Manoj Jarange : मनोज जरांगे यांनी ऑडिओ क्लीपच्या सोअर्स संदर्भात मुख्यमंत्र्यांसमोर ठेवली अट, म्हणाले…
मनोज जरांगे-पाटील यांनी एका ऑडिओ क्लिपचा सोर्स सांगण्याची तयारी दर्शवली आहे. मात्र, मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांनी त्या सोर्सच्या जीविताची हमी घ्यावी, अशी त्यांची मागणी आहे. सोर्सच्या संरक्षणाची जबाबदारी सरकारने स्वीकारल्यास तो समोर यायला तयार असल्याचे जरांगे यांनी म्हटले आहे. राजकीय वर्तुळातून सोर्स जाहीर करण्याची मागणी होत असताना जरांगेंनी ही भूमिका मांडली आहे.
मनोज जरांगे-पाटील यांनी एका ऑडिओ क्लिपचा सोर्स (स्रोत) सांगण्याची तयारी दर्शवली आहे. मात्र, सोर्सच्या जीविताची हमी देण्याची अट त्यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यासमोर ठेवली आहे. संबंधित ऑडिओ क्लिप कुठून आली, त्याचा सोर्स जरांगे यांनी सांगावा, अशी मागणी काही राजकीय नेत्यांकडून करण्यात आली होती.
यावर प्रतिक्रिया देताना जरांगे यांनी म्हटले आहे की, जर मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांना सोर्स हवा असेल, तर त्यांनी मीडियासमोर येऊन सोर्सच्या जीविताची हमी द्यावी. असे सोर्स काम करताना मोठा धोका पत्करतात आणि त्यांच्या जीविताला धोका असतो. म्हणूनच, मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांनी ही जबाबदारी स्वीकारल्यास सोर्स थेट समोर यायला तयार आहेत.
एका बाजूला ऑडिओ क्लिपचा सोर्स विचारला जात असताना, दुसऱ्या बाजूला एका वक्त्याने मनोज जरांगे-पाटील मराठा समाजाच्या मागण्यांसाठी अहोरात्र मेहनत घेत असल्याची कबुली दिली आहे. तसेच, त्यांच्याशी झालेले काही गैरसमज दूर करण्याची तयारी देखील दर्शवली आहे. मात्र, जोपर्यंत सोर्सच्या सुरक्षिततेची हमी मिळत नाही, तोपर्यंत जरांगे आपली भूमिका सोडणार नाहीत, असे दिसत आहे.
