AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Ravindra Chavan :  खुद के गिरेबान में झाँक के देखिए... आम्ही बोलायला लागलो तर अजित पवार यांना...रवींद्र चव्हाण थेट पण काय बोलले?

Ravindra Chavan : खुद के गिरेबान में झाँक के देखिए… आम्ही बोलायला लागलो तर अजित पवार यांना…रवींद्र चव्हाण थेट पण काय बोलले?

| Updated on: Jan 03, 2026 | 1:31 PM
Share

मंत्री रवींद्र चव्हाण यांनी बिनविरोध निवडणुकांमागील कारण स्पष्ट केले, ज्यामुळे कल्याण-डोंबिवलीत महायुतीची ताकद दिसून येते. संजय राऊत यांच्या बिनविरोध निवडणुकीसाठी पैशांच्या आरोपांना त्यांनी निराधार ठरवले. तसेच, पुणे महानगरपालिका निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर, केंद्र आणि राज्य सरकारच्या विकासकामांवर त्यांनी भर दिला, ज्यात पायाभूत सुविधा आणि एक हजार ई-बसेसचा समावेश आहे.

मंत्री रवींद्र चव्हाण यांनी बिनविरोध निवडणुकांबाबत स्पष्टीकरण दिले, विशेषतः कल्याण-डोंबिवली मतदारसंघातील परिस्थितीवर भाष्य केले. ते म्हणाले की, या भागांमध्ये शिवसेना-भारतीय जनता पक्ष महायुतीची दीर्घकाळापासून मजबूत पकड असल्याने विरोधकांना उमेदवार मिळत नाहीत, त्यामुळे बिनविरोध निवडी होतात. हे ऐतिहासिक आकडेवारीतूनही दिसून येते. संजय राऊत यांनी बिनविरोध निवडणुकांसाठी भारतीय जनता पक्षाने उमेदवारांना पाच कोटी रुपये दिल्याचा आरोप केला होता. या आरोपांना चव्हाण यांनी निराधार ठरवले. तसेच, अजित पवार यांच्या संदर्भात केलेल्या एका टिप्पणीचा संदर्भ देत, आम्ही बोलायला लागलो तर त्यांना अडचण होईल असेही सूचक विधान केले.

पुणे महानगरपालिका निवडणुकीच्या संदर्भात बोलताना, रवींद्र चव्हाण यांनी भारतीय जनता पक्षाला मतदान करण्याचे आवाहन केले. नागरिकांना आवश्यक असलेल्या सुविधा पूर्ण करण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे केंद्र सरकार आणि मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचे राज्य सरकार कटिबद्ध असल्याचे त्यांनी सांगितले. पायाभूत सुविधांसाठी केंद्र सरकारने पूर्वीपेक्षा दहापट अधिक निधी दिल्याचे, तर प्रदूषण नियंत्रणासाठी एक हजार ई-बसेस देण्याचा निर्णय राज्य सरकारने घेतल्याचेही त्यांनी नमूद केले.

Published on: Jan 03, 2026 01:31 PM