AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आता तुम्हीही दाखवू शकता तुमचं टॅलेंट Netflix वर! कसं? जाणून घ्या!

Netflix आता Instagram Reels आणि YouTube Shorts ला टक्कर देण्यासाठी आपल्या मोबाईल ॲपमध्ये 'शॉर्ट व्हिडिओ' फीचर आणत आहे. होय, जिथे तुम्ही वेब सीरिज आणि सिनेमे बघता, तिथेच आता तुम्हाला मिळणार शॉर्ट व्हिडिओंचा धमाका! Instagram आणि YouTube ला थेट आव्हान देणारा हा नेटफ्लिक्सचा नवा 'शॉर्ट'कट काय आहे? चला, पाहूया!

आता तुम्हीही दाखवू शकता तुमचं टॅलेंट Netflix वर! कसं? जाणून घ्या!
Netflix Short VideosImage Credit source: Freepik/Unsplash
| Edited By: | Updated on: May 14, 2025 | 5:13 PM
Share

आजकाल आपण जेव्हा ‘Short Video’ म्हणतो, तेव्हा आपल्या डोळ्यासमोर काय येतं? Instagram Reels आणि YouTube Shorts! याच दोन प्लॅटफॉर्मवर आपण तासनतास छोटे-छोटे, मजेशीर आणि माहितीपूर्ण व्हिडीओ बघत असतो. पण आता या शर्यतीत एक मोठा खेळाडू उडी मारायला सज्ज झाला आहे.. तो म्हणजे Netflix! होय, तुम्ही बरोबर ऐकलंत! तोच नेटफ्लिक्स, ज्यावर आपण वेब सीरिज आणि चित्रपट बघतो, तो आता शॉर्ट व्हिडिओच्या जगात धमाकेदार एन्ट्री करण्याच्या तयारीत आहे.

काय आहे Netflix चा नवा ‘शॉर्ट’ कट?

व्हर्टिकल व्हिडिओज : यात तुम्हाला व्हर्टिकल शॉर्ट व्हिडीओ बघायला मिळतील.

पर्सनलाइज्ड कंटेंट : खास गोष्ट म्हणजे, हे व्हिडीओ तुम्हाला तुमच्या आवडीनुसार दाखवले जातील. म्हणजे, तुम्ही नेटफ्लिक्सवर जशा प्रकारच्या फिल्म्स किंवा सीरिज बघता, त्यावरून तुमच्या आवडीचा अंदाज घेऊन तुम्हाला तशाच प्रकारचे शॉर्ट व्हिडीओ सुचवले जातील. नेटफ्लिक्स याला ‘Today’s Top Picks for You’ असं म्हणत आहे.

ईझी शेअरिंग: एका व्हिडीओवर तुम्ही स्वाइप करून पुढचा व्हिडीओ बघू शकाल. व्हिडीओ आवडल्यास तुम्ही तो सेव्ह करू शकता किंवा मित्र-मैत्रिणींसोबत शेअरही करू शकता.

नेटफ्लिक्सला हे का करावंसं वाटलं?

यूजर्स : अनेकदा लोक नेटफ्लिक्सवर चित्रपट किंवा सीरिज बघून कंटाळले किंवा छोटा ब्रेक हवा असेल, तर ते रील्स किंवा शॉर्ट्स बघायला दुसऱ्या ॲपवर जातात. आता नेटफ्लिक्सला आपल्या यूजर्सना त्याच ॲपमध्ये गुंतवून ठेवायचं आहे.

वाढती लोकप्रियता : शॉर्ट व्हिडिओ हा आजच्या काळात सर्वाधिक पाहिला जाणारा कंटेंट बनला आहे. या लोकप्रियतेचा फायदा उचलण्याचा नेटफ्लिक्सचा प्रयत्न आहे. स्पर्धेत टिकून राहणे: मनोरंजन क्षेत्रात स्पर्धा खूप वाढली आहे. त्यामुळे नवनवीन फीचर्स आणून स्पर्धेत टिकून राहणं गरजेचं आहे.

भारतात कधी येणार हे फिचर?

