Yogesh Kadam | एकनाथ शिंदे यांचा एकेरी उल्लेख सहन करणार नाही! योगेश कदम संतापले; मनोज जरांगेंना केलं आवाहन
योगेश कदम यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यावरील एकेरी उल्लेख आणि अपशब्दांचा तीव्र निषेध केला आहे. शिंदेंनी मराठा आरक्षणासाठी महत्त्वपूर्ण योगदान दिले असून, असा अपमान शिवसैनिकांसह मराठा समाजाला दुखावणारा असल्याचे कदम यांनी म्हटले. त्यांनी मनोज जरांगे पाटील यांना सन्मानपूर्वक संवाद साधण्याचे आवाहन केले.
योगेश कदम यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याबाबत वापरल्या जाणाऱ्या एकेरी उल्लेखावर तीव्र नाराजी व्यक्त केली आहे. त्यांच्या मते, मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे हे शिवसैनिकांचे आणि राज्याचे नेते आहेत. त्यांच्याबद्दल अपमानास्पद शब्द वापरणे किंवा एकेरी उल्लेख करणे हे शिवसैनिकांना आणि मराठा समाजाला दुखावणारे आहे.
कदम यांनी यावर जोर दिला की, एकनाथ शिंदे यांनी मुख्यमंत्री असताना मनोज जरांगे पाटील यांच्या अनेक मागण्या पूर्ण केल्या आहेत आणि देवेंद्र फडणवीस यांच्यासह मराठा आरक्षणासाठी ठोस निर्णय घेतले आहेत. ज्यामुळे मराठा समाजातील तरुणांना आर्थिक परिस्थिती बिकट असतानाही महाविद्यालयांमध्ये आरक्षणाचा लाभ घेता येत आहे. अशा स्थितीत, मनोज जरांगे पाटील यांनी शिंदेंबाबत बोलताना सन्मानपूर्वक भाषा वापरावी, असे आवाहन कदम यांनी केले. असा अपमान सहन केला जाणार नाही आणि यामुळे मराठा समाजातही नाराजी असल्याची भावना कदम यांनी व्यक्त केली.
