AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

काय आहे अमेझॉन पे लेटर सर्व्हिस? जी क्रेडिट कार्डशिवाय लोकांना देतेय उधार सामान

अमेझॉन पे लेटर एक आर्थिक सेवा आहे ज्याद्वारे आपण क्रेडिट कार्डशिवाय ईएमआयवर अमेझॉनवर ऑनलाइन खरेदी करू शकता. यानंतर आपण हप्ता ऑनलाइन किंवा डेबिट कार्डद्वारे देऊ शकता. (What is Amazon Pay Letter Service, which gives credit goods to people without credit cards)

काय आहे अमेझॉन पे लेटर सर्व्हिस? जी क्रेडिट कार्डशिवाय लोकांना देतेय उधार सामान
अ‍ॅमेझॉन देत आहे 10 हजार रुपयांपर्यंत गिफ्ट व्हाऊचर
| Updated on: Jun 30, 2021 | 4:07 PM
Share

नवी दिल्ली : अ‍ॅमेझॉन पे ने जाहीर केले आहे की अमेझॉन पे लेटरसाठी साइन अप केलेल्या वापरकर्त्यांची संख्या आतापर्यंत 20 लाखांवर पोहोचली आहे. गतवर्षी महामारी दरम्यान अमेझॉन पे लेटर सर्विस सुरु करण्यात आली. या सर्विस अंतर्गत ग्राहकांना आवश्यक तसेच उच्च मूल्याच्या वस्तूंसाठी ‘बाय नाउ पे नेक्स्ट मंथ’ किंवा हप्त्यांमध्ये (ईएमआय) पेमेंट करण्याची सुविधा मिळते. अ‍ॅमेझॉन पे लेटर पेमेंट देण्याची एक पद्धत आहे, जेथे बँका आणि वित्तीय संस्था सहजपणे डिजिटल साइन-अप प्रक्रियेसह ग्राहकांना त्वरित क्रेडिट लाइन प्रदान करतात. यासह, अमेझॉन पे लेटर अंतर्गत 99.9 टक्के यशस्वी पेमेंट रेटसह एक कोटीहून अधिक व्यवहार नोंदवले गेले आहेत. (What is Amazon Pay Letter Service, which gives credit goods to people without credit cards)

अ‍ॅमेझॉन पे लेटर काय आहे?

अमेझॉन पे लेटर एक आर्थिक सेवा आहे ज्याद्वारे आपण क्रेडिट कार्डशिवाय ईएमआयवर अमेझॉनवर ऑनलाइन खरेदी करू शकता. यानंतर आपण हप्ता ऑनलाइन किंवा डेबिट कार्डद्वारे देऊ शकता. सोप्या शब्दांत, याचा अर्थ असा आहे की आपण क्रेडिट कार्डशिवाय अमेझॉनकडून ईएमआयवर ऑनलाइन खरेदी करू शकता.

कोणती सुविधा उपलब्ध आहे?

या व्यतिरिक्त आपण आपल्या मदतीने आपला मोबाइल किंवा डीटीएच रिचार्ज करू शकता. आपण वीज बिल आणि एलपीजी सिलिंडर बिल देखील भरू शकता. अ‍ॅमेझॉन पे लेटरद्वारे खरेदी केलेल्या कोणत्याही वस्तूचा हप्ता 3 ते 12 महिन्यांत भरावा लागतो. आपल्याकडे क्रेडिट कार्ड नसल्यास आपण अमेझॉनच्या या सेवेद्वारे सहज खरेदी करू शकता.

अ‍ॅमेझॉन पे लेटरसाठी काय आवश्यक आहे?

– आपले amazon.in वर एक खाते असावे जे मोबाइल नंबरद्वारे व्हेरिफाय असेल. – पॅन कार्ड आवश्यक – अमेझॉनने निवडलेल्या बँकांपैकी एक बँक खाते असणे आवश्यक आहे. – मतदान ओळखपत्र किंवा आधार कार्ड यासारखा निवासी पुरावा असावा. – तुमचे वय 23 वर्ष असले पाहिजे. – यानंतर चौकशीनंतर आपल्याला ही सुविधा मिळेल.

अ‍ॅमेझॉन पे इंडियाचे संचालक विकास बंसल म्हणाले, अ‍ॅमेझॉन पे लेटर ग्राहकांना घरगुती उपकरणे, इलेक्ट्रॉनिक गॅझेट्स, दररोजच्या वस्तू, किराणा सामान तसेच मोबाईल रिचार्ज, डीटीएच इत्यादी महागड्या उत्पादनांसाठी मासिक बिले भरण्यासाठी बजेट वाढविण्यासाठी मदत करते. (What is Amazon Pay Letter Service, which gives credit goods to people without credit cards)

इतर बातम्या

‘मंत्री जितेंद्र आव्हाडांना शिवसेनेचा दणका’ करी रोड परिसरातील रहिवाशांची पोस्टरबाजी!

Skin Care : हातावरील काळपटपणा काढण्यासाठी ‘हे’ घरगुती उपाय नक्की ट्राय करा!

फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?
फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?.
फडणवीसांच्या इशाऱ्याने इतर पक्ष चालतात, कुणाच्या वक्तव्याची होते चर्चा
फडणवीसांच्या इशाऱ्याने इतर पक्ष चालतात, कुणाच्या वक्तव्याची होते चर्चा.
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?.
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका.
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण.
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?.
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी.
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली.
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.