GulabRao Patil : नगरविकासात ‘माल’…1 तारखेला घराबाहेर झोपा, लक्ष्मी येणार अन्  मंत्री गुलाबराव पाटलांना म्हणायचंय काय?

GulabRao Patil : नगरविकासात ‘माल’…1 तारखेला घराबाहेर झोपा, लक्ष्मी येणार अन् मंत्री गुलाबराव पाटलांना म्हणायचंय काय?

| Updated on: Nov 26, 2025 | 11:13 PM

नगरविकास मंत्री गुलाबराव पाटील खात्यात माल आहे आणि लक्ष्मी येणार आहे या विधानांवरून पुन्हा वादात सापडले आहेत. नाशिकमधील भगूर पालिका निवडणुकीच्या प्रचारात त्यांनी मतदारांना प्रलोभने आणि धमकी दिल्याचा आरोप विरोधकांनी केला आहे. निवडणूक आयोग आणि पोलिसांच्या भूमिकेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत, विरोधकांनी मंत्र्यांवर गुन्हे दाखल करण्याची मागणी केली आहे.

महाराष्ट्र राज्याचे नगरविकास मंत्री गुलाबराव पाटील पुन्हा एकदा आपल्या वादग्रस्त विधानांमुळे चर्चेत आले आहेत. नाशिक जिल्ह्यातील भगूर नगरपरिषद निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान नगरविकास खात्यात माल आहे आणि एक तारखेला लक्ष्मी येणार आहे अशा शब्दांत त्यांनी मतदारांना आवाहन केले. या विधानांचा अर्थ मतदारांना प्रलोभने देणे आणि धमकावणे असा लावला जात आहे. या विधानांवरून विरोधी पक्षांनी तीव्र आक्षेप घेतला आहे.

निवडणूक आयोग आणि पोलीस यंत्रणा सत्ताधारी नेत्यांच्या अशा वक्तव्यांकडे दुर्लक्ष करत असल्याचा आरोप विरोधकांनी केला आहे. मंत्र्यांच्या या वक्तव्यांमुळे लोकशाही मूल्यांचे उल्लंघन होत असल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे. गुलाबराव पाटील यांनी निधी वाटपाच्या संदर्भातही वक्तव्ये केली, ज्यातून ते मतदारांवर दबाव आणण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा आरोप होत आहे. विरोधकांनी अशा मंत्र्यांवर गुन्हे दाखल करण्याची मागणी केली आहे.

Published on: Nov 26, 2025 11:13 PM