करत आहे, पण ते शक्य नव्हते. तुम्ही अंदाज लावू शकत नाही आणि निकाल चांगला लागेल अशी अपेक्षाही करू शकत नाही. आम्ही सुस्त होतो आणि आमची सुरुवात चांगली झाली नाही, पण आम्हाला अधिक चांगली कामगिरी करणे आवश्यक होते.’

ऋतुराज गायकवाडने पुढे सांगितलं की, ‘माझी सुरुवात चांगली झाली, मला वाटले की मी हीच लय कायम ठेवेन, पण मग आम्ही भागीदारी करण्याचा प्रयत्न करत असतानाच 3 विकेट पडल्या. आणखी एक विकेट पडली आणि मला थोडा वेळ घ्यायचा होता. दुसऱ्या कोणत्याही खेळपट्टीवर मी कदाचित अधिक चांगल्या प्रकारे स्ट्राईक रोटेट केला असता. एकदा मला फटके बसल्यावर, मी फक्त विचार केला की संधी साधून पुन्हा लय मिळवीन. आम्ही खूप चांगली फलंदाजी करत होतो, जर आमच्या दोन झटपट विकेट पडल्या नसत्या, तर मुकेश दुसऱ्या डावात आला असता. पण आमच्या दोन विकेट पटकन पडल्या, म्हणूनच आम्हाला इम्पॅक्ट प्लेयर म्हणून सरफराजला संधी देण्याचा निर्णय घेतला.’

Follow Us
धनंजय मुंडेच्या हातात आता 2-3 महिनेच... करुणा मुंडेच्या दाव्याने राजका
धनंजय मुंडेच्या हातात आता 2-3 महिनेच... करुणा मुंडेच्या दाव्याने राजका.
ठाकरे खरंच फडणवीसांना भेटले होते का? अंबादास दानवेंनी अखेर सांगितलंच..
ठाकरे खरंच फडणवीसांना भेटले होते का? अंबादास दानवेंनी अखेर सांगितलंच...
डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावरील गोळीबारामागे नेमका कुणाचा हात? मोठी अपडेट स
डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावरील गोळीबारामागे नेमका कुणाचा हात? मोठी अपडेट स.
गुप्तधन शोधण्यासाठी अघोरी कृत्य, नंतर जे घडलं त्याची कल्पना करणं कठीण
गुप्तधन शोधण्यासाठी अघोरी कृत्य, नंतर जे घडलं त्याची कल्पना करणं कठीण.
फरार निदा खान आरोपींच्या संपर्कात, मोबाईलमधील त्या संशयास्पद फोटो...
फरार निदा खान आरोपींच्या संपर्कात, मोबाईलमधील त्या संशयास्पद फोटो....
मोठी घडामोड! भोंदू खरातला मदत करणाऱ्या बड्या अधिकाऱ्यावर होणार कडक कार
मोठी घडामोड! भोंदू खरातला मदत करणाऱ्या बड्या अधिकाऱ्यावर होणार कडक कार.
मोठी बातमी! भाजपमध्ये पक्षप्रवेश करताच राघ चड्ढांना धक्का, थेट...
मोठी बातमी! भाजपमध्ये पक्षप्रवेश करताच राघ चड्ढांना धक्का, थेट....
कर्जमाफीबद्दल मोठी अपडेट! 35 लाख शेतकऱ्यांना... नेमकी काय माहिती समोर
कर्जमाफीबद्दल मोठी अपडेट! 35 लाख शेतकऱ्यांना... नेमकी काय माहिती समोर.
छत्रपती शिवाजी महाराजांचा अपमान होताच राऊत संतापले, भाजपला सुनावले खडे
छत्रपती शिवाजी महाराजांचा अपमान होताच राऊत संतापले, भाजपला सुनावले खडे.
काळजाचा ठोका चुकवणारी घटना! विमान टॅक ऑफ करणार इतक्यात.. थोडक्यात बचाव
काळजाचा ठोका चुकवणारी घटना! विमान टॅक ऑफ करणार इतक्यात.. थोडक्यात बचाव.