सध्या नेटफ्लिक्स हे फीचर अमेरिकेत काही निवडक यूजर्ससोबत टेस्ट करत आहे आणि लवकरच ते तिथल्या सर्व यूजर्ससाठी उपलब्ध होण्याची शक्यता आहे. मात्र, भारतातील यूजर्सना यासाठी अजून थोडी वाट पहावी लागेल. भारतात हे फीचर कधी लाँच होईल, याबद्दल नेटफ्लिक्सने अजून कोणतीही अधिकृत माहिती दिलेली नाही.

नेटफ्लिक्ससाठी हे फिचर ‘गेमचेंजर’ ठरू शकतं का?

जर नेटफ्लिक्सने खरोखरच एक चांगला, युजर-फ्रेंडली आणि आकर्षक शॉर्ट व्हिडिओ प्लॅटफॉर्म तयार केला, जो लोकांच्या आवडीचा कंटेंट अचूकपणे ओळखू शकेल, तर हा त्यांच्यासाठी ‘गेमचेंजर’ ठरू शकतो. यामुळे यूजर्स नेटफ्लिक्स ॲपवर अजून जास्त वेळ घालवतील आणि मोबाईल यूजर्समधील त्यांची पकड अधिक मजबूत होईल.

हे स्पष्ट आहे की नेटफ्लिक्स आता फक्त चित्रपट आणि वेब सीरिजपुरतं मर्यादित राहू इच्छित नाही. ते इन्स्टाग्राम आणि यूट्यूबसारख्या मोठ्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म्सना थेट आव्हान देण्याच्या तयारीत आहेत. जर हे शॉर्ट व्हिडिओ फीचर यशस्वी झालं, तर सोशल मीडिया आणि मनोरंजन क्षेत्रात नेटफ्लिक्स एक नवीन ट्रेंड निर्माण करू शकतं!

सभागृहातही धुरंधरचा फिव्हर... एकनाथ शिंदे यांचा उद्धव ठाकरेंवर निशाणा
सभागृहातही धुरंधरचा फिव्हर... एकनाथ शिंदे यांचा उद्धव ठाकरेंवर निशाणा.
१९ डिसेंबरनंतर मराठी माणूस PM होणार? पृथ्वीराज चव्हाणांचा मोठा दावा
१९ डिसेंबरनंतर मराठी माणूस PM होणार? पृथ्वीराज चव्हाणांचा मोठा दावा.
रानडुकरांसमुळे तुरीच्या पिकाचे नुकसान, शेतकरी अडचणीत
रानडुकरांसमुळे तुरीच्या पिकाचे नुकसान, शेतकरी अडचणीत.
वानखेडे स्टेडियमवर मेस्सीला पाहण्यासाठी गर्दी; कडक पोलीस बंदोबस्त
वानखेडे स्टेडियमवर मेस्सीला पाहण्यासाठी गर्दी; कडक पोलीस बंदोबस्त.
बिबट्याने डोळ्यासमोरून 4 वर्षांच्या चिमूकल्याला उचलून नेलं!
बिबट्याने डोळ्यासमोरून 4 वर्षांच्या चिमूकल्याला उचलून नेलं!.
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठे बदल? अर्जुन खोतकरांचे महत्त्वाचे विधान
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठे बदल? अर्जुन खोतकरांचे महत्त्वाचे विधान.
मुंबईत महायुतीत शिवसेना 125 जागांसाठी आग्रही? मोठी अपडेट आली समोर
मुंबईत महायुतीत शिवसेना 125 जागांसाठी आग्रही? मोठी अपडेट आली समोर.
मुख्यमंत्री भाजपशिवाय दुसऱ्या पक्षाचा शक्य नाही!मुनगंटीवारांचं वक्तव्य
मुख्यमंत्री भाजपशिवाय दुसऱ्या पक्षाचा शक्य नाही!मुनगंटीवारांचं वक्तव्य.
सरकार फार काही करेल असं वाटत नाही! अंबादास दानवेंची खोचक टीका
सरकार फार काही करेल असं वाटत नाही! अंबादास दानवेंची खोचक टीका.
अधिवेशनात विदर्भावर चर्चा नाही! विरोधकांचा सरकारवर हल्लाबोल
अधिवेशनात विदर्भावर चर्चा नाही! विरोधकांचा सरकारवर हल्लाबोल.